Đập hộp cốt vợt AVX/Avalox P900

anhkhoi

Đại Tá
Hoả Châu cho hỏi cốt vợt P900 có còn hàng cán FL nữa không vậy?
Trọng lượng khoảng bao nhiêu?
Combo nào dùng tốt cùng với cốt vợt này?
Mình ở Khánh Hoà thì đặt hàng khoảng bao lâu?
Khánh hòa ở đâu vậy bạn, đến clb lạc hồng giao lưu

Xin cho hoi nen mua Avalox P900 hay P700 hay blue 777? So sanh dum cam giac cua cac cot tren so voi stiga CR
Tuỳ giơ đánh mà chọn cốt thôi bạn ơi. P900 đánh tầm trung và xa bàn, thiên về giật. P700 cân bằng được cả công và thủ, vừa giật vừa bạt, chặn đẩy đôi công được, rất toàn diện. BT777 thì giật tốt nhưng cần phải quen với độ đàn hồi của nó mới phát huy được tác dụng.

Gần giống với Clipper nhất thì là P700. P700 nảy hơn Clipper một chút bạn nhé.

Haicanghp

Binh Nhì
Hỏa châu cho hỏi: cốt P900 có trọng lượng < 90gr khi đánh bóng gần bàn và xa bàn khác nhau ở những điểm gì so với cây có trọng lượng >90gr. Đang muốn lấy một cây mà chưa biết chọn là bao nhiêu gr. Mình đang chơi TmB w7.

Hỏa châu cho hỏi: cốt P900 có trọng lượng < 90gr khi đánh bóng gần bàn và xa bàn khác nhau ở những điểm gì so với cây có trọng lượng >90gr. Đang muốn lấy một cây mà chưa biết chọn là bao nhiêu gr. Mình đang chơi TmB w7.
Nặng hơn thì đánh xa bàn đầy đủ lực hơn bạn ạ. Tuy nhiên nhẹ thì khống chế bóng trong bàn tốt hơn. TMB 7w cứng, nặng, bạn đổi sang P900 thì nên chọn con nặng cho quen. Mà P900 chủ yếu là nặng trên 90g bạn ạ.

Haicanghp

Binh Nhì
Cảm ơn Hỏa châu đã tư vấn nhiệt tình đúng vấn đề mình cần. Cho hỏi thêm, khi đánh p900 nếu gắn Fh là mặt RazkaX khác gắn mặt Aeolus 475 cơ bản ở điều gì. Mình thích moi xoáy sau đó demi. Hai mặt này mặt nào bền hơn. Mình đang dùng Fh là RazkaX, chưa chơi Aeolus.

Cảm ơn Hỏa châu đã tư vấn nhiệt tình đúng vấn đề mình cần. Cho hỏi thêm, khi đánh p900 nếu gắn Fh là mặt RazkaX khác gắn mặt Aeolus 475 cơ bản ở điều gì. Mình thích moi xoáy sau đó demi. Hai mặt này mặt nào bền hơn. Mình đang dùng Fh là RazkaX, chưa chơi Aeolus.
RakzaX có bề mặt hơi nhám hơn Aeolus và Aeolus có cảm giác mịn hơn. Vì vậy trong các kỹ thuật như chặn, bạt, đôi công RakzaX sẽ ổn định hơn. Còn bề mặt mịn, láng của Aeolus sẽ giằng xoáy tốt và ổn định hơn, rất hữu dụng cho các kỹ thuật tạo xoáy như giật, móc cổ tay trên bàn, gò, bắt ngắn.
Độ bền của 2 mặt theo mình là tương đương nhau. Tuy nhiên mình thấy nếu giữ được độ bám lâu thì Aeolus 450 > RakzaX > Aeolus 475.

Haicanghp

Binh Nhì
Cảm ơn Hỏa Châu . Sẽ bố trí thời gian sớm nhất đến HC để chọn cốt vợt P900 và gắn mặt như đã tư vấn. Chúc HC kinh doanh ngày càng phát triển và luôn tư vấn nhiệt tình, bổ ích cho anh chị em bóng bàn phong trào.

Haicanghp

Binh Nhì
Hỏa Châu cho hỏi cốt vợt P900 xếp vào có STYPE thuộc loại nào: OFF-, OFF, OFF+, OF++. Công ty có bán hàng vào ngày nghỉ T7 hoặc CN hàng tuần không? Cửa hàng tại Hải phòng có hàng này hay không? Xin cảm ơn nhiều.

Hỏa Châu cho hỏi cốt vợt P900 xếp vào có STYPE thuộc loại nào: OFF-, OFF, OFF+, OF++. Công ty có bán hàng vào ngày nghỉ T7 hoặc CN hàng tuần không? Cửa hàng tại Hải phòng có hàng này hay không? Xin cảm ơn nhiều.
Thông tin in trên vợt nguyên văn là thế này bạn ạ:
Excellent combination of specially selected 9-ply natural wood that enables high level ALLROUND OFFENSIVE PLAY.

Tạm lược dịch là dành cho giơ đánh tấn công toàn diện.
Cá nhân mình đánh giá cốt có tốc độ tầm OFF. Còn thực sự tốc độ của nó đến đâu còn tùy vào cách vào bóng và tiếp xúc của mỗi người nữa.

Đây anh ạ.
Gỗ cực già :)

Haicanghp

Binh Nhì
Đã nhìn thấy cốt của mình. Chiều mai mình đã có vợt mới để chơi, hy vọng lên được 1-2 bóng trong thời gian tới. Kiên HC rất chuyên nghiệp và nhiệt tình. Trân trọng.

Haicanghp

Binh Nhì
Được Mr Kiên tư vấn, mình gắn combo P900, Fh: Palio aeolus 450, Bh: Palio Blist 2010. Mới đánh được 2 buổi, về cảm nhận (vì trình còi ) khi đọc các trang về P900 của Hỏa châu , mình thấy rất sát thực: đàn hồi cao, xoáy, móc trái trên bàn dễ dàng, giật phải không tốn lực, đối phương chặn bị bung nhiều....Bắt ngắn trên bàn chưa quen thấy hơi nẩy, hơi rung, đánh trung và xa bàn tốt hơn TmB w7 rất nhiều( mặc dù TmB w7 được bạn thân xách tay từ Tokyo về). Do đã đọc kỹ các bài viết về P900 của Hỏa châu, @ Trạng Cá.....nên mình làm quen và điều chỉnh thấy hiệu quả ngay. Khi đánh các đối quen của mình đều nói bóng đi sang bị chồm, cắm bàn khó chịu so với TmB w7 rất nhiều đặc biệt là quả giật phải( mặt thì có khác nhau trước mình đánh TmB với Fh: Rakza X, Bh: Vega Euro). Tự nhận thấy rất hay và phù hợp với bản thân mình. Cảm ơn Mr Kiên HC rất nhiều khi tư vấn và bán hàng cho mình mặc dù chưa gặp mặt mà chỉ nói chuyện qua điện thoại. Rất hài lòng.

Bình luận từ Facebook