Đối phó với rơ cắt nặng

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Như tiêu đề.em phát sang bên trái của ông anh.ông ko có quả ve nhưng lại có quả cắt nặng và kê di bóng làm em rất cuống.xin các bác hỗ trợ
Vậy bạn phát sang bên phải xem sao:D:D:D Nói vui chứ đánh với rơ cắt bạn giao sốc nhanh sang trái cho ảnh cắt rồi kê gần lưới hoặc bạn giao sát lưới đừng giao lưng chừng hay xoáy trả lại mình mệt thêm, mình xem clip thấy đánh với rơ cắt là vậy

rượu hoa lê

Thượng Sỹ
nếu bóng ngắn ở trong bàn thì gò bóng lại
nếu bóng dài ra khỏi bàn thì giật thuận tay giật moi lên ( chú ý nếu họ gài bóng về bên trái thì cố di chuyển nhanh để giật moi )
nếu bóng dài về bên trái mà di chuyển không kịp thì giật trái ( ít người sử dụng quả này lắm vì luyện quả này đòi hỏi cảm giác bóng cực tốt với lại di chuyển chân phải nhanh và chuẩn )
chúc luyện thành công

nếu bóng ngắn ở trong bàn thì gò bóng lại
nếu bóng dài ra khỏi bàn thì giật thuận tay giật moi lên ( chú ý nếu họ gài bóng về bên trái thì cố di chuyển nhanh để giật moi )
nếu bóng dài về bên trái mà di chuyển không kịp thì giật trái ( ít người sử dụng quả này lắm vì luyện quả này đòi hỏicảm giác bóng cực tốt với lại di chuyển chân phải nhanh và chuẩn )
chúc luyện thành công
qua trai em cung giat duoc roi nhung diem roi va tan suat vao con chua cao.trước em toàn tập đôi công và giật thôi.nên đánh set chưa có kinh nghiệm

Trainee

Đại Tá
Như tiêu đề.em phát sang bên trái của ông anh.ông ko có quả ve nhưng lại có quả cắt nặng và kê di bóng làm em rất cuống.xin các bác hỗ trợ
Việc đầu tiên là phải có được một số kỹ thuật cơ bản tốt, sau đó mới bàn tới chiến thuật - có bột mới gột lên hồ mà.
Với người cắt trái tốt, thì theo mình tối kỵ giao bóng xuống ngắn sang trái. Nói chung hạn chế giao bóng xoáy xuống, vì đây là bóng người ta thích nhất. Nếu giao xuống dài thì phải nhanh nhẹn di chuyển đón đánh quả sau đó. Còn vẫn ko giật nổi bóng của người ta thì thôi đừng giao bóng xoáy xuống nữa. Lúc đó thì tăng cường giao bóng sốc và bóng ngắn không lực. Gắng biến hóa quả giao để người ta không kiểm soát được kiểu xoáy, độ xoáy, ... Nếu như không có quả giao biến hóa, hoặc giao kiểu gì người ta cũng cắt nặng lại được thì đành nghiến răng ko ham đánh ngay, họ cắt thì mình trả lại rồi chờ đánh quả sau. Cũng tối kỵ là cắt trả lại, cứ mượn lực bê nhẹ nhàng không xoáy sang thôi.

Trainee

Đại Tá
Giật vào điểm tránh xoáy là sao bác
Nghĩa là tránh đánh vào vòng xoáy của bóng, thay vào đó hãy hướng tiếp vợt đánh vào tâm vòng xoáy.
Một cách hình tượng như bóng xoáy quay như bánh xe đạp (có thể nghiêng, ngửa tùy vào loại xoáy ngang, xuống, lên, ...) đang quay thì nhằm điểm trục bánh xe mà đánh.

longqin

Đại Uý
Bóng xoáy xuống thì đường xoáy đi thẳng, đánh tránh xoáy thì vợt phải gần // với dọc bàn à bác, khi đó e nghĩ rất khó điều chỉnh vợt. E thấy Ma long hay Zhang jk nó giật từ sau bóng mà vẫn lên ầm ầm. Haiza e làm khg được!!

Trainee

Đại Tá
Bóng xoáy xuống thì đường xoáy đi thẳng, đánh tránh xoáy thì vợt phải gần // với dọc bàn à bác, khi đó e nghĩ rất khó điều chỉnh vợt. E thấy Ma long hay Zhang jk nó giật từ sau bóng mà vẫn lên ầm ầm. Haiza e làm khg được!!
Dân chuyên nghiệp thường thì đều dạy học trò gắng tập giật trực diện vào xoáy xuống. Vì nếu giật đủ để thắng xoáy thì bóng sang rất xung. Tuy nhiên dân nghiệp dư, nhất là những người tự tập thì hay chọn cách giật tránh xoáy.
Như trường hợp bóng xoáy xuống cơ bản vòng xoáy vuông góc vớt mặt đất thì dân ta hay chọn giật ra má bóng, tạo lên một quả giật moi có xoáy ngang, bóng đi liệng, gẫy; Đặc biệt với quả flick trái, nhiều người hay moi tạo xoáy ngang.

anzippo

Đại Tá
Giật vào điểm tránh xoáy là sao bác
Chúc bạn thành công

damme_bongban214

Thượng Tá
Danh h3nt gap h3mk cắt vẫn giat vao luoi nhu thuong
Hỉhỉ
ko giật vào lưới được tại sao kia giật vào lưới mà ko nhầm bông cao hơn đi đứng ngắm bóng ở bàn đối phương mà phải đưa bóng lên bóng đèn ở trên trán dam bảo ko bao giờ chui lưới được . Ví dụ như bắn chim ấy khi nhắm thẳng thì dan đi thẳng muốn bắn lên trời phải đưa nòng súng lên cao ở trên trời chứ

Bình luận từ Facebook