Đau cơ vai , đã có Đại tướng quân

Trắng Đen

Thượng Tá
Mình đánh bóng a ma tơ thuộc hàng có thâm niên, dạo này hăng quá , tập nhiều, lối đánh bạo liệt vung tay nhiều, vào trận ko khởi động kỹ, dẫn đến đau cơ, đau gân ở vai dai dẳng cả tháng.
Cánh tay phải rất đau, ko kỳ lưng được, ko đánh tay như đi đều bước đc, nâng cánh tay trong lên hơi cao là thốn, đau ko chịu nổi. Bồng bé lên hoặc dẫn xe ngược xuống đất rất thốn, ko nổi, mất lực. Dù nghỉ ngơi vài bữa ko đánh, cả tuần ghiền quá chỉ cầm vợt tập nhẹ đôi công, đẩy bóng đỡ nhớ thui. Mỗi lần ham bạt bóng, giật bóng là thốn đau lại.

Cả tháng nay võ công bị phế.

Hôm qua em chợt nhớ đến bài trị bong gân trước đây ( ham bóng dơ chân lao vào bị thủ môn đá mạnh mũi bàn chân mạnh từ đưới lên bong gân xưng múp gần 2 tháng xa xưa). Em ngắt 1 đoạn lá Cây huệ Đại tướng quân, hơ trên lửa cho héo, rồi vò ra nước nhớt bôi lên vùng đau, để khô luôn.
Thật tuyệt vời, không thể ngờ chỉ một ngày vùng đau giảm 50% sàng ngày 2 giảm đau 90%. Các bác thử xem sao nhé. Quá đơn giản và cực kỳ công dụng.

phuongnguyen

Đại Tá
Mình đánh bóng a ma tơ thuộc hàng có thâm niên, dạo này hăng quá , tập nhiều, lối đánh bạo liệt vung tay nhiều, vào trận ko khởi động kỹ, dẫn đến đau cơ, đau gân ở vai dai dẳng cả tháng.
Cánh tay phải rất đau, ko kỳ lưng được, ko đánh tay như đi đều bước đc, nâng cánh tay trong lên hơi cao là thốn, đau ko chịu nổi. Bồng bé lên hoặc dẫn xe ngược xuống đất rất thốn, ko nổi, mất lực. Dù nghỉ ngơi vài bữa ko đánh, cả tuần ghiền quá chỉ cầm vợt tập nhẹ đôi công, đẩy bóng đỡ nhớ thui. Mỗi lần ham bạt bóng, giật bóng là thốn đau lại.

Hôm qua em chợt nhớ đến bài trị bong gân trước đây ( ham bóng dơ chân lao vào bị thủ môn đá mạnh mũi bàn chân mạnh từ đưới lên bong gân xưng múp gần 2 tháng xa xưa). Em ngắt 1 đoạn lá Cây huệ Đại tướng quân, hơ trên lửa cho héo, rồi vò ra nước nhớt bôi lên vùng đau, để khô luôn.
Thật tuyệt vời, không thể ngờ chỉ một ngày vùng đau giảm 50% sàng ngày 2 giảm đau 90%. Các bác thử xem sao nhé. Quá đơn giản và cực kỳ công dụng.
Đau khớp khuỷu tay xử lý được k bac?

nvh78

Đại Tá

Đánh ở đó nhiều các em xinh tươi thế,bảo sao hăng là phải:p:D

Trắng Đen

Thượng Tá
Đau khớp khuỷu tay xử lý được k bac?
Em không chuyên nên ko trả lời 9 xác cho bác được :).
Em chỉ dựa trên kinh nghiệm 2 lần của bản thân đã thành công, mà hay nhất là lần bong gân chân to như chân voi mà voi gần 2,3 tháng mà dùng nó xẹp và hết rất hay.
Bác cứ hơ lửa bôi lên thử xem, cây này dân gian ứng dụng nhiều và vang danh lắm. Ko xong thì thôi ko mất mát gì

Amateu-pt

Trung Sỹ
Quê tôi gọi là cây lá Náng nhưng chỉ dùng chữa bong gân chưa dùng cho giãn cơ bao giờ ..?
Hình đây ạ

phuongnguyen

Đại Tá
Em không chuyên nên ko trả lời 9 xác cho bác được :).
Em chỉ dựa trên kinh nghiệm 2 lần của bản thân đã thành công, mà hay nhất là lần bong gân chân to như chân voi mà voi gần 2,3 tháng mà dùng nó xẹp và hết rất hay.
Bác cứ hơ lửa bôi lên thử xem, cây này dân gian ứng dụng nhiều và vang danh lắm. Ko xong thì thôi ko mất mát gì
Thank, de minh thu va bao kq cho ae, bac o Kgiang??? Cho nao the?

Trắng Đen

Thượng Tá
Đánh ở đó nhiều các em xinh tươi thế,bảo sao hăng là phải:p:D
mình đánh 3 nơi,
Nơi thứ nhất toàn ... U 50,60 kkk ->hưu trí các bô lão toàn đánh theo gai hoặc điểm rơi và xoáy. chủ yếu 99% là đánh đôi. Lâu lâu biễu diễn màu mè.
Nơi thứ 2, CLB tuần đánh 1,2 buổi. Chủ yếu là vào tập kỹ thuật, ko đấu trận. Hạng gà nên chỉ đánh với mấy anh,chú cô U40, 50. U18,20 mấy tên hạng A giành hết rồi.

Còn lại thì làm chỉ chỏ ở team cơ quan,có 4 ả kiều nữ, do chỉ đứng chỉ chỏ và mô phạm nên ít khi bạo liệt lắm, mở miệng ra là "thầy thầy" nên ... liệt lâu rồi. kkk

BAC SUP

Đại Tá
Xin chia sẻ tý gọi là kinh nghiệm
Ai đánh khi dơ tay lên bị đau hẫy làm thế này xem có đỡ không nhé,thường bị đau ở trên vai ,hãy dùng tay phía bên không đau ấn và giữ chỗ vai đau xuống ( thường chỗ nhô cao nhất trên vai) trong khi đó nâng cánh tay đau lên ,vì có thể có một cái khớp nhỏ bị trệch nên nó đau ,khi nâng lên thì nên đưa đi đưa lại (xoay)vài lần ,( nâng cánh tay theo chiều ngang người thì tốt hơn) mình toàn làm thế ,
Còn các chỗ bị va chạm khác, nếu có thể nên ra hiệu thuốc mua một lọ salonpass spray lạnh ,khi bị xịt luôn như các vận động viên bóng đá họ vẫn xịt ấy ,sẽ không bao giờ bị xưng và tụ máu ở chỗ bị bầm dập ,( vết thương kín thôi nhé )

Nó đây

http://www.amazon.com/Salonpas-Pain-Relieving-Spray-Ounce/dp/B00759WR7I

Last edited:

Heo con

Đại Tá

Mình đánh bóng a ma tơ thuộc hàng có thâm niên <=== ghê ghê kakaak. Mà cách này chữa hết hẳn không hay chỉ là 1 liều thuốc chữa đau tạm thời?

Trắng Đen

Thượng Tá
Mình đánh bóng a ma tơ thuộc hàng có thâm niên <=== ghê ghê kakaak. Mà cách này chữa hết hẳn không hay chỉ là 1 liều thuốc chữa đau tạm thời?
Không biết hết ko nhưng giờ ngoài kỳ vai khi tắm cho em và nhiều nguời khác, em có thể hít đất, bế bé 16kg, bế bé 50kg,....... ok

Bình luận từ Facebook