Dòng âm nhạc sâu lắng phòng trà hội ngộ bóng bàn Ninh Thuận

ducphubb

Thượng Sỹ
Phòng trà Omely- Ngô Gia Tự- Phan Rang- Ninh Thuận với dòng nhạc Ký ức thời gian thường là nơi hội ngộ anh chị em bóng bàn địa phương, sau các buổi tập luyện, giao lưu, thi đấu bóng bàn song song hòa mình với âm nhạc anh chị em đến đây ca hát, khiêu vũ rất điệu nghệ, chẳng hạn nghệ sĩ bóng bàn Lâm Xuân Thu, Nguyễn Ít, vận động viên Nguyễn Văn Doanh ... và mình thì chỉ hát thôi nếu cảm hứng thì làm thơ đọc thơ

Ảnh chiều nay các nhạc công và ông chủ phòng trà đồng thời là ca sĩ chính có buổi tập để phục vụ quần chúng tối nay

ducphubb

Thượng Sỹ
Riêng tôi có cảm nhận rằng mình chỉ là vận động viên bóng bàn đơn thuần yêu âm nhạc không sinh hoạt âm nhạc thường xuyên, một hôm nào đó mình cảm thấy con người khô khan như cây, hoa sắp thiếu nước, niềm vui hay nỗi buồn gì đó thì chính nơi phòng trà sẽ đem lại trạng thái thư thái, lãng mạn vì những tiết tấu, những bản nhạc đi vào lòng người theo Ký ức thời gian, ở nơi đây hội tụ những trái tim nghệ sĩ, trí thức, thể thao, thương gia, người lao động... mang tính quần chúng, nhiều cá nhân hát thật sâu lắng thật hay, nhiều đôi nam nữ nhảy thật đẹp, thật mê ly có hồn, khi đời sống nâng cao có điều kiện thì các bạn nên dành thời gian để nghe lại nhạc sống những bản nhạc luôn yêu thích hàng chục năm về trước
Riêng mình dạo này ráo riết tập bài hát Cô hàng xóm lời sao mà thật da diết, đau khổ của một người nhạc sĩ nghèo bị dang dở trong tình yêu nhưng tình yêu ấy rất đẹp tuy bài hát này chưa được sang lắm nhưng đã in vào lòng người " Vùng ngoại ô tôi có căn nhà tranh tuy bé nhưng thật xinh tháng ngày sống riêng một mình...đời em nhiều may mắn, đời anh nhiều cay đắng, có nhớ anh nhạc sĩ nghèo này không '

tuy

Binh Nhì
Riêng tôi có cảm nhận rằng mình chỉ là vận động viên bóng bàn đơn thuần yêu âm nhạc không sinh hoạt âm nhạc thường xuyên, một hôm nào đó mình cảm thấy con người khô khan như cây, hoa sắp thiếu nước, niềm vui hay nỗi buồn gì đó thì chính nơi phòng trà sẽ đem lại trạng thái thư thái, lãng mạn vì những tiết tấu, những bản nhạc đi vào lòng người theo Ký ức thời gian, ở nơi đây hội tụ những trái tim nghệ sĩ, trí thức, thể thao, thương gia, người lao động... mang tính quần chúng, nhiều cá nhân hát thật sâu lắng thật hay, nhiều đôi nam nữ nhảy thật đẹp, thật mê ly có hồn, khi đời sống nâng cao có điều kiện thì các bạn nên dành thời gian để nghe lại nhạc sống những bản nhạc luôn yêu thích hàng chục năm về trước
Riêng mình dạo này ráo riết tập bài hát Cô hàng xóm lời sao mà thật da diết, đau khổ của một người nhạc sĩ nghèo bị dang dở trong tình yêu nhưng tình yêu ấy rất đẹp tuy bài hát này chưa được sang lắm nhưng đã in vào lòng người " Vùng ngoại ô tôi có căn nhà tranh tuy bé nhưng thật xinh tháng ngày sống riêng một mình...đời em nhiều may mắn, đời anh nhiều cay đắng, có nhớ anh nhạc sĩ nghèo này không '

Chưa một lần hội ngộ, được một lần gặp gỡ anh Đức, người bạn ảo nhưng thiệt nhiệt huyết cùng bb , sâu lắng, lãng mạn cùng ý thơ. Rất mong có duyên để được gặp anh vào mùa thu tới. :)

ducphubb

Thượng Sỹ
Hẹn gặp anh tuy- Đoàn Châu đang sống tận trời Canada mùa thu vàng năm tới bóng bàn và phòng trà Omely
Còn Việt cứ sắp xếp một ngày đẹp trời đi, mình sẽ hát bài Cô hàng xóm đang tập luyện

Last edited:

dung_linh

Đại Tá
Hẹn gặp anh tuy- Đoàn Châu đang sống tận trời Canada mùa thu vàng năm tới bóng bàn và phòng trà Omely
Còn Việt cứ sắp xếp một ngày đẹp trời đi, mình sẽ hát bài Cô hàng xóm đang tập luyện

Thầy đức là người rất "Đa tài, Bóng bàn, ca hát, thơ ca rất hay"
Miên man
Đôi khi tôi muốn hát
Một liên khúc tình yêu
Lại quên rồi nốt nhạc
Mãi âm thầm trong tim

Đôi khi tôi quên em
Chân dài dồn gối mỏi
Áo cơm dày sương gió
Nợ đời chuỗi âu lo

Đôi khi tôi thèm khóc
Miệng bỗng cười vô duyên
Gió chiều rưng rưng tóc
Vờn theo nỗi miên man.

ducphubb

Thượng Sỹ
Áo xưa chưa quen phong trần. Đợi mùa thu vàng áo thêm. Nhạc sĩ TRỊNH CÔNG SƠN

Bức tranh mùa thu vàng của dung_linh sưu tầm đẹp quá mình quên về luật bản quyền mất, xin lỗi về sự vay mượn tranh nhé!

