Điều lệ Giải bóng bàn Vua Gai miền Bắc năm 2015 - lần thứ nhất

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Thực ra thì bạn hơi nặng lời rồi. Vấn đề giao bóng BTC sẽ xem xét lại sao cho hợp lý nhất, nhưng cũng nói với bạn rằng đến VĐV đội tuyển Việt Nam đi thi đấu Quốc tế cũng bị bắt giao bóng ầm ầm đến nỗi vừa giơ tay tung bóng là đã bị bắt lỗi, không đánh nổi. Nên vấn đề ở đây là "giải Vua gai" này chỉ là giải nghiệp dư, bạn cũng đừng nên nặng nề quá về vấn đề này.
BTC cũng xin nhắc lại là sẽ nghiêm túc xem xét lại vấn đề giao bóng sao cho hợp tình, hợp lý nhất.
Cảm ơn bạn đã góp ý!
Haiz . Tôi chỉ hướng tới những điều tốt thôi bạn . Tôi chơi gai dài phát bóng tung cao cả mét tuyệt đối kg che chắn , tôi chơi ôm bàn tấn công đẹp mắt bằng gai dài BH . Khi chưa đánh thì nhiều người háo hức vì tưỡng dể xơi như mấy người hất quẹt nhưng khi gặp thua rồi lại đổi cho tai gai này dị hơn gai kia ... Họ đều có chung 1 điểm là xem hội Gai là Tà đạo . Haiz thế nên tôi kg muốn hội Gai đã mang tiếng rồi giờ còn gánh thêm tiếng Lưu manh nữa :(:(:(
Nói thật là trừ mấy người cao tuổi còn châm chước vì họ quen luật cũ còn cái bọn trẻ ranh thì nên lên án . Còn mấy thằng mang tiếng là Tuyển mà còn để bắt lỗi giao bóng thì quả là xấu hổ . Đúng là Chó gầy xấu mặt người nuôi không nên bênh vực chúng nó
đến VĐV đội tuyển Việt Nam đi thi đấu Quốc tế cũng bị bắt giao bóng ầm ầm đến nỗi vừa giơ tay tung bóng là đã bị bắt lỗi, không đánh nổi.

Last edited:

ngtrantoan

Đại Tá
Haiz . Tôi chỉ hướng tới những điều tốt thôi bạn . Tôi chơi gai dài phát bóng tung cao cả mét tuyệt đối kg che chắn , tôi chơi ôm bàn tấn công đẹp mắt bằng gai dài BH . Khi chưa đánh thì nhiều người háo hức vì tưỡng dể xơi như mấy người hất quẹt nhưng khi gặp thua rồi lại đổi cho tai gai này dị hơn gai kia ... Họ đều có chung 1 điểm là xem hội Gai là Tà đạo . Haiz thế nên tôi kg muốn hội Gai đã mang tiếng rồi giờ còn gánh thêm tiếng Lưu manh nữa :(:(:(
Nói thật là trừ mấy người cao tuổi còn châm chước vì họ quen luật cũ còn cái bọn trẻ ranh thì nên lên án . Còn mấy thằng mang tiếng là Tuyển mà còn để bắt lỗi giao bóng thì quả là xấu hổ . Đúng là Chó gầy xấu mặt người nuôi không nên bênh vực chúng nó
đến VĐV đội tuyển Việt Nam đi thi đấu Quốc tế cũng bị bắt giao bóng ầm ầm đến nỗi vừa giơ tay tung bóng là đã bị bắt lỗi, không đánh nổi.
Bác cho e xin cái tên vdv vn đi thi đấu bị bắt lỗi giao bóng để mở mang kiến thức với hoặc có clip càng tốt :D,e k biết thật á

