Đánh đôi

Hoa anh tuc

Thượng Tá
Em hỏi thẳng mà các bác cứ trả lời queo
Em muốn đc chỉ giáo về cách di chuyển vị trí để đồng đội dễ đỡ, để mình vào tư thế trả bóng ko bị bị động hoặc giao bóng, trả bóng thế nào...

nvh78

Đại Tá
Em hỏi thẳng mà các bác cứ trả lời queo
Em muốn đc chỉ giáo về cách di chuyển vị trí để đồng đội dễ đỡ, để mình vào tư thế trả bóng ko bị bị động hoặc giao bóng, trả bóng thế nào...
Em hỏi trong trường hợp đôi đánh nữ+nữ hay nữ+nam?

nvh78

Đại Tá
Lại...
Em hỏi thật mà. Bthg chơi, em di chuyển tệ lắm, nhưng đó chỉ là chơi vui, còn lần này khác, nên em muốn biết, ko thì múa ba lê có mà ê mặt
Nói thật!em xem các đôi múa ba lê có uyển chuyển ko?

khigia dienluc

Trung Uý
Hì, về kỹ thuật chiến thuật thì mình trình thấp nên không dám tư vấn, tiếp tục hóng ké chỉ giáo của các cao thủ. Chỉ chia sẻ yếu tố tâm lý từ kinh nghiệm bản thân khi đánh đôi :
- Điều số 1 : phải tự tin bản thân mình, dám đánh, không hoang mang khi lỡ đánh hỏng 1, 2 quả
- Điều số 2 : phải tin tưởng đồng đội của mình. Tuyệt đối không cự cãi, trách móc hay tỏ thái độ bực tức ngay giữa trận đấu khi đồng đội đánh hỏng. Thay vào đó hãy động viên khích lệ để đồng đội ổn định lại và đánh tốt hơn ở quả sau, ván sau, trận sau …
- Điều số 3 (kể cả cho đánh đôi lẫn đánh đơn) : không bao giờ bỏ cuộc sớm hoặc có tâm lý buông xuôi dù cho đối thủ dẫn trước bao nhiêu. Đã có rất nhiều trường hợp lội ngược dòng ngoạn mục và thành công.

attack01

Đại Uý
Khi đánh đôi bóng bàn thì cần lưu ý gì ạ?

1. Giao bóng ngắn (chuội hoặc xoáy xuống) về phía gần mép bàn tránh đối phương cài góc đồng đội. Người quyết định trái giao bóng kiểu gì là người đánh sau chứ không phải người giao bóng.
2. Đỡ bóng bên nào thì di chuyển ngang ra bên đó rồi vòng ra sau lưng đồng đội để vào vị trí giữa bàn lại. Nếu 2 người mỗi người thuận 1 tay thì mỗi người đứng 1 bên tiện hơn thì phải.
3. Không bao giờ la bồ mình dù đánh ra ngoài, nếu xém vào thì nên khích lệ để tăng tự tin
4. Khi nào gác 10-7 hay 10-8 thì giao bóng chuội (hoặc bung) dài vào người đối thủ. Nếu là 10-9 thì nên giao ngắn xoáy xuống (đừng giao bóng dài)
5. Trình độ bèo như mình thì đánh đôi mình chỉ tập trung vào đưa điểm rơi bóng khó, không cần đánh mạnh, chỉ cần đều và điểm rơi. Còn trình cao thì mình không dám bàn vì có biết gì đâu mà nói :)

Bình luận từ Facebook