đối phó rơ ôm bàn

minhlee

Trung Uý
em bị gặp rơ ôm bàn kê bóng tụt rất khó chịu.
các cao thủ chỉ giúp em chiến thuật đánh thế nào làm họ phải lùi xa. phối hợp secvit, giật moi, hay giật xung... ntnao?

Trainee

Đại Tá
Gặp phải rơ có thể chặn 5, 7 quả giật/ đánh đều liền (lực không mạnh lắm) trong trận thì mệt mỏi lắm.
Nếu không giật cháy bàn được thì hãy gắng đánh điềm đạm, cắt, đẩy nặng ra 2 góc rồi giật điểm rơi vào góc xa tay người ta để chờ cơ hội dứt điểm. Thoảng pha vào bóng lỏng ngắn cho bóng nhô ra rồi nhè góc xa mà bạt tới.

minhlee

Trung Uý
Ngu ý của em là: bác tập giật chính xác đưa bóng đi ra mang, đồng thời giấu tay kín kín 1 chút là đủ làm khó giơ ôm bàn rồi :D
cam on bac. y la giat ra hai góc a bac. e thì get nhat la bong quay đầu nhanh. nhiêu khi chân ko kịp

minhlee

Trung Uý
Gặp phải rơ có thể chặn 5, 7 quả giật/ đánh đều liền (lực không mạnh lắm) trong trận thì mệt mỏi lắm.
Nếu không giật cháy bàn được thì hãy gắng đánh điềm đạm, cắt, đẩy nặng ra 2 góc rồi giật điểm rơi vào góc xa tay người ta để chờ cơ hội dứt điểm. Thoảng pha vào bóng lỏng ngắn cho bóng nhô ra rồi nhè góc xa mà bạt tới.
vang e thay cach nay hop ly. chắc là em pai tap danh đa dạng.biến hóa nhiều hơn

traicauvong_bg

Đại Tá
Rơ này mình đã gặp và rất khó chịu giật ít khi thủng bằng quả 2 quả 3 lắm , mình giật bằng mặt tàu bóng tương đối khó chịu nhưng gặp phải ông chơi Anti mới ác. Nhưng dần dần rút ra kinh nghiệm gặp rơ này mà hùng hục giật là vừa tốn sức vừa thua nhanh, nên cứ bình tĩnh cài cắm chọn quả và giật điểm rơi thì thường thì chặn đc quả đầu quả 2 đổi góc nhanh là hết bóng vừa đỡ tốn sức. Chút kinh nghiệm bản thân xin chia sẻ với a e

minhlee

Trung Uý
vang e mới chuyển sag tầu thấy giật điểm rơi dễ hơn. trước e dùng palio me 475, cảm giác giật moi và bỏ ngắn khó

docmaorg

Đại Tá
Đánh mút tầu gặp giơ chặn đẩy gần bàn mà chịu được đòn đến lượt 3 trở đi thì hơn mình tầm 3-4 bóng rồi, đừng nên nghĩ cách mất công.
Mút tầu gặp giơ lốp đỉa thì mỏi lắm quại đến game 3 thường là đuối sức. Trừ khi quay được BH ra bạt được chuẩn như mấy VĐV TQ.

haboll

Đại Uý
cứ đánh điểm rơi đa dạng bác ạ! Gặp mấy cái dơ này em toàn quăng linh ta linh tinh :)) cứ nhằm góc khó nhất mà quăng, 1 là họ chết, 2 là mình chết :))
Lúc nào mệt rồi thì cứ giật thật xoáy lên, rồi quả 2, quả 3 vào quăng bom. Quả giật xoáy mà họ di được mình thì có lẽ là họ hơn mình, thì mình lại chuyển sang quăng bậy :)) nếu mà chặn bóng giật lực và giật xoáy của họ đều tốt thì thôi mình nhường cho họ giật bác ạ :))

8xOnline

Trung Uý
Ko chơi thế này được, vì người ta đâu có đánh đều. Ngay quả đầu tiên họ đã nhè vặn sườn mình mà đẩy, lấy đâu ra bóng mà đôi công với cả dánh bền !
Ý là sao, nhè sườn là nhè chỗ nào? trái hay phải? Em chỉ sợ bóng xoáy chứ bóng đưa sang mang tính chất chặn đẩy mà k đánh đều được thì bác nghỉ chơi bóng cho rồi.

minhlee

Trung Uý
nghe cac bac nói thi dung la mỗi người một rơ. em chắc là tăng xoáy để họ chặn đỡ tụt thôi. hqa thử thấy hiệu quả hẳn. dưng mà hơi mệt.hjc

Bình luận từ Facebook