Dịch vụ bảo hành, bảo trì và sửa chữa các sản phẩm của Hỏa Châu

luuthangctm

Đại Tá
Hỏa Châu cho e hỏi bên mình có thể thay cán vợt đc k a, chi tiết là e muốn thay cán xiom hayabusa, n đang là cán fl và khá bé, e muốn thay sang cán tmb st thì bên a có thể chế cán và thay đc k a

Chào bạn.

Hiện bên mình không có cán TMB nên không thay giúp bạn được.
Bạn có thể tìm mua ốp cán bên ngoài, bên mình sẽ thay nhé.

a ơi
cốt em bị tước gỗ, thì sửa kiểu gì ạ???
có thay được không?

Nếu bề mặt bị hỏng nặng quá thì phải thay lớp gỗ bề mặt bạn ạ. Nếu hỏng nhẹ thì sẽ đắp một ít ở bên bề mặt. Nói chung rất nhiều cốt vợt nên phủ dung dịch bảo vệ bề mặt để ngăn tình trạng tước gỗ. Phổ biến hiện giờ người ta hay dùng sơn Acrylic hoặc PU phủ lên bề mặt nhưng cần có kỹ năng để bề mặt vừa được bảo vệ mà vẫn bám mặt vợt khi dán keo. Thông thường những cây vợt nhiều khả năng bị tước gỗ của Hỏa Châu bán ra đều được phủ keo bảo vệ. Đối với một số cốt vợt bề mặt ít bị tước gỗ cũng sẽ được phủ miễn phí nếu khách hàng có yêu cầu. Tất cả các cốt vợt khi bảo hành hay sửa chữa đều được để ý xử lý bề mặt trước khi trả cho khách. Vì vậy nếu bạn mua cốt của Hỏa Châu thì không cần phải nghĩ ngợi về vấn đề này nhé.

tuananh84

Thượng Sỹ
Bạn ơi cho mình hỏi mình muốn thay cái cán leoviz ruby giống cán opal có được ko a? cán ruby đời mới này hơi bé và dẹt ko ôm tay, mình thấy opal cầm cảm giác hơn.

luuthangctm

Đại Tá
Bạn ơi cho mình hỏi mình muốn thay cái cán leoviz ruby giống cán opal có được ko a? cán ruby đời mới này hơi bé và dẹt ko ôm tay, mình thấy opal cầm cảm giác hơn.

Cán Ruby hiện tại đã được cải tiến so với những lô hàng đầu tiên (lô đầu cán cầm hơi tròn). Mình rất tiếc vì những mẫu cán cũ không còn nên không thay cho bạn được. Bạn có thể lấy một chút viền bảo vệ cốt vợt, quấn đều vào cán sẽ ok hơn nhé.

@123

Binh Nhì
Nhiều người có nhu cầu thay cán quá nhỉ.. giá như Hỏa châu có nguồn thay được thì hay biết mấy. Mình cũng có cốt vợt tamca ngày trước nhưng cán vuông mà lại bé cầm đau tay quá.. Nếu khi nào có cán thay mới được thì Hỏa Châu thông tin giúp nha.

Cho hoi chut', HC có dịch vụ vào keo cán/viền vợt không ạ!
Bên mình hiện thời chưa có dịch vụ này bạn ạ.

Hoả Châu xin thông báo tạm ngừng dịch vụ sửa chữa thu phí cho đến hết tháng 5-2014 do xưởng đang quá tải công việc. Dịch vụ bảo hành miễn phí với các sản phẩm do Hoả Châu bán ra vẫn được duy trì bình thường.

Mong quý khách hàng thông cảm.

songphaisock

Trung Tá
Có cách nào độn gỗ cho cốt nặng lên tầm 10gr không anh ?
Có mỗi cách dùng viền nhôm dán vào vợt thôi em ạ. Bỏ cán cũ thay cán mới cũng là một cách nữa, tuy nhiên cách này chi phí hơi cao.
Dán viền nhôm, rồi tách cán ra thêm vật liệu vào cán rồi dán lại cũng tăng trọng lượng được mà, đâu nhất thiết phải thay cán mới

Dán viền nhôm, rồi tách cán ra thêm vật liệu vào cán rồi dán lại cũng tăng trọng lượng được mà, đâu nhất thiết phải thay cán mới
Nếu thêm vật liệu thì làm cây vợt từ cán rỗng sang cán đặc sẽ thay đổi cơ bản đặc tính cây vợt. Them nữa cách này không khả thì đối với vợt cán đặc bạn ạ.

Bình luận từ Facebook