Dr HongSon đi du lịch

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Theo tin mật báo Dr Sơn vừa mới hạ cánh sân bay Tân Sơn Nhất cách đây ít phút, tuy nhiên chưa kịp chân ướt chân ráo thì đã bị bác Cường anti "cắp" đi ngay. Hành tung Dr mấy hôm ở HN từ đầu tuần cực kỳ bí ẩn, em bố trí cả thám tử theo dõi nhưng cũng không thể theo kịp, luôn luôn trong tình trạng "trong vùng phủ sóng, ngoài vùng phủ chăn".^^
:D:D:D

Đúng vậy ,rời khỏi nhà bác Đoàn Châu mình tranh thủ về thăm anh,chị ở HN còn dr đến thăm của hàng của Thắng ủn và của Hỏa châu.3h chiều đột ngột 1 chiếc xe hơi sang trọng dừng ở của khách sạn và đón dr lên xe và từ giờ phút đó AE mất liên lạc với nhau .Mấy hôm nay toàn bộ AE D Đ lo lắng truy tìm mà im hơi lặng tiếng.Rất may như tranthelong đã nói chiều nay Dr đã bị Cường anti tóm khi vừa xuống SB TSN,AE thở phào nhẹ nhõm ,BiaBiaBia
Đề nghị Dr vào báo cáo cho AE biết mấy ngày qua đã trốn đi đâu nhé,hihi

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Báo cáo các bác, em có mặt ạ .

Đúng là 1 chuyến đi kỳ thú , 3 anh em Hà Cường Sơn ra thủ đô kín lịch hẹn hò giao lưu ,
anh em khắp nơi phone gọi liên tục , Hải choctietlon thì kè kè áp sát từng bước , Sơn điên , Thắng ủn , Huy Spy , Hư Trúc ,Hiệp Xiom,
Trung taliban ,Tuấn chùa hương , Cua ... nhiệt tình tiếp chiêu giao lưu . Cảm động nhứt là Hưng Metri 2 chân tập tễnh mà lúc nào cũng tận tình chủ khách .

TQH xuất hiện như trong MƠ làm đầu óc mình thỏa lòng mong ước bấy lâu , quả thật BÁC HOÀN có 1 khí chất đặc biệt làm
mình vừa Kính vừa mến vừa nể phục , bác vừa thân thiện hòa đồng vừa biết nhiều hiểu rộng , tính tình rộng mở khoan hòa dung dị .
Mong sao BÁC HOÀN thu xếp công việc ổn định để sớm vào sinh hoạt lại thì anh em ắt là vui mừng mong chờ lắm lắm .