Last edited:

hungvotdoc

Thượng Tá
Xin có 1 góp ý nhỏ với btc. Nên thêm 1 điều kiện dự giải là vdv tham gia phải sử dụng gai thường xuyên (it nhat 3-6 tháng trc khi tham dự giải) để tránh việc các cao thủ lắp gai công BH để lách luật, mất đi 1 sân chơi hiếm hoi và bổ ích cho ae chơi gai. Thử nghĩ 1 cao thủ A nào đo (như Hà yb chẳng hạn) lắp BH gai công thì có ae nào chịu nổi ko???
Cái này thì lại làm khó BTC rồi! Làm sao xác nhận được người ta chơi gai bao lâu rồi! Hơn nữa những cao thủ có chút tiếng tăm rồi thì chắc cũng chẳng ai cố tình làm vậy. Mà có làm vậy mà thắng được người chơi gai lâu năm thì càng xứng đáng làm vua chứ sao? Vấn đề ở đây theo tôi nghĩ quan trọng hơn là làm sao đồng nhất được giữa những người "toàn gai" và những người "nửa gai". Chứ " vua gai" mà chỉ dùng gai là phụ còn "táng" mút là chính thì tôi thấy cũng kỳ kỳ thế nào ý. Nên chăng cứ quy định bắt buộc " toàn gai"? Tôi nghĩ cũng không ít người tham gia đâu vì nhiều cao thủ sẽ chuyển lắp 2 gai công (như D9 chẳng hạn) và ai chơi 1 gai dài +1 mút sẽ chuyển sang 1 gai dài + 1 gai công hay 2 gai dài...Thôi thì đã đặc biệt thì cho đặc biệt một thể đi !

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Bác cho e xin cái tên vdv vn đi thi đấu bị bắt lỗi giao bóng để mở mang kiến thức với hoặc có clip càng tốt :D,e k biết thật á
Haiz . Câu này thì hỏi chủ thớt vì nghe chủ thớt nói vđv VN bị băt lỗi ,tôi trích hàng màu đỏ đó . Tôi kg tin lắm , chả nhẻ ăn học mấy chục năm BB mà kg phát đc quả phát đúng luật

kienpt108

Thượng Sỹ
Cái này thì lại làm khó BTC rồi! Làm sao xác nhận được người ta chơi gai bao lâu rồi! Hơn nữa những cao thủ có chút tiếng tăm rồi thì chắc cũng chẳng ai cố tình làm vậy. Mà có làm vậy mà thắng được người chơi gai lâu năm thì càng xứng đáng làm vua chứ sao? Vấn đề ở đây theo tôi nghĩ quan trọng hơn là làm sao đồng nhất được giữa những người "toàn gai" và những người "nửa gai". Chứ " vua gai" mà chỉ dùng gai là phụ còn "táng" mút là chính thì tôi thấy cũng kỳ kỳ thế nào ý. Nên chăng cứ quy định bắt buộc " toàn gai"? Tôi nghĩ cũng không ít người tham gia đâu vì nhiều cao thủ sẽ chuyển lắp 2 gai công (như D9 chẳng hạn) và ai chơi 1 gai dài +1 mút sẽ chuyển sang 1 gai dài + 1 gai công hay 2 gai dài...Thôi thì đã đặc biệt thì cho đặc biệt một thể đi !
Nếu chỉ đc đánh 2 gai thì e khẳng định với bác là giải ko quá 10 vdv tham gia. Cái bác gạch chân em nghĩ còn khó hơn cái em nói nhiều. Ý kiến của e cũng hướng đến mục đích như phần bác gạch chân đấy, vì đánh gai nghiệp dư đa phần là D, E, gặp trình A, B em nghĩ họ đanh 1 mặt FH cũng thì ae gai cũng chẳng có cửa đâu :))
Nói chung là 9 người 10 ý. BTC cứ quyết thôi :D

nguyenhoand

Thượng Sỹ
Nếu chỉ đc đánh 2 gai thì e khẳng định với bác là giải ko quá 10 vdv tham gia. Cái bác gạch chân em nghĩ còn khó hơn cái em nói nhiều. Ý kiến của e cũng hướng đến mục đích như phần bác gạch chân đấy, vì đánh gai nghiệp dư đa phần là D, E, gặp trình A, B em nghĩ họ đanh 1 mặt FH cũng thì ae gai cũng chẳng có cửa đâu :))
Chuẩn quá, ở trình A, B mà đánh gai BH và FH mặt MUT làm chủ công thì Cầm giải về là chắc

