độc chiêu bóng bàn có một không, cú ve trái thần sầu

tanya

Thượng Sỹ
Em chỉ thấy có vẻ xinh thần sầu thôi chứ không thấy mạnh thần sầu tí nào.

anh nên chú ý 1 chút sẽ thấy chuyện lạ:mặt đỏ là mặt FH,khi đánh BH thì dùng mặt đỏ của FH để đánh,chứ ko dùng mặt đen của BH

dung_linh

Đại Tá
Em chỉ thấy có vẻ xinh thần sầu thôi chứ không thấy mạnh thần sầu tí nào.
Bác nói vậy là không đúng rồi, cú ve thần sầu đó, cú đó tập lâu rồi, từ thời năng khiếu đó bác, cú đó có nghề rồi nhé.Chúc bác tập được cú xinh thần sầu đó nhé!

Hungtq

Administrator
Up lại video clip hộ bác

[video=youtube;zf0gIMR2S_g]http://www.youtube.com/watch?v=zf0gIMR2S_g[/video]

Đây là VĐV Giang của VTV Huế thì phải
Có lần ra Hà Nội vào sới VITAS, chỉ đánh trái thôi, Giang là cho Mất trật tự trở thành Lập Iại Trật tự như hiện nay :cool:

dung_linh

Đại Tá
Mà đánh như Giang cũng tiết kiệm mặt vợt phết nhỉ
Tùy theo lối đánh, miễn sao hợp thôi, mặt vợt mua giá cao chưa chắc là đánh hợp, mỗi người có một sở trường và một sở đoản riêng.......Tùy trình độ từng người, miễn răng là khống chế cho hợp là được.Thì có miếng đánh riêng thôi..........

dung_linh

Đại Tá
Hương Giang một thời được dánh giá là THẦN ĐỒNG của nử bóng bàn Huế.Giờ này không biết có còn chơi bóng bàn hay chuyển qua chơi GOLF rồi!!??
Thưa thầy! Hương Giang giờ này chơi cả hai môn luôn, môn gì đánh cũng có giải cả................

lion

Đại Tá
anh nên chú ý 1 chút sẽ thấy chuyện lạ:mặt đỏ là mặt FH,khi đánh BH thì dùng mặt đỏ của FH để đánh,chứ ko dùng mặt đen của BH

Em thấy bình thường, nếu ve chuẩn thì dùng mặt nhanh, cứng hơn chút đòn chát chúa
và uy lực hơn.

Em luôn dùng hai mặt như nhau nên không có cảm giác mặt nào nhanh mặt nào cứng
hay mặt nào cho BH mặt nào cho FH.

dung_linh

Đại Tá
Em thấy bình thường, nếu ve chuẩn thì dùng mặt nhanh, cứng hơn chút đòn chát chúa
và uy lực hơn.

Nói chung là tùy thuộc vào sở thích của bác thôi.Chắc chắn bác là rơ năng khiếu rồi, đôi công là sở trường của bác. cứ thế mà đánh....Xin mời cao thủ bình luận tiếp theo nào............

Last edited:

vietguider

Trung Sỹ
và uy lực hơn.

Bác nhận xét mà không hiểu người ta đang nói gì, chủ topic muốn nói đến cách đánh đặc biệt của nữ VĐV là chỉ sử dụng 1 mặt vợt (không xoay mặt) để đánh cả 2 bên trái phải, giống như người đánh vợt thìa ấy, chỉ sử dụng 1 mặt, còn bạn này chỉ khác là cầm vợt ngang thôi.

dung_linh

Đại Tá
"Nguyên văn bởi vietguider "

Bác nhận xét mà không hiểu người ta đang nói gì, chủ topic muốn nói đến cách đánh đặc biệt của nữ VĐV là chỉ sử dụng 1 mặt vợt (không xoay mặt) để đánh cả 2 bên trái phải, giống như người đánh vợt thìa ấy, chỉ sử dụng 1 mặt, còn bạn này chỉ khác là cầm vợt ngang thôi.
Bác nhận xét đúng trọng tậm của topic nêu ra, nói thêm luôn VĐV Hương Giang là chỉ sử dụng 1 mặt vợt trái (không xoay mặt) để đánh đôi công cả 2 bên trái phải, giống như người đánh vợt thìa ấy, chỉ sử dụng 1 mặt, Đặt biệt trong thi đấu đơn đối kháng đôi công rất đều, thường muốn thắng Hương Giang là đôi công khoảng 11 đến 15 Bát, mới thắng VĐV Hương Giang được.Chỉ có tập qua rơ năng khiếu mới thắng được VĐV Hương Giang thôi, còn rơ nghiệp dư, phong trào thì khó thắng lắm mấy Bác Ạ,thật là cú ve trái độc chiêu bóng bàn có một không, cú ve trái thần sầu đó bác, không phải cú ve làm cảnh đâu mấy bác a. ........ Bác anhnt rảnh chưa , nghe nói Quả này cu Tuấn "Bình Dương" nó làm nuột hơn nhiều! quay lại rồi up lên cho anh em diễn đàn xem để bình luận tiếp!
,,,,,,,Trân trọng xin mời các cao thủ tiếp theo nào............

Last edited:

haivo

Binh Nhì
Thật là đặc biệt! Lúc trước thấy Wang Hao xài thìa cán ngắn (tạm gọi là vậy để phân biệt với thìa cán dài chỉ dán 1 mặt mút) đánh bằng cả 2 mặt vợt đã thấy lạ nhưng sau đó cũng thấy nhiều người dùng thìa cán ngắn chứ không chỉ có Wang Hao, nay thấy Hương Giang cầm vợt ngang mà chỉ đánh băng 1 mặt vợt lại thấy lạ hơn. Chắc là duy nhất trên thế giới!

chonmylac2

Trung Sỹ
Quả này cu Tuấn "Bình Dương" nó làm nuột hơn nhiều! Lúc nào rảnh mình quay lại rồi up lên mời các bác xem!

Quả này ở Bình Dương giới bóng bàn ai cũng biết là độc chiêu của Thầy Thanh ba của Tú Nhóc! Thầy làm gọn hơn và quái hơn các bác ạ!

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Up lại video clip hộ bác

[video=youtube;zf0gIMR2S_g]http://www.youtube.com/watch?v=zf0gIMR2S_g[/video]

Đây là VĐV Giang của VTV Huế thì phải
Có lần ra Hà Nội vào sới VITAS, chỉ đánh trái thôi, Giang là cho Mất trật tự trở thành Lập Iại Trật tự như hiện nay :cool:

Bác Hưng tê cu nói thế giang hồ dị nghị,em Giang công nhận rất là duyên và lối oánh vô tư,nhuwmg vì oanha trận giao lưu để em ý đi giaei VTV nên e oánh bóng hào phóng,chứ như giang hồ ở HN e oanh nát hàng hết ngay.

Bình luận từ Facebook