Các bạn Thôn Hoàng Cổ Nhuế cũng tổ chức 1 buổi giao lưu ra trò , kéo cả Bác Ruoubakich ,Trâu cô độc , Bs Khánh ,Xuân Ánh , Sơn Vietba , Bình béo ...
kéo về góp vui , lần đầu tiên về Cổ Nhuế , gặp các bạn Nhâp mon , Sobat , Nam hoathuong , LtDung ... ai nấy thân thiện nhiệt thành tiếp chiêu
bàn lớn bàn nhỏ làm cho Bác ruoubakich , bác Hà kuòng phong bê xê lết luôn .
Các anh Dũng gai , Dương Công Yên ,Hướng Hang ruoi , DrKimTuan , Huy ZLC , Trần Thế Long , Bình chuyengietsao ,Tài Thíchla yêu
Hưng tq , Tùng satthu@ , Ruoubakich, anh Thuần Hải dương ... thì phone gọi hẹn hò liền liền ,tiếc là thời gian ngắn quá phải đành khất lại dịp sau .
Đợt này có nhiều anh em vừa gặp lần đầu nhưng nhận ra nhau ngay như Thắng Râu , Thắng ủn , Lân ,Thắng Hỏa Châu, Cua , Hà béo , bác Ban Nhà quàn
ThúySepbeo ... hay có những bạn cũ lâu ngày gặp lại mà lòng đầy xúc động như Anh Hùng Hanoi , Tống cốc chủ , chị Mai Oldamultat,
Dươngconuong , bsHưng ,ADMIN Dũng...
Kỳ này đi đâu cũng lóa mắt vì cảnh đẹp , Hà nội đẹp , lên mấy biệt thự nhà vườn trang trại ở Láng Hòa lạc , ở Lương sơn Hòa bình ,
ở Phố Lu , Bắc Hà , Cốc Lếu , Sapa ... lại càng nhiều cảnh đẹp tự nhiên , ĐẤT NƯỚC MÌNH ĐÚNG LÀ NON SÔNG GẤM VÓC , càng đi
càng chẳng muốn về .
Lòng hiếu khách thì ôi thôi khỏi nói , chia tay ai mình cũng sợ bịn rịn khó dứt áo ra đi , bởi vậy nên đành phải dùng kế hoãn binh
<<sẽ quay lại sau >> để đỡ đột ngột , nhất là ở nhà ông bạn mình ở khu Mỹ đình cả nhà níu kéo quá , mình phải đem phơi mấy bộ quần áo
lên sân thượng để nghi binh rồi mới toàn mạng ra đi .
À , đến nhà anh ĐOÀN CHÂU thật cảm động , thắp nén nhang mà lòng cứ rưng rưng . các anh chị của ANH CHÂU thật phúc hậu dễ mến .

Các bạn SHOP SPORT Hỏa Châu , Thắng Ủn , Choc tietlon , HIỆP XIOM , HÙNG HÀ , VITAS ... đều rất nhiệt tình gặp khách Sài gòn .
Mấy dòng ngắn ngủi khó tỏ hết lòng , thật là chỉ biết mở lòng ra đón nhận tình cảm nồng thắm nhiệt tình của BẠN BÈ MUÔN NƠI .
THANKS TẤT CẢ ANH EM MÌNH . HẸN SỚM GẶP LẠI (Mình có << thói quen >> đã đến 1 lần mà thấy thích là lại mò đến hoài hoài , hì ).

Last edited by a moderator:

tranthelong

Super Moderators
Nghe tin Dr Sơn về nhà an toàn không sứt mẻ tẹo nào nên mọi người cũng yên tâm.^^. Nhiều anh chị em ngoài này còn đang tiếc hùi hụi vì chưa được gặp "hot men" của diễn đàn. Hy vọng Dr lại sớm có dịp ra Bắc. Và chắc chắn dịp tới Dr ra Bắc, Ace sẽ bày thế trận "thiên la địa võng" để phá chiêu thức "hoãn binh kế" của Dr.:D:D:D

Drhongson

Đại Tá
Kỳ này ra xem CUP SƠN XUÂN AN, quá mãn nhãn với những màn trình diễn đỉnh cao ,
lại là dịp anh em hội tụ đông đủ nên hầu như gặp ai cũng <<quen >> cả ,
anh em gặp nhau tay nắm chặt tay , chân tình hỏi thăm chuyện bóng banh tứ xứ , rứa là quá sướng cái bụng rồi .
Có những anh em chưa kịp bắt tay vì quá đông quá bận rộn như Hưng Shinishi , Hòa say , Quân yên bái , Châu giang ...
Nhưng có hề chi , chỉ cần nhìn nhau cười với nhau 1 cái là đủ ấm lòng nhau rồi .
Lại có khi đuoc thưc thâu đêm nghe Tống Đức Thuận đến tận khách sạn kể cho nghe chuyện thâm cung bí sử thuở ban sơ của diễn đàn , thật nhiều chuyện buồn vui sướng khổ của cả 1 thời khai hoang lập ấp , bỡ ngỡ đi 1 bước biết 1 bước ,
ấy vậy mà gãi trúng chỗ ngứa nên anh em quây lại ngày càng đông , mới có đuoc 1 sân chơi rộng rãi như hôm nay ,
thật nể những bác ban đầu mạnh dạn lãng mạn giàu ý tưởng cùng chí hướng biết bao .

