Dán mặt vợt hay bị bong

Nghiêm Hoàng

Trung Uý
Thưa các bác, em chuyển sang đánh gai nên sd cốt 2 tốc độ nhưng một mặt rất hay bị bong. Các bác cho em xin cách xử lý với ah. Em đAng tính lấy giấy giáp thật mịn về đánh qua nhưng sợ lần sau bóc mút lại tước gỗ

TimoBoll Hồng

Thượng Tá
Thưa các bác, em chuyển sang đánh gai nên sd cốt 2 tốc độ nhưng một mặt rất hay bị bong. Các bác cho em xin cách xử lý với ah. Em đAng tính lấy giấy giáp thật mịn về đánh qua nhưng sợ lần sau bóc mút lại tước gỗ
Bác quét keo lên cốt 1 lớp trước, để cho khô xog quét thêm 1 lớp keo đè lên nữa và dán mus vào, giải quyết được tình hình thực tại của bác ngay hihi.
( Chút kinh nghiệm chia sẻ ạ!)

bkssdg

Trung Uý
Nếu cốt mà có phủ lớp chống tước gỗ, kiểu như Clipper CR thì phải đánh bay lớp phủ đi mới dán được. Em cũng thử phết 2 lần keo nhưng đều thất bại vì lớp đầu tiên nó không dính được vào cốt.

Vinasat15c

Trung Uý
Mình dán cây vega Pro cũng bị tình trạng này , phải đợi keo thật khô hãy dán bạn

Nghiêm Hoàng

Trung Uý
Nếu cốt mà có phủ lớp chống tước gỗ, kiểu như Clipper CR thì phải đánh bay lớp phủ đi mới dán được. Em cũng thử phết 2 lần keo nhưng đều thất bại vì lớp đầu tiên nó không dính được vào cốt.
Bác dùng giấy giáp ah?

bkssdg

Trung Uý
Bác dùng giấy giáp ah?
Mình dùng giấy 4.000 grit, loại này ở VN ít bán. Mình đánh xong nhìn cốt như chưa đánh giấy giáp, chỉ có phần giấy là có 1 lớp mỏng của lớp veneer bong ra. Nhưng dán thì 1 lớp keo là ăn luôn.
Nếu bạn ở HN thì tuần sau mình công tác về, bạn qua chỗ mình xử lý cho ;)

Nghiêm Hoàng

Trung Uý
Mình dùng giấy 4.000 grit, loại này ở VN ít bán. Mình đánh xong nhìn cốt như chưa đánh giấy giáp, chỉ có phần giấy là có 1 lớp mỏng của lớp veneer bong ra. Nhưng dán thì 1 lớp keo là ăn luôn.
Nếu bạn ở HN thì tuần sau mình công tác về, bạn qua chỗ mình xử lý cho ;)
Cảm ơn bác. Em ở tỉnh lẻ thôi ah.

anzippo

Đại Tá
Trước hết bác phải biết chiều thớ gỗ , về nguyên lý bị tước gỗ là do bác bóc ngược thớ gỗ , để khắc phục điều này bác phải biết cây vợt của mình là chiều ngọn ở trên đầu vợt hay cán vợt , để biết , bác cầm vợt chà nhẹ trên áo thun , nếu áo không kéo theo Nghĩa là ngọn ở đầu vợt , thì bác bóc mút vô tư , còn nếu ngọn mà ở dưới cán thì Bác phải bóc mút từ đầu xuống cán , chỉ có làm cốt vợt bằng tay mới biết được điều này , đôi điều chia sẻ .

Bình luận từ Facebook