Cuối cùng thì Super ZJK zlc cũng cập bến Cứu Hỏa - Cẩm Phả - Quảng Ninh

Mình thì cũng như các bác đều không phủ nhận một điều là cốt SZJK này thì quá hay rồi. mỗi tội chỉ thấy các bài review thiếu thiếu cài gì đó. toàn thấy khen không thấy chê tẹo nào:zingme2: tất cả các review đều được lập khi mới chơi buổi đầu vậy thì sẽ mang nhiều cảm xúc khi được cầm chơi cây vợt mới :zingme1:
A thấy thiếu thiếu ở cái gì đó đúng không? E thấy thiếu...thực tế 1 chút. Đúng ở a Aunhh thì e cũng có rất nhiềm điểm thắc mắc,nhưng e chỉ nêu 1 cái thắc mắc cụ thể đó là: "Moi móc thì quá ok vì vợt nảy cộng với độ kiểm soát cao vì thế khi moi móc không sợ bị bay ra ngoài". Moi móc sao lại quá ok đc khi mà vợt rất nảy? Trong khi Ten80 tối thiểu độ cứng cũng phải như Ten05 và 64(nghĩa là không phải Fx loại mềm,vì đã ra đâu mà có). Thắc mắc nho nhỏ của e thôi ạ,có gì không phải các bác các a bỏ qua.

XeLu3b@nh

Đại Tá
A thấy thiếu thiếu ở cái gì đó đúng không? E thấy thiếu...thực tế 1 chút. Đúng ở a Aunhh thì e cũng có rất nhiềm điểm thắc mắc,nhưng e chỉ nêu 1 cái thắc mắc cụ thể đó là: "Moi móc thì quá ok vì vợt nảy cộng với độ kiểm soát cao vì thế khi moi móc không sợ bị bay ra ngoài". Moi móc sao lại quá ok đc khi mà vợt rất nảy? Trong khi Ten80 tối thiểu độ cứng cũng phải như Ten05 và 64(nghĩa là không phải Fx loại mềm,vì đã ra đâu mà có). Thắc mắc nho nhỏ của e thôi ạ,có gì không phải các bác các a bỏ qua.

Đó là theo cảm nhận của từng người..Đừng quên rằng vợt này tuy nảy nhưng độ kiểm soát nó cao cộng với độ bám của Ten 80 khiến độ chuẩn của quả moi móc của mình chuẩn xác hơn.

XeLu3b@nh

Đại Tá
vẫn chưa thấy thuyết phục với review của xelu lắm:zingme23: Nhưng kể cũng khó, các cụ nhà ta có câu cảm xúc lấn áp lý trí mà:zingme21: Mình thấy bác thuhangz có bài review hoành tráng nhưng rốt cục thì khi bác ý giao bán có lẽ mới là review chuẩn nhất:zingme52:còn có bác review đánh ra ngoài khó hơn đánh vào trong nữa cơ:zingme27:.....quá king điển.
Theo mình tóm trở lại là cây vợt này rất hay đáng để thứ là được, tiền nào của nấy, ko cần thiết phải dài dòng. mỗi người một lối chơi, kiểu tiếp xúc bóng lên ko thể lấy review của người này mà áp dụng với mình được, ko có mua về ko được như thế lại sốc.:zingme61: Trình độ mới quyết định nhiều:zingme65:
Thì mới chơi được 1 trận cộng với đây là những review chủ quan của cá nhân mình mà bạn:) tất cả chỉ là tham khảo:)
Văn mình không tốt lắm nên nhiều chỗ nó hơi lủng tí :) bạn thông cảm nha:)

aunhh

Đại Tá
Đó là theo cảm nhận của từng người..Đừng quên rằng vợt này tuy nảy nhưng độ kiểm soát nó cao cộng với độ bám của Ten 80 khiến độ chuẩn của quả moi móc của mình chuẩn xác hơn.
Bạn cứ bình tĩnh quính em nó và từ từ cảm nhận rồi sau đó cho mọi người những review thật chính xác. Chúc bạn sức khỏe và lên tay
:zingme22:

