Để vợt trong cốp xe máy và nhưng nơi nhiệt độ cao, nóng!!!

bóng bàn online

Đại Uý
Chuyện để vợt trong cốp xe máy hoặc những nơi nóng thì cốt không bị ảnh hưởng nhiều nhưng mút vợt thì bị ảnh hưởng rất lớn, spong bị nhão ra độ đàn hồi giảm, lớp toopsheet thì bị chai cứng lại và mất ma sát nên khi đánh cảm thấy bị xịt, thiếu lực và độ bám bóng kém. Việc này nhiều người chơi biết và đã tránh để vợt ở những nơi có nhiệt độ cao, nóng nhưng cũng không ít người chơi chưa biết do thói quen và tiện lợi khi đi đánh bóng thường để vợt trong cốp xe máy làm cho mút vợt nhanh hỏng. BBOL đăng thông tin mong anh em vào chia sẻ và đưa thông tin tới người chơi giúp người chơi bảo vệ được vợt của mình tốt hơn!!!

acemjss

Trung Tá
Em xin bổ sung thêm 1 chút nho nhỏ. Khi mặt vợt để trong cốp xe bị trơn (mất ma sát) các bác đừng vội vứt đi. Chỉ cần để ra nơi thoáng mát, khoảng 2-3 ngày sau sẽ trở lại trạng thái bình thường

bóng bàn online

Đại Uý
hiện tại bao vợt ít thấy loại có lớp nhung nỉ ở trong bác nhỉ? toàn lớp poly cảm giác mặt chạm vào dễ bị mất ma sát lắm
Nhung nỉ vẫn tạo ma sát với mặt vợt, nhưng kích thước bao ôm gọn vợt sẽ k cho vợt dịch chuyển trong bao nên cũng ít tạo ra sự cọ sát , chỉ giữa mặt vợt và bao vợt chỉ có lúc đúc vợt vào bao thì tạo ra sự cọ sát thôi. Nói chung cũng k nhiều, nếu bạn cẩn thận thì có thể sắm thêm cái túi bóng rồi đúc vợt vào túi sau đó cho vào bao. hihi. Ngu ý của mình!!!

Bình luận từ Facebook