Dòng cốt vợt cao cấp của hãng DHS: KING III,LONG II,HAO III,

Thảo luận trong 'DHS - 729 - TMS' bắt đầu bởi Dũng Cửu, 4 Tháng sáu 2013.

1. Dũng Cửu

Dũng Cửu Well-Known Member

DHS : XU HƯỚNG KỸ THUẬT BÓNG BÀN HIỆN ĐẠI - THƯƠNG HIỆU CỦA CÁC NHÀ VÔ ĐỊCH
    - DHS :Hãng bóng bàn hàng đầu thể giới và đứng đầu Trung Quốc trong các phân khúc sản phẩm cao cấp chúng ta có thể dễ dàng nhận thấy 100% vdv Trung Quốc đều sử dụng sản phẩm của hãng bóng bàn DHS các vdv bóng bàn như Zangzike mặc dù sử dụng cốt buter nhưng mặt FH:sử dụng sản phẩm của DHS,tương tự như XuXin stiga tài trợ mặt FH vẫn là DHS cũng giống như hơn 70 % vdv quốc gia của Trung Quốc để sử dụng sản phẩm cốt vợt của hãng bóng bàn DHS nói nên chất lượng sản phẩm của hãng DHS.

- Dòng cốt của DHS thiên về tạo xoáy và sự khống chế tuyệt vời cộng với tốc độ cao thêm dòng sản phẩm để anh em chơi bóng bàn sẽ có thêm nhiều lựa chọn cho một xu thế mới ,trường phái mới!
    - Công nghệ của hãng DHS thiên về tạo xoáy và lực đây là sự vượt trội về chất lượng sản phẩm cao cấp nên những bạn sử dụng dòng cốt DHS có thể dễ dàng cảm nhận khi giao bóng và giật bóng ma sát,và ngoài ra sự đặc thù của DHS khi chặn bóng và đỡ giao bóng thì lực và xoáy tác động rất ít nhưng khi phát lực max để giật thì bóng lại rất vút và cắm xoáy
    - Bộ ba sản phẩm cao cấp nhất của hãng bóng bàn DHS gồm : LONG II+KING III + HAO III đều được khắc rồng và hổ bằng hỗn hợp bạc titan thể hiện sự sang trọng và đẳng cấp của người sử dụng có chữ ký tượng trưng của các VDV hàng đầu thế giới là Mã Long,WangHao (Vuơng Hạo), Wang li Quin (Vuơng Lệ Cần )
    - Như chúng ta đã biết các dòng sản phẩm cao cấp của hãng bóng bàn hàng đầu thế giới DHS như : KING,KINGII,KING III,HAOII,HAO III,LONG,LONG II, là những dòng sản phẩm thời điểm hiện nay hãng DHS chỉ bán trong nội địa không phục vụ mục đích xuất khẩu nên gần như ở bên các nước Châu Âu.Mỹ và Nhật giá của các cốt vợt DHS rất cao!và ở VN hiện nay cty cổ phần Tân Liên Minh độc quyền DHS tại Việt Nam,hãng DHS cũng chỉ bán những dòng sản phẩm này dựa trên doanh số cả năm nên sản phẩm có số lượng rất hạn chế!nên anh em nào sở hữu và làm chủ được các dòng cốt vợt cao cấp được phát triển dựa trên lối đánh và sự tư vấn để hoàn thiện của 3 vận động viên hàng đầu thế giới MaLong,Wang Hao,Wang li Quin quả thật là một sự lựa chọn không thể tuyệt hơn :)
    - Những dòng cốt vợt của DHS luôn là chủ đề bàn luận sôi nổi trên các diễn đàn thế giới vì những tính năng đặc thù là tạo xoáy lớn mà vẫn có tốc độ cao, chúng ta có thể dễ dàng nhận thấy 100% vdv bóng bàn Trung Quốc sử dụng sản phẩm của hãng DHS,và cốt vợt của DHS luôn có đến 90% số lượng vdv và người chơi chọn lựa
    *Cây HURRICANE LONG II : giá 3.750.000 đ
    - Đây là cốt vợt được phát triển dựa trên lối đánh của vdv Mã Long,cây cốt HURRICANE LONG II được phát triển công nghẹ và cải tiển bới sự tư vấn của MALONG và các huấn luyện viên hàng đầu Trung Quốc ,những người chơi có lối giật bóng mạnh và ma sát lớn bên trái tăng lực nhanh tốc độ cao, lối đánh tấn công chới nhoáng thì quả thật đây là dòng cốt vợt đáng để lựa chọn!
    Tốc độ rất cao mặc dù sử dụng gỗ không đây là sản phẩm cao cấp của hãng DHS sử dụng cho vdv quốc gia,mặc dù sử dụng thuần gỗ nhưng tốc độ rất cao và bám xoáy thích hợp bạn nào dơ tấn công và tăng trái,đây là cây cốt được ưa thích của Malong được dùng thi đấu rất nhiều giải thế giới :)
    là cây cốt tích hợp công nghệ đặc biệt nhất của DHS mặc dù sử dụng thuần gỗ nhưng tốc độ còn cao hơn cả các cốt vợt sử dụng carbon giúp người chơi có thể cảm nhận được lực và xoáy rõ ràng khi giật và chặn bóng

