Đối phó với người giật lái cổ tay

Thuyetman

Binh Nhì
Em mới chơi bóng dược hơn năm nay, nhờ các bác chỉ cho cách đỡ bóng với người lái cổ tay. Em ko tài nào đỡ được quả như vậy toàn phải đi nhặt bóng vì bị mất phương hướng

Dng6688

Thượng Sỹ
Em mới chơi bóng dược hơn năm nay, nhờ các bác chỉ cho cách đỡ bóng với người lái cổ tay. Em ko tài nào đỡ được quả như vậy toàn phải đi nhặt bóng vì bị mất phương hướng

Cách đối phó duy nhất là người ta giật thì chặn :), không chặn được thì đi nhặt bóng và Tập tiếp ;).
tập thêm 5 năm nữa là đối giật được lại:cool:

vuitn63

Binh Nhì
lái cổ tay thì chịu rồi, người ta lừa mình mà...nhặt bóng dài dài thui...haizzzzzz
bạn phải phán đoán đc khi nào người ta lái cổ tay kia, và điều này thì phải tập với người ta nhiều vào mới biết được.
Thân.

boll_boll

Moderator
Để đối phó những quả này thì bác cần làm những việc sau:
+ Đoán hướng bóng người ta giật : xác suất trúng là 50/50
+ Để ý rằng trong trường hợp bóng mình đưa sang như thế thì người ta thường hay giật vào góc nào. Xác suất sẽ cao hơn cái trên 1 chút
+ Tập phản xạ nhanh và luyện cú dứt điểm.

Bác kết hợp được cả 3 việc trên bảo đảm sẽ không còn đi nhặt bóng vì bị giật sửa người như thế nữa Bia

Luong Qua Luong

Trung Uý
Bạn có di chuyển quá sớm để đối phương bắt bài giật lái cổ tay vào góc trống không? Đứng trụ ở điểm giữa bàn thử xem đối phương giật lái cổ tay về phía nào?

thelanqb

Moderator
mình cũng hay đánh lái cổ tay, nhất là quả trái. cứ nhắm trúng bóng là bắn thôi.
Chính bản thân mình cũng khó đoán ra hướng của quả bóng chứ đừng nói đối thủ.
phủi mà.

cadi

Binh Nhì
Bạn không nói kỹ nhưng mình đoán là người ta trình cao hơn bạn nên hạn chế người ta lái cổ tay rất khó, vì bạn sẽ bị người ta dồn vào thế bị động trước. Nên phải chăm chỉ luyện tập thêm. Khi trình độ tương đương hoặc bạn có lối đánh riêng thì có thể dồn để người ta không thuận lợi giật, phải chống trả quả công của bạn hoặc bị bạn điều bóng khiến người ta không đủ chận thực hiện quả giật thì sẽ rất khó lái cổ tay.
Mấy dòng suy nghĩ của bản thân, bạn thử nghiên cứu xem thế nào. Chúc chủ thớt nhanh tìm được cách hạn chết quả giất của đối thủ. Khi đã thành công thì lên đây chia sẻ lại kinh nghiệm nhé.

delpiero104

Thiếu Uý
Ở câu lạc bộ của em cũng có một ông đánh như thế. Giật lái cổ tay chờ đối phương di chuyển đến nhịp cuối thì giật ngược hướng tuy lực không mạnh nhưng toàn trái chiều, có đỡ được thì cũng mất trụ thế là chết quả thứ hai.

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng

Bạn mới tập chơi hơn 1 năm thôi, nhiều người chơi 10 năm vẫn ko biết cách đỡ bóng với người lái cổ tay đấy, tập nữa tập mãi ....

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Cái này các lão làng gọi là võ lườm rau gắp thịt đấy, hơi khó để nhận biết, quả này thì dùng cảm giác là nhiều.

nhuonghaihau

Trung Tá
mình cũng mới tập chơi được hơn một năm theo mình đối với những quả giật lái cổ tay thì: bạn đánh bóng xong liền trở về vị trí ban đầu sau đó nhìn đối phương tiếp xúc bóng mạnh hay nhẹ, lái hay không lái mình lập tức di chuyển nếu còn nhiều thời gian thì giật lại, ít thời gian thì chặn.

haitanqd

Thượng Tá

----------------------
Chỉ còn một cách là lừa lại họ, Họ lái cổ tay thì bạn phải tập lái cổ chân để chống đỡ đúng hướng bóng của họ

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
----------------------
Chỉ còn một cách là lừa lại họ, Họ lái cổ tay thì bạn phải tập lái cổ chân để chống đỡ đúng hướng bóng của họ

Với những người tập lái cả tay và chân thì mình lấy gì để đỡ hả bác ?

zhang jike vn

Binh Nhì
Theo mình bạn bị dưới cơ hơi xa, phải cố tập luyện. Để hạn chế thua và đỡ được cú đánh bẻ cổ tay như các bạn trên đã chia sẽ là đúng, mình bổ sung thêm:
- Đừng di chuyển bộ sớm quá đối phương sẽ lợi dụng đánh bỏ điểm gây lỡ bộ. Hãy chờ đối phương đánh rồi phán đoán hướng bóng, điểm rơi để di chuyển tiếp cận bóng.

Profess.medical

Đại Uý
em thì em thấy thế này ạ.nhạt bóng vì bị giật lái là do dưới cơ thôi:)).Lên trình lên kinh nghiệm là cách giải quyết tốt nhất với mọi đối thủ không cứ giật lái cổ tay ạ:)

Profess.medical

Đại Uý
Ở câu lạc bộ của em cũng có một ông đánh như thế. Giật lái cổ tay chờ đối phương di chuyển đến nhịp cuối thì giật ngược hướng tuy lực không mạnh nhưng toàn trái chiều, có đỡ được thì cũng mất trụ thế là chết quả thứ hai.

go` bóng chuẩn,chặt,điểm rơi thì họ mới là người phải chạy đy mà giật mất hết cả người chứ mình không phải là người di chuyển trước nữa:).như thế có nghĩa là mình cài bắt họ đánh theo mình chủ động rồi ạ.

Bình luận từ Facebook