Đối phó với zơ block giảm lực kiểu kenta ?

ITTF

Đại Uý
Kính các cao thủ chiến thuật chỉ giúp.
Đợt vừa rồi em gặp 1 zơ bóng rất củ chuối, đối thủ chuyên block giảm lực kiểu Kenta, bóng bị block sang rất lỏng. Ko tài nào giật xung đc quả 2, bất luận bóng nảy cao hay thấp đều rất khó giật/bạt.
Rất dễ đánh hỏng từ quả 2 trở đi. Giật/Bạt an toàn thì rất thiếu lực, dễ bị đối thủ phản công lại => Rất ức chế với Zơ này ! (em xem trận Xu Xin hoặc Ma Lin đấu với Kenta chả khác gì tình huống em gặp rất ức chế)
Kính các cao thủ chỉ cách khắc chế với zơ này !!!

bachikho

Đại Tá
nếu quả 1 bác giật xung mà người ta vẫn block đc vậy nghĩa là trình người ta trên hẳn bác 1 bậc rùi, chịu vậy thôi

Kính các cao thủ chiến thuật chỉ giúp.
Đợt vừa rồi em gặp 1 zơ bóng rất củ chuối, đối thủ chuyên block giảm lực kiểu Kenta, bóng bị block sang rất lỏng. Ko tài nào giật xung đc quả 2, bất luận bóng nảy cao hay thấp đều rất khó giật/bạt.
Rất dễ đánh hỏng từ quả 2 trở đi. Giật/Bạt an toàn thì rất thiếu lực, dễ bị đối thủ phản công lại => Rất ức chế với Zơ này ! (em xem trận Xu Xin hoặc Ma Lin đấu với Kenta chả khác gì tình huống em gặp rất ức chế)
Kính các cao thủ chỉ cách khắc chế với zơ này !!!
theo mình thì nên áp sát chặn đẩy thôi...........

bachikho

Đại Tá
Có Bác nào có cách để đẩy đối thủ ra xa bàn ko nhỉ, ngay từ quả giật đầu ?
Em ngẫm đi ngẫm lại chỉ có mỗi cách này, còn để thắng theo lối đối thủ tự đánh hỏng thì e ko khoái lắm.
tui thì cứ thắng là đc, mình đánh ăn hay đối thủ tự hỏng đều sướng, bác còn chọn đc cách để thắng thì chịu ko tư vấn đc cho bác vì trình bác cao hơn tui rùi

Gà Ri

Đại Uý
Đối thủ chặn mà bác ko giật đc quả 2 thì quả chặn đó hẳn chuội đi khó oánh quả 2. Họ đã chuẩn thế thì chỉ có cách bác giật điểm rơi khó để họ ko chặn đc

Duc_NM

Đại Tá
Mình thích cách đánh tấn công để đối phương đỡ hỏng vì như vậy 2 bên sẽ đánh được nhiều bóng, trận đấu sẽ lâm li bi đát...và mình cũng được tập nhiều hơn để oánh với các cao thủ khác :D

leqd

Đại Uý
Bác thử chiến thuật này xem: giật xóay nhưng không có lực, mỏng hơn và ma sát nhiều hơn, chú ý để bóng thấp. Vì động tác này rất giống động tác giật xung, nên nếu đối thủ block giảm lực thì bóng tụt vào lưới. Ở CLB mình có bác trên mình 2 bóng, nên khi đấu thường để mình giật, bác ấy luyện block. Nếu mình giật xung đều hay bị bác ấy chặn kiểu giảm lực rất khéo. Chỉ cần mình đổi lực giật vài lần là bác ấy hết tự tin, phải block an tòan hơn.
Bác thử xem sao, khi mạnh, khi không lực. Nhớ đừng để bóng cao nhé :)

dinhthanh

Trung Sỹ
Theo em thì lúc này mình khéo léo giật miết ma sát càng nhiều càng tốt, các quả sau thì vẫn miệt ma sát nhiều hơn và điểm rơi cũng nhiều lên, đối thủ sẽ khó đỡ và dễ bị bung.

Bình luận từ Facebook