chanphong

Thượng Sỹ
Thực ra thì bạn hơi nặng lời rồi. Vấn đề giao bóng BTC sẽ xem xét lại sao cho hợp lý nhất, nhưng cũng nói với bạn rằng đến VĐV đội tuyển Việt Nam đi thi đấu Quốc tế cũng bị bắt giao bóng ầm ầm đến nỗi vừa giơ tay tung bóng là đã bị bắt lỗi, không đánh nổi. Nên vấn đề ở đây là "giải Vua gai" này chỉ là giải nghiệp dư, bạn cũng đừng nên nặng nề quá về vấn đề này.
BTC cũng xin nhắc lại là sẽ nghiêm túc xem xét lại vấn đề giao bóng sao cho hợp tình, hợp lý nhất.
Cảm ơn bạn đã góp ý!
Mình thấy ý kiến của CLB xuân Diệu hợp lý đấy. BTC NÊN THAM KHẢO. Đừng vì giải đấu mà đơn giản quá thì giải của Bạn sẽ k tiến xa được đâu. :)

chanphong

Thượng Sỹ
nhìn các comments thấy mấy bác máu thắng thua quá, tham gia giải chủ yếu vui và mở rộng tầm mắt (nhìn các cao thủ chơi gai, đục chọi, ...) là đủ rồi. k biết có ai giống tui kg?
Tui thi đấu, ai thích đục chọi hoặc gai anti gì chơi tuốt, thua thôi mà có gì đâu mà tức :D, mấy bác chỉ tức khi mấy bác muốn thắng :D, còn với tinh thần giao lưu học hỏi hoặc đổ mồ hôi thì don't care :D
Vẫn biết là vậy. Nhưng nói như Bác thì Vứt Mẹ Nó Luật đi. Chơi khác, Đã là giải thì phải theo luật chứ.

hungvotdoc

Thượng Tá
Thế tôi mới nói là cho giải nó trở nên "đặc biệt" luôn đi, (kiểu như là giải vợt dọc tổ chức ở Hải phòng đó) Vì chủ thớt đã đặt tên giải là" Vua gai" thì nên là 100% là gai. còn nếu không thì nên đổi tên giải đi.

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Trình A tạm bỏ qua, Trình B,C,D chơi 2 mút, giờ chuyển qua chơi 1 mút 1 gai công BH thì nó cũng xem xem 2 mút, chuyên gai trình tương đương may ra, ví dụ C cứng chơi kiểu này C mềm chuyên gai cũng te tua.

Chưa kể nó chơi BH mút có cái hay của mút, BH gai công cũng có cái hay của gai, bắn trái cũng khó chịu cực kỳ, chưa kể gai công có skill bạt xuyên xoáy mà mút ko có. Tầm trình D cứng là đã điều chỉnh động tác bắn giữa mút và gai công khỏe re chứ gì.

Nói chung là phải dựa vào kỹ năng " nhận dạng ", 2 là tự tôn ko chơi núp lùm của ae thôi

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Theo tôi đã thi là phải công bằng phải tuân thủ theo LUẬT & ĐiỀU LỆ may ra mới tránh đc tình trạng KIỆN CÁO sau này như 1 số giải hiện nay đang kiện cáo tùm lum te loe , bêu rếu nhau trên ORG như giải ĐN ...
Xin góp ý .
Có 2 phương án để cơ cấu nhân sự để giải hấp dẫn và bất ngờ
1 . Tất cả các vđv có sử dụng 1 mặt tà đạo là đc tham ( có thể quy định chỉ từ B trở xuống ) chia bảng bắt thăm . Cứ sau 1 vòng đấu lại bắt thăm 1 lần > rất đơn giản và hấp dẫn + hồi hộp > cứ theo sơ đồ soạn sẵn các vđv chỉ việc rút thăm ( số ) và ghép vào
2 . Do AE đa phần biết nhau nên phân chia theo hạng A & B và cũng tiến hành giống như 1 nhưng hạng A chấp điểm hạng B
P/S ; Nói thật chúng ta đang sống trong 1 XH có luật pháp có sự lãnh đạo sáng suốt của Đảng mà hàng ngày còn biết bao nhiêu tệ nạn , kiện cáo xảy ra thì thử hỏi 1 hội TÀ ĐẠO lại sống VÔ luật pháp hoặc luật pháp không rõ ràng thì sẽ ra sao ??? ;););)

Last edited:

