Đau bắp sau tay và đau vai

Cuongngoquyen

Trung Uý
Hiện tại mình đang bị đau bắp tay sau và đau vai mà không rõ lý do gì vì chưa đi khám cụ thể. Chính vì thì mà khi xung trận bị mất cảm giác bóng nên những cú giật thuận tay trở nên hiền vô cùng. Hiện mình đang nghỉ chơi 1 hôm rồi. Có bro nào chia sẻ kinh nghiệm để xử lý loại chấn thương này không ạ (không phải dạng đau cơ kiểu mới chơi nên bị mỏi và đau cơ đâu ạ). Tks các bro nhiều

oldfox

Đại Tá
Hiện tại mình đang bị đau bắp tay sau và đau vai mà không rõ lý do gì vì chưa đi khám cụ thể. Chính vì thì mà khi xung trận bị mất cảm giác bóng nên những cú giật thuận tay trở nên hiền vô cùng. Hiện mình đang nghỉ chơi 1 hôm rồi. Có bro nào chia sẻ kinh nghiệm để xử lý loại chấn thương này không ạ (không phải dạng đau cơ kiểu mới chơi nên bị mỏi và đau cơ đâu ạ). Tks các bro nhiều
Có thể là triệu chứng bệnh phổi đấy bạn, đi khám sớm kẻo hối hận...:confused:

Cuongngoquyen

Trung Uý
Bro lại trêu mình rồi, đầu tuần bị đau nhưng nghĩ là đau bình thường nên vẫn đi tập và chiến đấu, nhưng chẳng đỡ mà còn đau hơn nên mới khệ nên lên đây xin các bác tí kinh nghiệm để tự điều trị mà

Trainee

Đại Tá
Bro lại trêu mình rồi, đầu tuần bị đau nhưng nghĩ là đau bình thường nên vẫn đi tập và chiến đấu, nhưng chẳng đỡ mà còn đau hơn nên mới khệ nên lên đây xin các bác tí kinh nghiệm để tự điều trị mà
Nếu vậy thì là đau mới còn gì, trên kia bạn lại bảo là (không phải dạng đau cơ kiểu mới chơi nên bị mỏi và đau cơ đâu) nên mình nghĩ bệnh khác.
Nếu vừa bị đầu tuần, giờ vẫn chưa khỏi thì nhìn chung giống như mình hôm 30/4 vừa rồi đánh giải. BTC muốn làm gọn cho xong, sáng đó đánh đơn, đôi tùm lum cả lên tới ~1h mới xong. Mình tối trước nhậu, ngủ muộn, sáng đánh lại hơi bị căng cứng, đánh gồng tay, bạt nhiều hơn giật mềm mại. Nhất là có một trận gặp tên kia đánh theo rơ câu cá, ăn được một điểm thì phải bạt tới 4, 5 quả, ... hậu quả là một tuần sau đó đau nhẹ, nhưng sâu sau bả vai, bắp sau tay, ... cảm giác luôn tưng tức và mỏi sâu làm FH đánh như bị phế luôn ... nghỉ bỏ hoặc chỉ dợt nhẹ nhàng cho đỡ thèm bóng gần một tuần mới trở lại bình thường.
Bạn thử nghĩ lại xem nguyên nhân gây bị đau là gì? Có phải hôm đó đánh nhiều hơn bình thường, lực đánh mạnh hơn bình thường, đánh mà không khởi động, hay đánh nhiều sau đó đi nhậu, ....

Diem_ND

Đại Uý
hay có thể do bác ko khởi động trước khi chơi nên lúc phát lực quá mạnh làm tổn thương hệ thống cơ.em nghĩ bác nên nghỉ chơi mấy hôm cho lành

drsan

Thượng Tá
Thứ nhất bạn cứ nghỉ ngơi đã!

