Diễn đàn thay đổi phông nền liên tục các bác xem có bị kích thích ko!?

KVKM

Đại Uý
Theo xu thế chung các bác ạ, cần phải thay đổi hướng tới những thứ tích cực hơn.
Ngày xưa làm cty nước ngoài có slogan: " "Hay thay đổi chính mình để thay đổi ..."(đại khái là Cty)
AE bên kho đã có vài người thay đổi chuyển hàng ra ngoài - kết quả người nhẹ nhất là 7 năm tù, nặng nhất là 12 năm:)
Lời khuyên: Nói như các cụ phải có Đảng dẫn đường ( Nói khác hơn phải biết lắng nghe lòng Dân) - cứ thay đổi lung tung Sai Sách hếto_O;):)

tcgroup

Bố cu Tít
Dạ vầng, em thấy RẤT BẤT TIỆN, không nên thay đổi đột ngột mà lại
không hay bằng lúc trước như vậy ạ.

Diễn đàn vẫn y nguyên như cũ mà bác, có thay đổi gì đâu ạ, em cập nhật bổ xung trang chủ cho bongban.org thôi ạ, bên webtretho, tinhte, otofun... và các diễn đàn lớn khác họ cũng làm như này lâu rồi ạ

Trainee

Đại Tá
Diễn đàn vẫn y nguyên như cũ mà bác, có thay đổi gì đâu ạ, em cập nhật bổ xung trang chủ cho bongban.org thôi ạ, bên webtretho, tinhte, otofun... và các diễn đàn lớn khác họ cũng làm như này lâu rồi ạ
Mình giờ vào bằng Mobile (BlackBerry Z10), thấy phần Alerts bị che mất tý phía trên, chỉ nhìn thấy chút màu đỏ, nên không biết có bao nhiêu alerts.
Xem co lại chút đi!

lion

Đại Tá
Cái giao diện mới bị che mất banner ở trên, không nhìn thấy mình có bao nhiêu
thông báo, đề nghị BQT chỉnh lại trên cơ sở so sánh với khả năng hiển thị của
giao diện cũ ạ.

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Các bác dùng bao nhiêu nút hotkey này, và bao nhiêu nút hotkey trên này không có mà các bác hay dùng

Đây là phần cuối của web site, thường là cây tiền của web, khi diện tích thì rất to, nhưng lại ở tít cuối, em hỏi tỉ lê các bác nhìn thấy nó (khi đọc forum và chém gió) là bao nhiêu lần / 100 lần, chưa kể là nội dung nó gồm những gì, những ai em chưa nói

Không ai để ở dạng phân giải này khi lướt forum, vì bố cục quá bất hợp lý, khó theo dõi nội dung, nhưng nếu giảm độ phân giải đi, để đọc chữ, thì tất cả banner sẽ bị đẩy xuống dưới, em mà là nhà tài trợ thì em gỡ banner lâu rồi, vì để cho vui chứ không hỗ trợ gì cho bán hàng được cả, ...

Nên giảm kích thước banner xuống, chỉ cần to hơn avatar của nick một chút, và đặt 1 cột dọc, thì sẽ rất hiệu quả

Cái này nên xem lại code, vì có thể nền code không đưa banner và chữ cùng nền, mà rải nền banner trước, thành ra nó sẽ ưu tiên mảng trên trước

Cần xem lại căn phân giải chính thức của code, có thể coder để phân giải kiểu cũ, nên với các màn hình lớn, phân giải lớn hiện tại, nó gây ra tình trạng như em nói ở trên

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Tỉ lệ vàng trong bố cục không thể hiện ở đây, mấy bác không có ảnh Avatar thì em không nói, mà những bác như thế thường ít chém hoặc ít tham gia diễn đàn, hoặc tỉ lệ rất thấp

Nên:
1. Cho ảnh Avatar có khung chèn đúng bằng độ rộng của chữ
2. Nick là phần quan trọng nhất của thành viên diễn đàn, nó là ID cố định member, nên thực ra chính là CMND trên diễn đàn, nên để nó có MÀU NỔI BẬT, được CĂN TỰ ĐỘNG để độ dài luôn gần tương đương với ảnh Avatar
3. Ngày tháng nên đưa hết về số, không cần thiết đưa chữ vào, rườm rà nhưng lại khó theo dõi

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Đây là phần cá nhân hóa, thể hiện tính cách rất rõ của mỗi member, nó không quan trọng với BQT nhưng lại rất TÂM HUYẾT đối với mỗi mem --> CẦN, RẤT TỐT

Trong 1 trang viết, phần này thường chiếm 1/5 diện tích trang, lặp đi lặp lại, tốn tài nguyên nhưng lại không cần thiết --> KHÔNG CẦN, LOẠI BỎ

Trong khi

Khoảng trống dưới Avatar và giới thiệu là rất lớn, để trống, không tận dụng, nên đưa phần chữ ký vào dưới đó, tiết kiệm tài nguyên, tận dụng diện tích các trang, tăng năng suất lướt trang của các member

tcgroup

Bố cu Tít
Các bác có ý kiến gì cứ trao đổi ở đây nhé, em sẽ nói kỹ thuật nghiên cứu điều chỉnh sao cho phù hợp.

Hiện nay mọi chế độ đang để theo mặc định của Xenforo, mỗi khi có thêm tool mới có thể sẽ ảnh hưởng đến cấu trúc của diễn đàn.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các bác có ý kiến gì cứ trao đổi ở đây nhé, em sẽ nói kỹ thuật nghiên cứu điều chỉnh sao cho phù hợp.

Hiện nay mọi chế độ đang để theo mặc định của Xenforo, mỗi khi có thêm tool mới có thể sẽ ảnh hưởng đến cấu trúc của diễn đàn.
Cái này thì em lại chửa động đến bao giờ, chịu kỹ thuật

Bình luận từ Facebook