Đánh với người phòng ngự anti

Các bác cao thủ cho em hỏi ngu 1 câu.Em đánh đơn vs 1 ông già 60t.ông đánh mặt trái anti(ve được) và thủ rất hay.thỉnh thoảng mới đập 1 quả.em đánh ko thủng và thua 0-3.
Em muốn hỏi làm sao thắng được ông này ạ.các bác có cao kiến gì giúp em

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Bản thân giao bóng.
I . giao bóng xuống nặng.
1. giao xoáy nặng vào anti
2. họ trả qua phải thì gạt động tác úp vợt giống đôi công, qua trái thì ép vợt ve.
3. họ trả lại bằng anti lại Gò.
4. lặp lại bước 2.
II. Giao lên, giao chuội sốc thẳng vào anti
1. giao lên, sốc dài vào bên trái.
2. Giật
3. Giật tiếp nếu đủ chân, thiếu chân Gò lại.
4. nếu giật quả 3 thì quả 4 gò, bê bóng qua bàn. còn nếu quả 3 ma Gò lại vào anti thì quả 4 nhớ lại bước 2 ở I.
Các quả sau như 3,4 mục I.
Đối phương giao bóng chỉ Cần chú ý,
khi họ giao bằng mặt vợt anti, dù dộng tác có thế nào, cũng thỉ có bóng lỏng và chội. Không bao giờ có xoáy xuống, lên, hay ngang ở mức độ nặng như giao bằng mút, nên cứ yên tâm mà dựng vợt lên mà trả giao bóng.

Last edited:

haonguyen282

Trung Sỹ
Bác ấy phòng thủ hay theo mình nghĩ không phải vấn đề chính. Mà vấn đề chính là bạn đánh bóng hỏng nhiều hơn nên thua ấy. Hồi xưa mình cứ nghĩ người ta quá hay làm mình đánh không lại, nhưng sau 1 thời gian tìm hiểu thì thấy nguyên nhân chính là ở mình toàn đánh banh hỏng để mất điểm. Và sau khi mình cải thiện đc kĩ thuật tấn công và gặp lại đối thủ thì số lượng banh hỏng giảm đi đáng kể và kết quả là mình thắng.

Vì vậy, mình nghĩ bạn nên tập giật thêm cho ổn định và học thêm vài bài chiến thuật cho thuộc lòng để vô trận ít phải suy nghĩ phải đánh thế nào. Lúc này, mọi thứ đều là phản xạ của bạn.
Thân

tosiosHD

Đại Tá
Bản thân giao bóng.
2. họ trả qua phải thì gạt động tác úp vợt giống đôi công, qua trái thì ép vợt ve.
4. lặp lại bước 2.
2. Giật
4. nếu giật quả 3 thì quả 4 gò, bê bóng qua bàn. còn nếu quả 3 ma Gò lại vào anti thì quả 4 nhớ lại bước 2 ở I.
khi họ giao bằng mặt vợt anti, dù dộng tác có thế nào, cũng thỉ có bóng lỏng và chội. Không bao giờ có xoáy xuống, lên, hay ngang ở mức độ nặng như giao bằng mút, nên cứ yên tâm mà dựng vợt lên mà trả giao bóng.
Đánh với anti, ngoài vấn đề về kỹ chiến thuật như bác docmaorg đã nói trên đây, bạn phải rèn luyện thêm tâm lý, bản lĩnh chiến đấu ở những thời điểm then chốt. Đánh với anti thì ko thể nóng vội hay bực tức được. Tinh thần phải thật thoải mái, thư thái thì mới chiến đấu tốt được.
Mình đã và đang phải đánh với đối thủ ngang cơ chơi lúc thì anti, lúc thì gai đây. Có những lúc tức điên người, chỉ muốn quăng vợt đi thôi vì mãi mới kiếm được 1 điểm, trong khi sơ xuất tí là bị họ lên 4-5 quả liền, có khi dẫn 9-5, 9-4 mà vẫn thua. Vì vậy, ngoài kỹ thuật phải hoàn thiện, vấn đề tâm lý khi chơi với gai, anti là cực kỳ quan trọng.

pkhuyenthoai

Đại Tá
Bác ấy phòng thủ hay theo mình nghĩ không phải vấn đề chính. Mà vấn đề chính là bạn đánh bóng hỏng nhiều hơn nên thua ấy. Hồi xưa mình cứ nghĩ người ta quá hay làm mình đánh không lại, nhưng sau 1 thời gian tìm hiểu thì thấy nguyên nhân chính là ở mình toàn đánh banh hỏng để mất điểm. Và sau khi mình cải thiện đc kĩ thuật tấn công và gặp lại đối thủ thì số lượng banh hỏng giảm đi đáng kể và kết quả là mình thắng.