Kỳ này ra Bắc , mình bàn với Cường anti là phải <<nếm >>thử hết các món quốc hồn quốc túy ngàn năm văn vật ,
rứa là 3 anh em ghé vào bất cứ chỗ nào có món ngon món lạ Bún chả , bánh cuốn , bánh giò , hột vịt lộn gói gừng ,
phở sốt vang , tái nạm gầu gân , rồi bún đậu mắm tôm giả cầy Hàng Đẫy , rồi còn bia tươi thằng BỜM , UỐNG RƯỢU BALENTINE của Sơn điên , món cháo ngao , gà ác Choctietlon, bánh khúc , xôi cúc của chị Oldamutat ...
Lòng lợn nướng than hoa Thôn Hoàng , Nạm bò , lợn mán PHỐ LU BẮC HÀ ,nếm rượu TÁO MÈO Sapa, Trâu khô Cốc Lếu Lào cai, nem chua , chạo gói kiểu HUẾ , món riêu cua húp hoài hổng chán , rồi món bánh đậu xanh HẢI DƯƠNG của chị Mai Oldamutat ngậm vào miệng
là tan ngay xuống bao tử ...
rồi đặc sản khô Nai Cường anti , Ngỗng 6 món Hưng MỄ TRÌ , Bún NEM CUA Hiệp Xiom 106K Giảng Võ , rồi gỏi bò tơ Tống Đức Thuận 126 Hai Bà Trưng ,... món nào cũng tuyệt ngon tuyệt hảo , bụng no căng rồi mà miệng vẫn thòm thèm . hìhi .

Rồi đuoc cụng ly hầu chuyện , ôm vai bá cổ thắm tình với BÁC TQH , ...
Có những lúc lại nâng ly cùng Thắng Ủn , Hải choctietlon , hai cậu này luôn toát lên vẻ linh hoạt tinh anh xuất chúng
nhiệt tình đặc biệt cả trên bàn bóng bàn bia ... rồi đuoc thấy 1 CUA triết gia mạnh mẽ thông minh tột cùng , nhiệt thành hoang dã tột cùng ...
một Hưng Metri tận lực tiếp khách , 1 SONDIEN chân thành mộc mạc , 1 Hiệp Xiom thông minh bản lãnh trong kinh doanh ,
chân tình với bạn bè , rồi cả 1 băng Cổ Nhuế nhiệt tình hiếu khách , 1TRÂU CODOC trẻ trung sung mãn hòa đồng ...
Lại đuoc gặp đủ mặt 3 bông hoa của diễn đàn Chị Mai Oldamutat, Dương co nuong , Thúy Sepbeo ...
tiếc là chưa thấy Tegiacmocsung và Giang cô nương , Nghiên conuong xuất hiện . Rồi lại đuoc trông thấy các ANH Hùng hanoi ,Anh Hòa trọng tài
bấy lâu ngưỡng mộ ... đuoc bắt tay các bác Ban Nhà Quàn , bác TRẦN XUÂN AN , Bác Cả Đào , Sobat ,Bình béo , Hà béo , Thắng Râu ...
Cùng đi ăn và nghe các tuyển thủ Quang Linh , Thành Luân ...bàn chuyện chinh chiến .
Mình không biết uống trà (nước chè ) nhưng vui câu chuyện tới TRẢM PHONG QUÁN , Thôn HOÀNG ...đến đâu cũng nhấp vài ly ,
rứa là đêm về thức trắng chẳng ngủ nghê đuoc tí nào .hic .
Lúc về tính vào thăm lạị Dũng ADMIN đang bị ốm , nhưng lại sợ chia tay bịn rịn nên thôi đành dịp khác .
Đi đâu mình khoái nhứt là không hẹn trước , không long trọng viên , cứ tạt vào chơi như 1 trai làng lên phố ,
tự nhiên thân tình vui vẻ hòa đồng mới là sướng khoái nhứt . Kỳ này anh em Lào cai , Hải dương , hội ZLC ... phone gọi dữ quá mà đành phải hẹn để dành dịp sau , Hướng Hang Ruoi , Dr Kim Tuấn cũng đành khất lại dịp khác , Huấn Friendship Thanh Xuân đã bay vào tới Vũng tàu rồi mà còn nhắn nhe hẹn hò .hihi
Đúng là MỚI ĐI 1 LẦN MÀ ĐÃ GHIỀN RỒI ,Hẹn SỚM đuoc gặp lại các BẠN THÂN THƯƠNG .