hungcklc

Trung Sỹ
vkđ, sao lại phán sang phổi được nhỉ. e cũng đang bị tình trạng này, nhưng đau ở xương quai xanh bên phải gần ức ạ. mong ý kiến chuyên gia giúp đỡ :)

drsan

Thượng Tá
vkđ, sao lại phán sang phổi được nhỉ. e cũng đang bị tình trạng này, nhưng đau ở xương quai xanh bên phải gần ức ạ. mong ý kiến chuyên gia giúp đỡ :)
Bạn
Nói có lý đó! Nói ra sợ ae sợ! Bạn không chủ quan được đâu! Chụp xq cột sống cổ, xq tim phổi, công thức máu...tổng hết 250k tiền cận lâm sàng. Tiền khám 15k đến 250k (tùy chọn bs khám)

drsan

Thượng Tá
Miêu tả khó quá, không cụ thể bạn ah. Bạn miêu tả đau ở tư thế nào, đau lan ra đâu chạy như thế nào, ấn chỗ nào đau...

Cuongngoquyen

Trung Uý
Nếu vậy thì là đau mới còn gì, trên kia bạn lại bảo là (không phải dạng đau cơ kiểu mới chơi nên bị mỏi và đau cơ đâu) nên mình nghĩ bệnh khác.
Nếu vừa bị đầu tuần, giờ vẫn chưa khỏi thì nhìn chung giống như mình hôm 30/4 vừa rồi đánh giải. BTC muốn làm gọn cho xong, sáng đó đánh đơn, đôi tùm lum cả lên tới ~1h mới xong. Mình tối trước nhậu, ngủ muộn, sáng đánh lại hơi bị căng cứng, đánh gồng tay, bạt nhiều hơn giật mềm mại. Nhất là có một trận gặp tên kia đánh theo rơ câu cá, ăn được một điểm thì phải bạt tới 4, 5 quả, ... hậu quả là một tuần sau đó đau nhẹ, nhưng sâu sau bả vai, bắp sau tay, ... cảm giác luôn tưng tức và mỏi sâu làm FH đánh như bị phế luôn ... nghỉ bỏ hoặc chỉ dợt nhẹ nhàng cho đỡ thèm bóng gần một tuần mới trở lại bình thường.
Bạn thử nghĩ lại xem nguyên nhân gây bị đau là gì? Có phải hôm đó đánh nhiều hơn bình thường, lực đánh mạnh hơn bình thường, đánh mà không khởi động, hay đánh nhiều sau đó đi nhậu, ....
Có lẽ mình giống bro rồi. 2 hôm đầu tuần vừa vác vợt đến CLB được mấy bác gọi vaof đánh luôn chưa kịp khởi động. Chưa làm nóng nên giật như bạt. Đánh liền 2 trận sau đó mới quay lại khởi động. Đúng là chẳng cái dại nào giống cái dại nào. bị đau sau đó 2 hôm đi tập và đánh có khởi động nhưng vào những cú FH cần tăng lực và miết xoáy thì đau, được vài phát bỏ luôn FH. Khổ thế

drsan

Thượng Tá
Đau phần bắp sau của cánh tay và đau phần cơ vai, nhói nhói, tức tức bro ak.
Ok. Khả năng do co kéo cơ cục bộ làm ảnh hưởng dây thần kinh. Tránh gắng sức, động tác lặp đi lặp lại trong thời gian dài liên tục.
nghỉ ngơi, tập thể dục nhẹ nhàng, thường sau 1 tuần là khỏi.

Last edited:

Heo con

Đại Tá
Ok. Khả năng do co kéo cơ cục bộ làm ảnh hưởng dây thần kinh. Tránh gắng sức, động tác lặp đi lặp lại trong thời gian dài liên tục.
nghỉ ngơi, tập thể dục nhẹ nhàng, thường sau 1 tuần là khỏi.
Để bạn ấy bình tĩnh bác ơi, nghe ớn quá, bình tĩnh nha bạn @drsan

Trainee

Đại Tá
gắng sức, động tác lặp đi lặp lại trong thời gian dài liên tục.

nghe ớn quá, bình tĩnh nha bạn @drsan

Heo con xin nghỉ một tuần vụ gắng sức lặp đi lặp lại, thế mà vợ trẻ không chịu :)
Cố ra lợn con đi Heo ui, không thì bảo vợ du lịch chuyến Vũng Tàu ngắn đôi đêm, mình hứa là ổn ngay ;)

Bình luận từ Facebook