com bo ưng ý :
    combo 1:long 2+ fh:ten 64 bh:ten 64
    combo 2:fh: sigma 2 pro +bh:sigma 2 euro
    combo 3:hexer hd andro + ten 64 fx
    combo 4 :FH H3 bh: ten 64fx hoặc 05fx
    - Đây là cốt vợt rất nhiều hàng giả vì có cấu tạo giống pg7,tg7,dhs 506 nên rất dễ mua hàng giả và nhái tất cả sản phẩm trên đều dán tem chính hãng của hãng bóng bàn DHS và tem do cty Tân Liên Minh độc quyền DHS tại Việt Nam cung cấp

* Cây HURRICANE KING III :giá 3.600.000 đ
    - Cốt vợt phát triển dựa trên lối đánh của vdv WANG LI QUIN ( Vương Lệ Cần ) ,Là cốt vợt được nghiên cứu với sự tư vấn của vdv Wang li Quin với 2 lần vô địch thế giới và các huấn luyện viên hàng đầu Trung Quốc dành cho người chơi có lối giật cả trái và phải với tốc độ nhanh và dựa vào những cú giật dứt điểm sát thủ không cho đối phương cơ hội đỡ bóng

Đây là cây cốt vợt có tốc độ cao nhất của hãng DHS có thể đánh với cả keo sữa
    Trong 3 sản phẩm cao cấp của DHS thì đây là cây duy nhất có 2 lớp carbon nên tốc độ bóng khi giật rất cao nhưng vẫn tạo xoáy lớn đây là ưu thế về công nghệ của DHS.
    - Trong 3 sản phẩm thi đây là cốt vợt không kén mặt vợt có thể sử dụng cả mặt tầu,buterfly,stiga,tibhar,donic...
    và cũng là sản phẩm duy nhất của DHS không rung 1 chút nào - bóng khi giật với độ max tạo ma sát và lực rất lớn
    Thích hợp những vdv kết hợp giữa giật bóng và bạt bóng là cốt được rất nhiều vdv quốc gia Trung Quốc ưa thích bạo lực sử dụng .
    Cây này có tốc độ rất cao như dòng tamca 5000:sadius,slarger,gegerly anpha nhưng được thiết kế mỏng hơn và cán cầm thon nhỏ giúp người chơi dễ dàng xoay sở để giật bóng nhưng cốt mỏng nên khả năng khống chế và cảm giác bóng tốt hơn sadius rất nhiều.
    combo 1: fh: ten 64 +bh :calibra soud
    combo2 :fh:ten 64 +bh:ten 64
    combo 3: calibra sound +bh:calibra sound
    combo 4 :FH:H3 +BH TEN 64
    COMB05 :FH:ten 64 + plasma 470