Last edited by a moderator:

Drhongson

Đại Tá
Kỳ này tiếc là thời gian gấp gáp chưa đuoc gặp các bạn Duong apaco , Dũng gai , Khiconanchuoi , Tài Thichlayeu ,
Mask , Vanuc , Tùng Hatri , Bình lt ,Thành con Chucson , TuanHaichau, Manhmai , Đức Kiemsac ,
Hiếu doanbay , Huy ZLC , Tegiacmocsung ... và còn rất nhiều bạn nữa ở Lào cai Yên bái Quảng ninh Hải phòng ,Hải dương ...
hẹn lần sau sẽ mò tới tận các xới gặp nhau 1 lần cho thỏa lòng ao ước .

Trau_CoDoc

Trung Uý
Hihi. Nghe mà cứ như là Những chuyến phiêu lưu trong chuyện cổ tích thời hiện đại ấy. Chúc chú Sơn luôn mạnh khỏe để tiếp tục cuộc hành trình. Hí hí.

Duongapaco

Đại Tá
Đọc những dòng viết lại chuyến đi của Anh Sơn mà thấy anh thật hạnh phúc và tràn ngập niềm vui cùng những người bạn Bóng bàn trên cả nước, để có được như thế đâu dễ dàng gì. Đợt này anh đi Lào Cai gấp gáp chúng tôi chưa có dịp được gặp anh ( trên bàn bóng và bàn nhậu ) hy vọng sẽ được tiếp anh trong một dịp gần nhất, chúc anh và gia đình luôn khỏe, hạnh phúc và an lành

Drhongson

Đại Tá
anh sơn lần này nhìn phong độ quá

<<Phong độ >> nhứt là cái bụng , heheh .đang ổn định trăm kí , đi chơi về lên 102 kg. hic.
Ngặt nỗi mấy ông Tài Stiga và Hiệp Xiom lại tặng mấy cái áo thun đời mới
mềm mượt ôm sát eo nên BỤNG BIA càng nổi bật thầy mà ghê , heheh

ruoubakich

Trung Tá
Kỳ này tiếc là thời gian gấp gáp chưa đuoc gặp các bạn Duong apaco , Dũng gai , Khiconanchuoi , Tài Thichlayeu ,
Mask , Vanuc , Tùng Hatri , Bình lt ,Thành con Chucson , TuanHaichau, Manhmai , Đức Kiemsac ,
Hiếu doanbay , Huy ZLC , Tegiacmocsung ... và còn rất nhiều bạn nữa ở Lào cai Yên bái Quảng ninh Hải phòng ,Hải dương ...
hẹn lần sau sẽ mò tới tận các xới gặp nhau 1 lần cho thỏa lòng ao ước .
Chúc mừng anh có chuyến du lịch thật kỳ thú nhưng lỡ hẹn với Quảng Ninh . Nhớ cân lại xem giảm bao nhiêu nhé ?

