Đối phó với người giật lái cổ tay

justfortrade

Binh Nhì
Em mới chơi bóng dược hơn năm nay, nhờ các bác chỉ cho cách đỡ bóng với người lái cổ tay. Em ko tài nào đỡ được quả như vậy toàn phải đi nhặt bóng vì bị mất phương hướng

Hà hà, mình chém một chút:

Nếu trình bạn lởm hơn họ quá nhiều thì thôi, khỏi phải bàn.
Nếu trình tương đương thì thay vì bạn giơ mặt cho người ta đánh thì cố gắng táng thẳng vào mặt người ta trước khi người ta đấm mình.
Nếu thấp hơn một chút thì thay vì đưa bóng cho người ta giật thì bạn cố gắng khống chế bóng cho người ta khỏi giật bằng cách ngắn và chặt , bởi vì nếu đã lái được cổ tay thì phải nói là bóng của bạn quá ngon mới có thể lái cổ tay được, mình trình cũng lởm nhưng ở xới mình chưa ai dám giật bóng lái cổ tay cả.

Chúc bạn luyện nhiều để tìm phương án tối ưu.

BR

luat_ducthuy

Binh Nhì
moi nguoi tu van giup la cach doi pho voi nguoi tan cong nhanh.tuc la doi thu chi phat bong sang la ming cat bong sang la bi giat ngay rat kho chiu,ae tu van nhe,cam on

jun2502

Binh Nhì
Vậy thì mình đừng cắt bóng sang nữa :D hoặc là gò nặng hơn tí hoặc gò bóng nhẹ và gần bàn nữa, người ta giật cũng khó khăn hơn :D

xuananhcsct

Thượng Sỹ
Mình gặp giơ này khá nhiều, lúc đầu mới đánh thì rất bí nhưng sau một thời gian thì hiểu: Người đánh lái cổ tay thường ôm bàn, khi họ đánh sẽ quan sát đối phương di chuyển mới quyết định điểm rơi; Vì vậy đường bóng của họ không nhanh và mạnh được. Muốn đối phó với những người đánh kiểu này bạn nên:

- Tập bộ chân di chuyển nhanh để phản ứng tốt khi bóng đổi hướng;
- Đánh chậm lại, để có thời gian quan sát điểm rơi của bóng;
- Chủ động tấn công trước, ép đối phương vào thế phòng thủ;
- Quan sát hướng di chuyển đầu vai vì thân người có di chuyển hướng nào đi chăng nữa, đầu vai vẫn phải di chuyển theo hướng đánh bóng;
- Đánh bóng có điểm rơi ở góc xa của bàn để đẩy đối phương lùi ra xa hạn chế cơ hội đối phương thực hiện quả lái cổ tay.

dungdienanh

Trung Uý
Tay vung 1 đằng bóng đi 1 nẻo.
Theo mình hiểu thì Ông bạn kia mắt bị lác rồi minh cũng đã từng đánh với O toàn nhìn ra khán giả hehe.Mới tập 1 năm thì quả thật đánh đấu đc đã la hay lắm rồi .Vê kt thì bạn cứ căt chậm lại cắt nặng nghiến đít bóng vào sâu bh đối phuơng thi cổ cánh gi cũng k lái lung tung đc.Bạn lưu ý là cắt chậm lại nhé gò sớm bóng k nặng đc với kt của bạn hiện tại.Chúc thành công sau này h thì đối phuơng đánh kiêu gi bạn cũng chưa khống chế nổi nên cứ vui vẻ là chính

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Nói chung là ko ai đỡ đc kiểu đánh này,điển hình như LLTT oánh chưa ai chạm đc vào bóng,nạn nhân hàng ngày ko ai khác ngoài T7.

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
m giật mà không biết bóng bay đi đâu. bác này pro quá. cho em xin chữ ký
mình cũng hay đánh lái cổ tay, nhất là quả trái. cứ nhắm trúng bóng là bắn thôi.
Chính bản thân mình cũng khó đoán ra hướng của quả bóng chứ đừng nói đối thủ.
phủi mà.

LE VAN QUYET

Thượng Tá
đồng ý với các chia se của các anh .Tôt nhất vẫn là đứng giữa tạp nhiều phương pháp chặn trên bàn khong nên lùi . cắt gài lỏng nhẹ tay . nếu họ giật ngoài bàn tốt thì cắt ngăn trên bàn thôi. Cơ bản là phái đoán được đối phương hay giật lái vào hướng nào . tập nhiều sẽ được thôi , chúc ban thành công .

kencial

Binh Nhì
em nghĩ để kiểm soát được hướng bóng của đổi thủ giật sang, thì trước đó bạn phải trả bóng sao cho buộc ngta giật vào cái góc mà mình đã định trước thì mới mong chụp lại hoặc đối giật đc

sonkiko

Binh Nhì
Em thì ko giật lái cổ tay mà xoay hông và vai . tuy nhiên em cũng chém tí vậy . Cài dài sang Bh họ . ở vị trí này người giật lái cổ tay sẽ để lộ nhiều hơn . Bạn sẽ có thể nhìn và phán đoán tốt hướng bóng và chọn cắt hay kê lại . Mình kê trên bàn chứ ko cắt tạo cơ hội phản công :D

Bình luận từ Facebook