đỡ giao bóng xoáy xuống nhiều xa bàn

mình chưa có phương án đỡ những quả giao với độ xoáy xuống lớn mà lại xa bàn, nếu gò thì cũng khó vì xa bàn, giật phải thì cũng được nhưng bên trái thì cũng khó. xin anh em giúp đỡ.

doantronghoan

Trung Tá
Mình cũng đang gặp khó khăn trong những quả này.
Thường thì mình chỉ dám cài lại xa góc bàn đối phương. Vì bóng xa trả gần rất khó.
Còn những ai lực giật tốt thì ...ăn đủ..hii

Cho dù là lên hay xuống. Trái hay phải. Cứ xa bàn là chỉ có công trước thôi bạn à. Only way :D
đồng ý với bạn, nhưng đối với bóng xoáy xuống nhiều nếu giật ma sát(nhất là trái tay) mình thấy mất rất nhiều sức. Nên khi giật ta có nên tăng thêm độ đón(hứng) bóng không.

Fed_Storm

Banned
Em nghĩ, tối ưu nhất vẫn là tiến vào và đẩy ngay lúc nó vừa nẩy lên. Còn nếu tấn công ngay thì chỉ còn cách luyện cổ tay cho khỏe và lắc đầu vợt từ dưới lên...

jun2502

Binh Nhì
Em là em sợ nhất là ~ quả xa bàn như thế, cắt thì kg đc, giựt lại thì cũng kg xong vì toàn giựt hụt bóng. Gặp mấy tay giao bóng khó chịu như vậy thì thua ngay.
Trong khi thấy người ta đánh đỡ trả giao bóng lại ngon ơ hixxxx, mà mình để ý mấy tay giao bóng khó chịu như vậy, trả giao bóng lại Ok thì họ toàn thua mới đau chứ :D:D

lamtanmai

Thượng Tá
mình chưa có phương án đỡ những quả giao với độ xoáy xuống lớn mà lại xa bàn, nếu gò thì cũng khó vì xa bàn, giật phải thì cũng được nhưng bên trái thì cũng khó. xin anh em giúp đỡ.
Về cơ bản thì những quả xa bàn nên giật là điều tối ưu nhất, nếu góc trái có thể giật trái or hất trái ở thời điểm bóng ms nảy lên còn nếu không có trái thì buộc phải có bước né người giật lên, lưu ý khi né người giật những quả nặng xa bàn thì nên dùng lườn nhiều, cánh tay gập dứt khoát thì bóng nặng mấy cũng lên được. Còn nếu k giật đc thì nên gò sâu về 2 góc bàn và chuẩn bị tâm lý chặn quả đánh của đối phương!

trungsay

Thượng Sỹ
Bi giờ cứ thò ra khỏi bàn là bị phang mà, ngắn trái thì ngoáy cổ tay, ngắn phải thì hất, thanh niên xóm em toàn oánh thế, VĐV quốc gia cũng vậy, hihi

QuynhDawei

Trung Sỹ
ép hết góc lé đợi bóng thò ra ngửa vợt kéo mạnh bóng lên.he he

Bình luận từ Facebook