đô dày mặt vợt ten05

funyboy_1994

Binh Nhất
ai cho em hỏi với.em mới mua mặt ten05 dày 1.7mm nhưng sao lên web thì toàn thấy độ dày là 2.1mm là sao ạ.mút kia của em mỏng như thế thì có sao không ạ.mọi người giải thích giùm em với.....

Radical

Moderator
Hàng ở nước ngoài mới có độ dày 1.7mm, 1.9mm; mút mỏng thì đánh cảm giác bóng nhiều hơn, xoáy hơn, tốc độ giảm tí thôi, phát lực bù lại vậy.
Bạn yên tâm mút xịn đấy.

kmfirecat

Thượng Sỹ
Rốt cuộc thì spong 1.7mm hay 2.1mm là hàng xịn hở các bác. Hay cả 2 loại đều có cả hàng xịn lẫn hàng đểu????

docmaorg

Đại Tá
Thế này bác yên tâm là mặt vợt 1.7mm của bác là chuẩn nhé

kmfirecat

Thượng Sỹ
ồ liên quan gì đến tuyệt đối và tương đối. Nếu nhà sản xuất chính hãng chỉ sản xuất mặt ten với 1 độ dày spong thì trong 2 cái chắc chắc có 1 loại là hàng giả dù chất lượng có tốt. Ai biết thực hư thế nào xin cho thông tin để anh em đc biết!!!

hungtv2002

Đại Tá
nói như bác thì đúng nhưng có lẽ không hỉu hàng giả nhỉ, giả thì nó phải làm giống cái đã có còn chỉ khác về chất lượng, chứ nó lại giả cái không có thì để làm gì. Đôi điều chia sẻ thôi, không nên để leo thang bác ạ.
ồ liên quan gì đến tuyệt đối và tương đối. Nếu nhà sản xuất chính hãng chỉ sản xuất mặt ten với 1 độ dày spong thì trong 2 cái chắc chắc có 1 loại là hàng giả dù chất lượng có tốt. Ai biết thực hư thế nào xin cho thông tin để anh em đc biết!!!

zhang là vis

Đại Uý
Độ dày của mút không quyết định được thật giả bác ạ :) trừ khi mút ghi 2.1mm bác đo có 1.7mm thì đó là mút giả bác ạ :)) còn cảm giác đánh mút 1,7 với mút 2.1 thì chắc khác nhau :) mút 2.1 cho tốc độ bóng cao hơn ạ :)

TNTHI HAGIANG

Trung Sỹ
Rốt cuộc thì spong 1.7mm hay 2.1mm là hàng xịn hở các bác. Hay cả 2 loại đều có cả hàng xịn lẫn hàng đểu????
đa số cửa hàng ở VN không nhập mặt có độ dày 1,7-1,9 mà chỉ nhập 2,0-2,1 ở hầu hết các loại mặt
nên muốn mua loại đó thì chỉ có ở nước ngoài thôi,còn xịn hay không còn tuỳ thuộc mua ở đâu ?vì nước ngoài nó có nhiều loại nước ngoài lắm ,còn nếu mua ở nhật thì chắc 100% là xịn.
thường loại mỏng họ làm để phục vụ người mới tập vì tốc độ nhỏ thì độ kiểm soát sẽ cao dễ tập.....

Thang2501

Thượng Sỹ
đa số cửa hàng ở VN không nhập mặt có độ dày 1,7-1,9 mà chỉ nhập 2,0-2,1 ở hầu hết các loại mặt
nên muốn mua loại đó thì chỉ có ở nước ngoài thôi,còn xịn hay không còn tuỳ thuộc mua ở đâu ?vì nước ngoài nó có nhiều loại nước ngoài lắm ,còn nếu mua ở nhật thì chắc 100% là xịn.
thường loại mỏng họ làm để phục vụ người mới tập vì tốc độ nhỏ thì độ kiểm soát sẽ cao dễ tập.....
Bác này phát biểu ý kiến đúng với suy nghĩ của em đó!:rolleyes:
Nếu chơi mút có độ dày 1,7mm thì tốc độ không cao như những mút có độ dày lớn hơn.
Nhưng khi đó, bạn sẽ "cảm nhận về cốt vợt" nhiều hơn.
Cũng đã 1 lần mình được chơi thử mút dày 1,7mm với Joola MC1 rồi! Mình thấy nó khác nhiều so với mút dày 2,1:cool:

hermesqn

Trung Uý
Mút càng dày thì bóng càng nảy, mút càng mỏng thì bóng càng dễ lún vào cốt >>> cảm giác hơn.
Chỉ có dân ta thích cái j` cũng phải max, cốt là phải carbon tốc độ max, mút độ dày cũng phải max để wanh' cho nó max thành ra là ở VN ko ai bán mấy mút 1.9 hay 1.7 cả :)

Thang2501

Thượng Sỹ
Mút càng dày thì bóng càng nảy, mút càng mỏng thì bóng càng dễ lún vào cốt >>> cảm giác hơn.
Chỉ có dân ta thích cái j` cũng phải max, cốt là phải carbon tốc độ max, mút độ dày cũng phải max để wanh' cho nó max thành ra là ở VN ko ai bán mấy mút 1.9 hay 1.7 cả :)

Nhìn combo của bạn "Mút: có gì chơi nấy" mình đoán bạn là một người khéo tay, dễ thích nghi với "hoàn cảnh" có nhiều biến động!:rolleyes:
Thực ra, để tìm hiểu và lựa chọn loại mút, cốt có thông số kỹ thuật nào hợp với mình chắc chắn sẽ tốn nhiều thời gian, tài chính, công sức...!
Trong dân chơi nghiệp dư như anh em mình có 1 tâm lý khá phổ biến là "Đứng núi này, trông núi nọ", "Có mới, nới cũ"...
Mệt và tốn kém ghê!:eek:

Bình luận từ Facebook