Vì vậy, mình nghĩ bạn nên tập giật thêm cho ổn định và học thêm vài bài chiến thuật cho thuộc lòng để vô trận ít phải suy nghĩ phải đánh thế nào. Lúc này, mọi thứ đều là phản xạ của bạn.
Thân

Thân
Bác có thể cho vài bài chiến thuật để kham khảo

• Like
Reactions: LGB

khanhcfc

Thượng Tá
Bản thân giao bóng.
4. lặp lại bước 2.
2. Giật

Bác áp dụng chiến thuật này thì đi sơm ....

docmaorg

Đại Tá
Bác áp dụng chiến thuật này thì đi sơm ....
Bạn ơi đây là bước đầu đánh anti khi chưa có cách đối phó. Nếu đánh với gai và anti vững thì phải hiểu nguyên lý trả bóng của gai và anti, sau đó là thực chiến nhuyễn. Đến lúc nhuyễn rồi thì người đánh gai và anti tự hỏng chứ mình ko hỏng.

Last edited:

rentokil

Binh Nhất
Dồn hết qua càng phải, bắt ngắn rồi giật vồng. Đừng giao banh xoáy hay cắt hiểm dễ đánh hỏng lắm.

sardius0114

Đại Tá
Đánh với anti, ngoài vấn đề về kỹ chiến thuật như bác docmaorg đã nói trên đây, bạn phải rèn luyện thêm tâm lý, bản lĩnh chiến đấu ở những thời điểm then chốt. Đánh với anti thì ko thể nóng vội hay bực tức được. Tinh thần phải thật thoải mái, thư thái thì mới chiến đấu tốt được.
Mình đã và đang phải đánh với đối thủ ngang cơ chơi lúc thì anti, lúc thì gai đây. Có những lúc tức điên người, chỉ muốn quăng vợt đi thôi vì mãi mới kiếm được 1 điểm, trong khi sơ xuất tí là bị họ lên 4-5 quả liền, có khi dẫn 9-5, 9-4 mà vẫn thua. Vì vậy, ngoài kỹ thuật phải hoàn thiện, vấn đề tâm lý khi chơi với gai, anti là cực kỳ quan trọng.
chuẩn luôn. nếu là cùng trình độ, đánh với gai và anti mà hăng máu, đánh vội là đi rất nhanh. phải luôn giữ đc bình tĩnh trong suốt cả trận (mà cái này thì phải tập luyện nhiều, hix).

sardius0114

Đại Tá
Bản thân giao bóng.
4. lặp lại bước 2.
2. Giật
trái, phải em đều bắn đc. nhưng hễ cứ bị gai hay anti block lại, bóng sang mất lực, mất xoáy là em bị mất nhịp, thiếu chân đánh quả tiếp theo. có lẽ phải nghe theo bro, bình tĩnh gò lại quả bóng đó, chờ thời cơ bắn quả sau. :D

bui loi

Binh Nhất
đánh với an ti , ho trên cơ thi không nói,nếu ngang cơ trước tiên bạn phải chấp nhận thua nhiều trận để làm quen với an ti,bóng an ti sang hơi chậm ,có lúc bóng như dừng lại ,nên phải bình tĩnh hơi chậm lại một nhịp ,quả nào ngon đúng tầm mới đánh mạnh ,hết tay ,còn không thì đưa nhẹ nhàng sang,nếu cắt phải hơi dựng vợt không bóng sẽ nổi cao thậm chí ra ngoài.nếu họ ve thì đừng kê,chặn trên bàn ,mà lùi ra đỡ ngoài bàn hạ thấp vợt hơn so với đỡ mút

ngtrantoan

Đại Tá
Các bác cao thủ cho em hỏi ngu 1 câu.Em đánh đơn vs 1 ông già 60t.ông đánh mặt trái anti(ve được) và thủ rất hay.thỉnh thoảng mới đập 1 quả.em đánh ko thủng và thua 0-3.
Em muốn hỏi làm sao thắng được ông này ạ.các bác có cao kiến gì giúp em
E giống a, a đánh với 1 chú chơi 1 mặt anti và rơ thủ, toàn tự thua là chính

Bình luận từ Facebook