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Đúng là gai góc lằng nhằng phức tạp...lần đầu tổ chức tất nhiên sẽ có những vấn đề sai sót để rút kinh nghiệm cho lần sau giải tổ chức được tốt hơn thành công hơn .chúng ta cũng phải thông cảm và phải cảm ơn btc đã tổ chức cho chúng ta những người chơi phản xoáy một sân chơi để chúng ta được giao lưu học hỏi đàm đạo về kỹ thuật về đòn ngón của phản xoáy...cứ lo cái giải mà làm gì..kể cả tất cả ace có sử dụng phản xoáy toàn miền bắc tụ họp giao lưu xong ăn uống đàm đạo là đã sướng rồi nhưng để tổ chức được một buổi đó cũng rất khó rồi..đây có btc đã tổ chức lo sân bãi mọi vấn đề còn thắc mắc gì nữa..còn cái ông chinh ba tai ngưoi thanh hóa giao bóng tuốt lúa kể cũng khó đấy ko phải ai cũng làm được đâu nhé ..nhưng chỉ để giao lưu giải trí thôi..chứ đánh giải thì ko thể chấp nhận được..kể thua do người ta giao bóng sai luật cũng ấm ức và ko phục tý nào kể cả giao lưu...tôi cũng tập ném bóng vào vợt rồi ko tập nổi khó lắm...Chúc giải thành công tốt đẹp...nếu rỗi tôi sẽ tham gia giải này..btc nên làm đúng luạt..hai mặt màu khác nhau....giao bóng đúng luạt....mặt gai phải nguyên ko cắt gép......vvvvv

Bình An

Trung Sỹ
Một số các bạn nói có cái đúng,có cái sai,nhưng kết luận là sai,bởi vì BTC ko nằm trong cơ quan đoàn thể nào hết,BTC không có nhiệm vụ phải tổ chức giải gai để ăn lương của Dân,chỉ nói ngắn thế thôi,các bạn ko nên có những lời lẽ quá đáng,mà chỉ dc phép thích thì tham gia,ko thích thì ko tham gia,nếu muốn tham gia nhưng thấy ko hợp lý thì góp ý.Thân.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Một số các bạn nói có cái đúng,có cái sai,nhưng kết luận là sai,bởi vì BTC ko nằm trong cơ quan đoàn thể nào hết,BTC không có nhiệm vụ phải tổ chức giải gai để ăn lương của Dân,chỉ nói ngắn thế thôi,các bạn ko nên có những lời lẽ quá đáng,mà chỉ dc phép thích thì tham gia,ko thích thì ko tham gia,nếu muốn tham gia nhưng thấy ko hợp lý thì góp ý.Thân.
SỐNG CHẾT MẶC BAY ... dừng động đến niêu Cơm nhà tao là đc . Hay hay và rất hay
Lại nhớ đến giảii người nước ngoài tổ chức tại VN gần đây . Quăng ném đục chọi BTC không cho nên vđv VN tuyên bố DÂN VN toàn đánh thế này và nên nhớ giải đang đánh ở VN ... Bó tay

Last edited:

HaQuocLinh

Thượng Tá
Giải cứ tổ chức aithích thì tham gia ai không thích thì nghỉ có vậy thôi mà! Có người tổ chức là ngon rồi, em thì luật gì cũng chơi được tuốt và phải tuân thủ theo BTC là điều hiển nhiên

Muốn đúng luật 100% thì mời tụi ITTF về làm trọng tài, máy kiểm tra vợt, keo tăng lực ... Xin hỏi tiền đâu ra ! nên có sân chơi là một sự cố gắng lớn của BTC roài. BTC dư sức đưa ra quy định hợp lý về giao bóng mình nghĩ thế.

Em xin bổ sung ý kiến: em nhớ không chính xác lắm hình như ai tham gia đóng 200.000 đ có phải không ạ? Em thấy ít nên đã mất công tham gia ta đóng thêm đi sao cho đủ tiền để vừa góp cùng BTC thuê sân bãi này nọ, vừa để mỗi đồng chí có 1 cái áo làm kỷ niệm, vừa để liên hoan cho máu lửa. Em thì khoái cái khoản sau cùng hơn^^^*.

Last edited:

Bình luận từ Facebook