<<Phong độ >> nhứt là cái bụng , heheh .đang ổn định trăm kí , đi chơi về lên 102 kg. hic.
Ngặt nỗi mấy ông Tài Stiga và Hiệp Xiom lại tặng mấy cái áo thun đời mới
mềm mượt ôm sát eo nên BỤNG BIA càng nổi bật thầy mà ghê , heheh
Bụng to hay nhỏ ( xấu hay đẹp) khộng quan trọng, quan trọng a sơn đã giới thiệu giúp mọi người từ bán vé, kêu gọi tài trợ, pr nhiều clb bỏ thời gian và công sức ra rất nhiều làm việc vì cái tâm phi lợi nhuận nên đi đâu ai cũng yêu quý nên tinh tú luôn quay cuồng thì mình dây phọt ông địa là lẻ thường tình, phọt ông địa này đáng quý chứ kg có ghê.

Drhongson

Đại Tá
Hôm trước mình ra Hà nội xem CUP XUÂN AN , tình cờ ngồi bên 1 vị khán giả , thấy mình đang muốn cho thuê nhà ở Sài gòn ,
thế là anh ấy hỏi Thuê luôn . Nay ông bạn ấy mở quán Bún đậu Mắm Tôm tại nhà mình số 50 Trần Quang Diệu
P14 QUẬN 3 SÀI GÒN . có nhiều món ngon như Bún đậu mắm tôm , giả cầy, bún ốc , chả cốm , nem rán , nước me , nước sấu , bia bọt ...
Hôm qua quán khai trương , thấy có mời báo đài , người mẫu đến xôm tụ ,
mình cũng xơi thử mấy món thấy ăn vào RẤT DỄ GHIỀN .
Thấy dàn tiếp viên lịch sự xinh xắn ngoan ngoãn dễ mến có cảm tình .
Đêm qua đi qua thấy khách ngồi đông , thấy cũng mừng cho ông bạn mê bóng bàn .
(Hỏi ra mới biết ông bạn này là quản lý cao cấp của 1 khách sạn 5 sao ở Hà nội ,hèn gì làm bài bản đâu ra đấy răm rắp)

Vậy bố cáo thiên hạ , anh chị em mình ai tiện thì ghé qua ủng hộ quán ông bạn mình nhé .

Ai ơi ghé QUÁN NHÀ MÌNH
Nhâm nhi thưởng thức chút tình ... MẮM TÔM .
QUÁN mới mở thấy đã xôm
Người xe đông nghẹt sáng hôm KÍN BÀN

Xì xụp húp húp chan chan
Xơi thử 1 chén , muốn PHANG cả nồi .
hihi

@Quán mở cửa từ 10h sáng tới 11 h đêm nhé bà con . số phone 0968.568.066 .
(Mình post bài này sai chỗ, nhưng vì có tí ti dính tới chuyến đi Hà nội vừa rồi ,
và ông bạn chủ quán này cũng là 1 fan hâm mộ môn bóng bàn nhà mình , kính mong bác MOD thông cảm xá lỗi cho ạ) .

ducphubb

Thượng Sỹ
Bác Sơn post bài này quý lắm chứ, trước nhất là ghé quán ẩm thực khoái món lạ sẵn tiện biết nhà bác luôn, ăn ngon sung thì mới đủ sức đánh bóng bàn vì Có thực mới vựt được bóng!

Hay ra nhà bác quán tình
Sài Gòn đã đến chúng mình gặp nhau
Bóng bàn câu chuyện dài lâu
Gặp nhau rồi lại gặp nhau quán tình

Drhongson

Đại Tá
Bác Sơn post bài này quý lắm chứ, trước nhất là ghé quán ẩm thực khoái món lạ sẵn tiện biết nhà bác luôn, ăn ngon sung thì mới đủ sức đánh bóng bàn vì Có thực mới vựt được bóng!

Hay ra nhà bác quán tình
Sài Gòn đã đến chúng mình gặp nhau
Bóng bàn câu chuyện dài lâu
Gặp nhau rồi lại gặp nhau quán tình

Nhà tranh vách lá dừa nước nên lại hợp với loại quán dân tộc này bác Đức ạ .
Hôm nào bác vào ghé chơi , mời bác bữa bún đậu mắm tôm cho biết , hihi

Bình luận từ Facebook