*Cây HURRICANE HAO III :Giá 3. 600.000 đ
    - Cốt vợt được phát triển và hoàn thiện dựa trên sự nghiên cứu lối đánh của vdv Vuơng Hạo đây là dòng cốt được hoàn thiện và phát triển bởi sự tư vấn của VDV WANG HAO ,là cốt vợt có sự cân bằng và đồng đều nhất trong 3 dòng vợt cao cấp của DHS ,cảm giác cực tốt và khả năng tạo xoáy lớn giúp người chơi luôn hài hòa trong lối đánh
    - Đây là cây cốt Đỉnh cao công nghệ của DHS được rất nhiều diễn dàn nước ngoài đánh giá cao ,điều đặc biệt ở cây cốt này lớp carbon nằm ở giữa tạo sự cân bằng tối ưu cho cốt giúp người chơi có cảm giác bóng rõ ràng như đánh cốt gỗ không, thiết kế cán cầm dễ dàng xoay sở tạo xoáy rất lớn,độ kiểm soát cao nhất của hãng DHS thích hợp bạn nào đánh đều 2 càng
    - Cốt này thích hợp với dòng mặt bọt khí như H3, Ten,sigma,hexer hd,donic blufire..,và nên chọn mặt FH cứng hơn BH
    được 2 vdv Mã Long và Vương Hạo sử dụng giải vô địch thế giới vừa qua :)
    - Cây này đánh có cảm giác rất giống 1 số dòng cốt của stiga,tựa giống như timo boll zlc,innerfoce zlc,mizutanizun nhưng tốc độ bóng cao hơn!:)
    com bo 1: FH:TEN 64 + BH:TEN 64
    combo2 :FH:SIGMA EURO 2 +BH SIGMA EURO
    COMBO 3 :HEXER HD + BH: TEN 64
    COMBO 4: FH: H3 + BH TEN 64 HOẶC SIGMA 2 EURO

DHS : XU HƯỚNG KỸ THUẬT BÓNG BÀN HIỆN ĐẠI - THƯƠNG HIỆU CỦA CÁC NHÀ VÔ ĐỊCH

Sản phẩm PG7 - DHS hiện đang có tại:

- Dũng Cửu SHOP 92 phố Nguyễn Thái Học - HN.

WEBSITE :http://dungcuubongban.com/

- VITAS SHOP Trảm Phong Quán số 28 ngõ 11 Trịnh Hoài Đức HN
    Last edited: 24 Tháng tám 2013
  2. TSPhinokicarbonpower

TSPhinokicarbonpower Member

Chào anh Dũng Cửu!xin cho mình hỏi chút nhé. Vì sao nhiều người nói đánh mặt Tàu nên đánh cốt thuần gỗ?Nhưng cốt Hurican King lại có lớp carbon, vậy nếu đối với dân bóng bàn nghiệp dư như mình thì đánh mặt Tàu với cốt carbon có được không?
  3. Dũng Cửu

Mình xin trả lời bạn một cách tổng quát ngắn gọn chưa đủ ý lắm :D mình xin trả lời nhanh 1 số ý của bạn là sự nghiên cứu và ý kiến riêng của D9 các bạn nhé :D