Last edited:

tranthelong

Super Moderators
Bác Đức quả là một con người đa tài, một tình yêu bóng bàn cùng với một tâm hồn nghệ sỹ thơ ca lãng mạn...

"Chỉ cần một chút se lạnh của mùa thu trong một buổi sớm tinh sương hay trong một buổi chiều vàng hiu hắt, ngồi nhâm nhi ly cafe thả hồn đắm chìm trong yên lắng với những ca khúc viết về mùa thu…, ta sẽ cảm nhận được một cách sâu sắc và trọn vẹn cái đẹp mê hồn của mùa thu quyến rũ…"

Gửi tặng bác một trong những ca khúc tuyệt vời về mùa thu của nghệ sỹ Đoàn Chuẩn - Từ Linh do tài tử Ngọc Bảo thể hiện: Thu Quyến Rũ (Em đoán rằng bác hát bài này cũng rất hay.:))

[video=youtube;g8l1Uh0ljsc]http://www.youtube.com/watch?v=g8l1Uh0ljsc[/video]

Thu Quyến Rũ

Anh mong chờ mùa Thu
Trời đất kia ngả mầu xanh lơ
Đàn bướm kia đùa vui trên muôn hoa
Bên những bông hồng đẹp xinh.

Anh mong chờ mùa Thu
Dìu thế nhân dần vào chốn Thiên Thai
Và cánh chim ngập ngừng không muốn bay
Mùa Thu quyến rũ Anh rồi.

Mây bay về đây cuối trời
Mưa rơi làm rụng lá vàng
Duyên ta từ đây lỡ làng
Còn đâu những chiều
Dệt cung đàn yêu.

Thu nay vì đâu tiếc nhiều
Thu nay vì đâu nhớ nhiều
Đêm đêm nhìn cây trút lá
Lòng thấy rộn ràng
Ngỡ bóng ai về.

Anh mong chờ mùa Thu
Tà áo xanh nào về với giấc mơ
Mầu áo xanh là mầu Anh trót yêu
Người mơ không đến bao giờ.

ducphubb

Thượng Sỹ
Hoa phượng rơi đón mùa thu tới. Màu lưu luyến nhớ quá đi thôi
Chỉ còn một cành hoa phượng lẻ loi duy nhất trên cây phượng vĩ

Đối lập với hình ảnh một đàn chim bay trên bầu trời

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Mình lại thấy nhớ Ninh Thuận rồi,tiếc là chưa có cơ hội để đến phòng trà ca nhạc,tiếc lắm !

Mong anh hunghanoi sớm trở lại ở Ninh Thuận và anh được rảnh ran hơn lần vừa rồi. Hôm ấy chia tay anh anh đi TPHCM rồi Cần Thơ làm nhiệm vụ, ducphubb về đến phòng trà Omely hát 2 bài hát của riêng mình

Last edited:

bao_pr

Binh Nhì
lễ 2-9 này con có về quê chơi vài ngày, khi nào chú rãnh rỗi thì gặp mặt giao lưu banh bóng nha chú !

MaiXuanViet

Moderator
Mình đăng ký làm phó nháy trận này ở bàn số 100 Lê Lợi- Tấn Tài để đăng ảnh và bình luận kết quả lên diễn đàn

Hôm nào khớp lệnh sẽ alo bác sĩ Đức ra bàn 100 Lê Lợi. chứ rơ của Bảo đánh tầm trung và xa bàn mà đánh ở S2CT thì sợ là khó triển khai tấn công như ý được. Rơ gần bàn như em thì ko sao ^^

bao_pr

Binh Nhì
tuy hơi sợ cú đục của bạn Việt một tí nhưng nếu Việt đã có lòng thì mình xin tiếp vài trận kiếm vài chai nước uống vậy, hehe. Nếu ko có j` thay đổi thì chiều 1-9 sẽ có mặt ở 100 Lê Lợi đấy !!!

MaiXuanViet

Moderator
tuy hơi sợ cú đục của bạn Việt một tí nhưng nếu Việt đã có lòng thì mình xin tiếp vài trận kiếm vài chai nước uống vậy, hehe. Nếu ko có j` thay đổi thì chiều 1-9 sẽ có mặt ở 100 Lê Lợi đấy !!!

Hihi. Vậy hẹn chiều 1/9 tại số 100 Lê Lợi nha. Kiếm nước ko dc thì kiếm...mồ hôi.hehe ^^

dung_linh

Đại Tá
Bác sĩ tập Cô hàng xóm sao rồi.hihi. hay để em tập luôn bài... Cô láng giềng cho đủ bộ :D
Mưa Chiều Miền Trung

Mưa Miền Trung

Răng mà da diết người ơi
Chiều trên phố Huế mưa rơi nhạt nhòa
Hồi chuông Thiên Mụ trôi xa
Vãn câu chuyện cổ nghe ra mà buồn

Lạnh lòng mưa ướt sông Hương
Máy chèo khua nhịp tiếng đồng tơ đưa
Mái nhà gió bạt phên thưa
Mưa qua thành Nội chiều mưa phố buồn

Răng chừ xứ Huế như xưa
Mưa lay hoa bắp có vừa đủ che