Đội D1 CLB Bóng Bàn Nguyễn Phong Sắc tham gia diễn đàn.

vanuc

Đại Tá
Năm ngoái có vụ này rồi lùm xùm hết cả diễn đàn lên. Các bác giữ thẻ cẩn thận, khi đi nhớ mang đi nhé, tốt nhất là để và chỗ nào đó trong túi đồ, để cứ ra sân là mang theo. Không những vòng đấu cuối, ăn thua tính điểm, mặc dù biết nhau hết rồi nhẵn mặt rồi nhưng người ta cứ đòi đúng luật đòi thẻ, ai có thẻ thì đánh ai không có thẻ đứng xem thế là vô tính ko có đủ thẻ đội hình chính, để bị vừa thua vừa ấm ức. Quan trọng nhất là ở 2-3 vòng đấu cuối của vòng bảng tính điểm và vào vòng trực tiếp, thẻ phải luôn mang đi đầy đủ.

Bác Phan lại nói vụ năm ngoái liên quan đến đội Chúc Sơn chứ gì? Không biết bác nghe ai tuyên truyền như ý ở trên chứ thực tế không phải như vậy đâu....... Những anh em nào của đội TS2B không có thẻ nhưng có anh em đội nhận ra, đội Chúc Sơn đều cho đánh hết. Có duy nhất một trường hợp vừa không quen vừa không có thẻ anh em yêu cầu phải xuất trình thẻ hoặc bảo anh Dũng admin đến bảo lãnh thì mới cho đánh, sau đội TS2B bảo là anh dũng admin bận không đến được, để đội TS2B cử người đi tìm thẻ; nên đội Chúc Sơn đã đợi chờ gần 2 tiếng từ 16 giờ đến 18 giờ để chờ đội bạn đi tìm thẻ. Lúc người được đội TS2B điện đến bảo đã tìm được thẻ cứ cho đánh trước đi, sau đó sẽ mang thẻ đến. Khi thi đấu được đến trận thứ 5 người đi lấy thẻ của đội TS2B mới đến bảo là không tìm thấy thẻ của riêng VĐV Sơn còn lại có đủ cả, lúc đó căn cứ theo điều lệ VĐV Sơn đánh thứ yếu đương nhiên phải chịu thua ....... nói ở đây thì khó nói hết lắm. Đại khái là như vậy
Các bác quan tâm có thể đọc ở đây:http://bongban.org/forum/showthread.php/14-Thông-tin-Hà-Nội-Premiership-2012/page13
Từ một sự việc đáng tiếc nêu trên có thể thấy: Đội Chúc Sơn mặt dù là đội mới tham dự diễn đàn nhưng luôn có tinh thần cầu thị, học hỏi luôn chấp hành đầy đủ các quy định của Điều lệ giải, thi đấu trung thực đúng luật và tôn trọng đối thủ, luôn nêu cao tinh thần fairplay. Còn đội TS2B đã thi đấu diễn đàn nhiều lần nhưng lại không chấp hành đúng điều lệ giải, nội bộ không thống nhất, đón tiếp đội bạn đến thi đấu rất lạnh nhạt, không thể hiện tinh thần hiếu khách.... Đây cũng là một bài học để anh em các đội rút ra những bài học cho riêng mình...

Last edited:

pilot power

Trung Sỹ
Đội D anh Hòa cố gắng kiếm cái giải năm nay để anh em ZLC về chia vui, khao thưởng chứ nhỉ...............

Anh em trong đội nhiệt tình thi đấu và gắn bó với nhau đấy là giải thưởng rồi anh vanuc à. Cám ơn anh nhé. Chúc sức khỏe anh chị em trên diễn đàn.

Bình luận từ Facebook