Cây KING III là cây cốt hãng DHS sản xuất để đánh keo sữa (thế giới cấm sử dụng keo tăng lực) nên hiện cây cốt này được trang bị thêm 2 lớp carbon để tăng độ uy lực của cú giật bóng nhưng lớp gỗ giữa lại rất mềm và cốt mỏng nên khi chặn bóng và trả giao bóng không bị ăn xoáy nhiều,king 3 có tốc độ rất cao ngang ngửa hoặc hơn amutart của hãng BUTERFLY và dươí sadius trừ dòng cán ST ,nói đến đánh mặt h3 thì theo ý kiến của mình cốt cứ mỏng là có thể chơi mặt tầu được rồi vd như các dòng của buter như : timoll boll zlc và alc,mizutanizun,viscaria,maze,dòng inerforce....nitaku cây acoutic,hãng Stiga hầu hết đều có thể đánh mặt tầu được miễn là mỏng hơn em sadius :D
    Về xu hướng bóng bàn trên thế giới hầu hết những người chơi có kỹ thuật cơ bản(ở đây mình nói là nghiệp dư vì kỹ thuật cơ bản đơn thuần nhưu giật bóng có thể tự tập được) thì chỉ tầm 3 đến 5 tháng là họ đã chuyển sang chơi các dòng cốt gỗ không để tăng khả năng cảm nhận xoáy và khả năng tự phát lực của bản thân,
    Vậy ở đây tại sao thế giới không chơi cốt carbon mà ở VN mình lại chơi mình vd nhé như cây sadius chẳng hạn hãng buter đã ngừng sản xuất từ lâu và ko có tên trong danh mục của hãng nhưng vì thị hiếu ở VN người kinh doanh đặt thì họ sản xuất đó là thị hiếu nên họ sản xuất để bán cho người tiêu dùng
    Nhưng đó lại là sự tụt hậu về kỹ thuật và tư duy bóng bàn so với trình độ bóng bàn thế giới đương đại
    *Qua sự tự nghiên cứu của D9 và quá trình huấn luyện thì những người chơi cốt carbon trong tiểm thức luôn có xu hướng dùng lực để giải quyết trận đấu nên khả năng về tư duy chiến thuật và phát triển kỹ thuật rất bị hạn chế tại sao lại vậy vì sử dụng cốt carbon khống chế giao bóng kém,chặn bóng hay bị tác động lực và xoáy nên hay bị bung hoặc nếu có chặn vào đường bóng không hiểm và tụt lực đối phương mượn lực dễ dàng dứt điểm quả sau,giao bóng gần như không xoáy nếu giao mà đúng luật tung bóng chỉ có những vdv cảm giác cực tốt mới có thể dùng sadius mà giao xoáy được( trừ bác nào ko tung bóng thì cực xoáy chứ tung lên thì trình độ phải rất cao) khả năng khống chế giao bóng kém nên người sử dụng sadius luôn trong thế sẵn sàng phải tấn công hoặc thua cuộc trong từng điểm thi đấu
    - khả năng khống chế giao bóng kém nhưng vì cốt cứng tốc độ cao lên rất khó phòng thủ cho cả mình và đối phương trận đấu diễn ra cứ phát 1 phát 1 hoặc đối thử cho mình đi nhặt bóng hoặc mình cho đối thủ đi nhặt bóng>>>đây là điều làm cho tư duy chiến thuật bi hạn chế vì nếu sử dụng cốt thiên về khống chế thuần gỗ trận đấu sẽ diễn ra rất nhiều pha bóng người sử dụng luôn phải suy nghĩ biến đường giật và toan tính trong nhiều đường bóng lên tư duy những người chơi gỗ không và sự phát triển về kỹ thuật tốt hơn rất nhiều so với những người chơi quen dùng lực
    - Và một điều nữa là về quả giật trái tay thì đa số những người dùng cốt mỏng và thuần gỗ đều giật được trái và chặn trái :D
    Last edited: 7 Tháng sáu 2013
  4. dungdienanh

dungdienanh Active Member

Long2 thật sự vô cùng đẳng cấp chưa thấy cốt gỗ nào hay và bóng quái dị như vậy k ngờ e nó lại ngoan ngoãn nghe lời mình hehe
  5. Dũng Cửu

Cây long 2 có lẽ là cây cốt gỗ không có tốc độ cao nhất trong các dòng cốt thuần gỗ của các hãng bóng bàn hiện giờ,anh Dũng điện ảnh thuần phục được em long 2 >>> long đầu trảm các đối thủ mất :D
    hiepga thích bài này.
  6. traicauvong_bg

traicauvong_bg Active Member

A D9 cho e hỏi. Long 3 khả năng bao giờ mới có mặt ở thị trường vn mình nhỉ. Thanks
  7. Dũng Cửu

Long 3 khả năng tầm 2 tháng nữa sẽ cã mặt trên thÞ trường Việt Nam em à ^_^,sản phẩm này hiện trong quá trình hoàn thiện!
  8. traicauvong_bg

traicauvong_bg Active Member

vâng. cảm ơn anh. thực ra e nghĩ Long3 chỉ cải tiến hơn các dòng khác ko đáng kể. nhưng vì trọng hình thức e sẽ chờ Long 3 về và quay trở lại tàu đạo. chúc bác ngày cáng phat triển và là nơi cung cấp vũ khí chính hãng đáng tin cậy cho a e diễn đàn.
  9. WANGLIQIN H-WL

