Đẩy bóng trái tay gần bàn.

nhquanhn

Trung Uý
e cũng ko bít đánh nhưng đây là đánh bóng trái tay bác à.còn đây ko phải là giật mà chỉ là chặn đẩy đôi công.còn nếu là giật thì e ý chưa có lườn để có thể phát lực tốt.e nghĩ phải hạ thấp trọng tâm,tay vợt phải co về phía ng.sau đó sẽ cùng lườn và cánh tay để quăng ra.chỉ là trí tưởng tượng phong phú của cá nhân e thui.các bác góp ý cùng ạ

Trainee

Đại Tá
Tập cho trẻ thì đầu tiên phải chỉ bộ chân cho nó chuẩn đã chứ bác. Hoặc là nó đứng thế thì bác phải dịch chuyển vào giữa bàn mà phát bóng ?. Bộ chân, tư thế người đón bóng của cháu nó thế này thì đâu gọi là quả đẩy được nhỉ ?

son_canloc

Đại Tá
Cũng như clips kia , hình như cái tay trái có gì đó không ổn . Clips FH cũng thế . Nếu dùng động tác này nó sẻ ảnh hưởng tới thăng bằng trong di chuyển

Tập cho trẻ thì đầu tiên phải chỉ bộ chân cho nó chuẩn đã chứ bác. Hoặc là nó đứng thế thì bác phải dịch chuyển vào giữa bàn mà phát bóng ?. Bộ chân, tư thế người đón bóng của cháu nó thế này thì đâu gọi là quả đẩy được nhỉ ?
Cảm ơn bác!Mình sẽ tiếp thu để sửa, thực sự mình dạy theo Video 60 bài tập của Trung Quốc thấy HLV đẩy bóng sang trái để các bé đẩy bóng trái tay ạ!

Bình luận từ Facebook