WANGLIQIN H-WL New Member

SN71 - Phố Thiều - Dân Lý - Triệu sơn - Thanh hóa.
    TƯ vẤn combo mỚi

Anh Dũng cửu à!anh tư vấn cho em combo này chút nhé (theo chữ kí). Em đánh được một tuần cảm thấy hơi rung. Vì thần tượng VĐV Wangliqin nên đã tập hết 8 bài trên mạng ( Còn thiếu kiểu giao bóng Wangliqin thi đấu hay sử dụng ). Nhưng thi đấu vẫn cảm thấy hay bị thua đối thủ kém hơn mình về kỹ thuật. Có phải em quá thiên về giật sát thủ hay không?Đối thủ ở nhà toàn gò bóng rồi thỉnh thoảng giật. Còn em thì bóng sang là giật cả trái và phải như xem VĐV trên mạng ấy. Chắc chắn là có cái gì đó chưa hợp lý về kỹ thuật của bản thân. Mong anh chỉ giáo!
    Anh cũng hướng dẫn đưa ảnh lên diễn đàn cho em nhé!:zingme22:Vì muốn đưa combo của mình lên diễn đàn mà!
  10. dungdienanh

dungdienanh Active Member

Nói phét cho vui thôi hehe đơn giản là nó hợp a và rất thông minh!Mấy thằng Tàu nó cứ nhất suốt 60% là do vũ khí hay sao ý hehe! Hy vọng long3 đừng hay hơn long2 k lại phải 2 tay 2 Rồng
  11. Dũng Cửu

^_^ qua cách em nói thì lối đánh của em thiên về trường phái tấn công giật đều 2 càng :D muốn thi đấu có hiệu quả trong trận đấu 2 càng như 1 giống thần tượng Wangliquin em nên tập chung hoàn thiện kỹ thuật của mình mỗi ngày và kiên trì định hướng lối đánh của mình ,em nên dành nhiều time cho các bài tập cơ bản nhiều hơn,em hãy tìm 1 bạn tập với mình có trình độ hơn mình 1 chút thì tốt nếu không cũng tuơng đương,em chịu khó tập các bài tập cơ bản :giật trái,giật phải,giật phải di chuyển 2 điểm,giao bóng xoáy xuống né góc trống giật...những bài cơ bản này em nên dành time 1 tiếng mỗi ngày trước khi em thi đấu đối kháng với đấu thủ nào đó .:)
    - Còn vấn đề nữa là combo vợt của em vì cốt em hơi rung nên mặt BH em nên chuyển sang ten 64,sigma II euro sẽ đỡ rung hơn và cảm giác sẽ tốt hơn dòng cốt DHS mà thuần gỗ không em nên chọn mặt bọt khí cho bên BH(trừ HURRICANE KING III)
  12. WANGLIQIN H-WL

WANGLIQIN H-WL New Member

SN71 - Phố Thiều - Dân Lý - Triệu sơn - Thanh hóa.
    Cảm ơn anh Dũng cửu nhiều nhé!Em sẽ thực hiện theo những điều anh nói. Chúc anh sức khỏe và thành công!
  13. chúmập

chúmập Member

Cây King III cán FL và cán ST đánh có khác nhau không hả bác Dũng9 ơi? Cán ST chắc là giật không mạnh bằng FL??
  14. Dũng Cửu

quả thật dòng Huricane King III có đặc điểm cán FL có tốc độ cao hơn cán ST bạn à! ^_^
  15. pg7thuytinh

pg7thuytinh Member

bác D9 có thể so sánh cán fl và st xem giống cán với các cán cây nào cua hãng khác k ak, thank bác
  16. Samytom_NaTin

Samytom_NaTin Member

Mình đang sở hữu cây Long 2 (nguồn D9). Xin hòi Bác D9 cấu tạo chi tiết của các cây Long 2,3,King 3,Hao 3. Cám ơn D9 trước nhé
    Last edited: 27 Tháng bảy 2013
  17. thienttse60656

thienttse60656 Member

Em chào anh!
    Như tiêu đề, em muốn hỏi về độ kiểm soát, lực, độ nảy của dòng vợt DHS so với Amultart ạ. Hiện em đang đánh amultart với ten 05 + ten 64 ạ. Nay e nhượng lại cho thằng e combo đó, cũng muốn thử cảm giác mới của DHS xem sao. Thì bác cho e cái nhận xét khách quan về dòng DHS so với amultart ạ! E đang quan tâm ạ!
    Em cám ơn anh. chúc anh vui!
  18. Dũng Cửu

Em đánh Amultart thì có lẽ king III là giống nhất :
    speed :king 3 = amultart
    spin :king 3 > amultart
    control:king 3 >amultart (king 3 mỏng hơn nên control tốt hơn)
    king 3 hợp và tích ứng được với nhiều dòng mặt .
    amultart có tốc độ nhanh và dầy lên đánh rất chắc tay giật phải và bạt đều ok còn king 3 vì mỏng tốc độ lại ngang ngửa amutart lên giật fh đòi hỏi phải bám xoáy hơn còn bên BH thì king 3 hơn hẳn amultart về chặn,giật trái nhưng tăng lực bên trái amultart nhỉnh hơn
  19. dragon117

dragon117 New Member

Chào Bác D9!
    Em tham gia bóng bàn cũng lâu nhưng vào diễn đàn ít comment, cho em hỏi Bác về cách đánh cây Long II?
    trước em đánh Sardius kết hợp với 2 mút FH: Ten 05, Bh: Hexer Duro. em đánh Combo này thì giật FH dễ lên,vì rơ em là giật xoáy cầu vồng điểm rơi...càng trái thì giật moi rất xoáy và bung, nhưng phải kiềm chế lực nhiều lắm nếu không thì bóng bay ra ngoài.
    Về thủ:
    Vì dòng Sardius có carbon nên khi chặn đẩy và thủ đúng như Bác nói thì rất bung, thủ phải từ xa bàn thì được.không chặn đẩy tốt được,
    Vì thế em quyết định đưa em Long II (nguồn là của Bác luôn)về và cũng xài 2 mút trên,tới lúc tập thì bên FH: ten 05 BH: hexer duro hoặc đổi ngược lại cũng được, em thấy bên FH không lên dễ như khi đánh Sardius nữa, phải dùng nhiều lực hơn, kéo tay lên hơn...đánh trái lúc này thì phát lực thoải mái hơn trước, đánh càng nhiều lực thì đối phương càng khó đỡ vì bung ra ngoài...nói chung là bên trái ổn định hơn nhiều, chặn đẩy và thủ bên trái tốt hơn rất nhiều, mừng đến phát cuồng luôn.Giờ chỉ có bên phải là cảm giác giật bóng chưa bằng lúc trước, Bác tư vấn cho em về cách thuần hóa bên phải của Long II với, có thể là do mút không, em có phải thay bên mặt phải bằng 1 mút khác không? hay do cách giật của em còn mang nhiều tư thế khi còn dùng cốt Sardius không? em giật bóng dưới bóng, đứng hơi xa bàn chứ không ôm bàn giật, có người nói nếu em giật dưới bóng thì có khi giật bóng không có lực sẽ không qua bàn...
    Cây Long II này em thấy khi dùng lực max thì bóng đi rất nhanh, tốc độ cũng ngang ngửa thằng Sardius, tất cả về độ kiểm soát bóng tốt hơn, khi gò bòng thì bóng rất sát lưới nặng...chứ không bung nhiều, cái này thì em làm quen nhah được, giờ chỉ còn giật thuận tay bên phải là hơi bị chưa thuần được.hehe...khi bóng cắt qua thì giật bóng lên không đi ngọt giống như khi em đánh Sar...
    Bác tư vấn giùm em nhé! thanks a lot.hihi.
  20. malin_dn

malin_dn Active Member

xin Dũng Cữu tư vấn về cây PG7 mình đang muốn chuyển qua cây PG7 vì mình dùng tàu đạo bên phải Neo province có tên của vdv và có chữ số đậm khác vs các mút khác, bên trái calibra sound