XeLu3b@nh

Đại Tá
Mình thì cũng như các bác đều không phủ nhận một điều là cốt SZJK này thì quá hay rồi. mỗi tội chỉ thấy các bài review thiếu thiếu cài gì đó. toàn thấy khen không thấy chê tẹo nào:zingme2: tất cả các review đều được lập khi mới chơi buổi đầu vậy thì sẽ mang nhiều cảm xúc khi được cầm chơi cây vợt mới :zingme1:

hihi để mà chê thì phải chơi dài dài mới nắm rõ được tuankhoai à :D tất cả mọi người giờ mới đều bắt đầu thử thôi ^^ cứ từ từ thì khoai mới nhừ đc khoai nhé :D ka ka ka
Điểm chê duy nhất ở em này có lẽ về cân nặng, không biết có phải mình chơi con 82gr nhẹ quá không mà cầm vào em này thấy hơi nặng.. giật xong thu tay về hơi bị chậm một chút chút :D

bantaylua

Đại Uý
Sau vài ngày nữa ............lại đâu vào đấy thôi các bác ợ!
Vợt mới, cảm giác mới mẻ, khi đánh bóng háo hức, tập trung, kiểu gì chả thấy lên tay, bóng hay. Đến đánh vài hôm, khi không còn nhiều sự tập trung nữa, những yếu điểm khi căng thẳng lại bộc lộ sẽ thấy ngay đâu là cây vợt mình thực sự cần ở thời điểm đó....

aunhh

Đại Tá
Vợt mới, cảm giác mới mẻ, khi đánh bóng háo hức, tập trung, kiểu gì chả thấy lên tay, bóng hay. Đến đánh vài hôm, khi không còn nhiều sự tập trung nữa, những yếu điểm khi căng thẳng lại bộc lộ sẽ thấy ngay đâu là cây vợt mình thực sự cần ở thời điểm đó....

Điều quan trọng là cốt lõi cuối cùng cũng là kỹ thuật. Với một nền tảng kĩ thuật cơ bản, cây SZLC ZJK này sẽ hỗ trợ người chơi rất nhiều. Như hổ mọc thêm cánh. Nên SZLC ZJK của mình sẽ về 1-3 tháng nữa cũng là thời gian mình hoàn thiện kỹ thuật của mình với cây Amultart hiện tại là ok. Hi vọng mọi điều tốt đẹp
:zingme22:

xôi gà

Trung Uý
em này những mối quen của em lại ko có :(
tiếc thật.
chứ nếu e mà lấy đc về thì giá tốt nhất diễn đàn luôn.
mừng a Hưng nhé. :)

tuankhoai

Đại Tá
hihi để mà chê thì phải chơi dài dài mới nắm rõ được tuankhoai à :D tất cả mọi người giờ mới đều bắt đầu thử thôi ^^ cứ từ từ thì khoai mới nhừ đc khoai nhé :D ka ka ka
Điểm chê duy nhất ở em này có lẽ về cân nặng, không biết có phải mình chơi con 82gr nhẹ quá không mà cầm vào em này thấy hơi nặng.. giật xong thu tay về hơi bị chậm một chút chút :D

Bác bantaylua hình như cũng có 1 em SZJK thì phải.

Cây SZJK này mình đã được cầm thử cả FL lẫn ST rồi, tuy chưa được chơi mới chỉ cầm xem, còn mình đang chơi ALC cùng với em TG506, mặc dù 506 nặng 88g , ZJK ALC nặng 89g nhưng khi dán cùng loại mút cho cả FH và BH thì thấy ZJK cầm không thấy nặng mà có cảm giác nhẹ hơn 506 mình đoán là do cán ZJK to hơn và cốt ZJK được BTY thiết kế cân bằng hơn. dòng cốt ZJK này đánh rất đầm tay, mình đang chơi TG506 rung và tiếng bóng khi chạm vợt kêu rất to FH với H3 nghe cứ pàng pàng BH mút tension tách tách ,còn ZJK FH H3 thì phộp phộp BH tiếng tách bé hơn cốt tàu. đánh mấy hôm đầu bị mất cảm giác về tiếng bóng nhiều lúc nghe tiếng bóng khó đoán biết về tiếp xúc và lực, cái nữa là ZJK đầm lên cảm giác bóng ko bằng 506 rung hơn, chắc có thể do đánh quen cốt tàu rồi lên bị thế. ZJK khi chơi với H3 cho xoáy rất nhiều nhưng độ vọt bóng khi chạm bàn thì ko bằng 506. có vài cảm nhận về 2 dòng cốt mong các bác cùng nhau góp ý chia sẻ kinh nguyệt để cùng nhau tiến lùi:zingme32:

Last edited:

bantaylua

Đại Uý
Bác bantaylua hình như cũng có 1 em SZJK thì phải.

Cây SZJK này mình đã được cầm thử cả FL lẫn ST rồi, tuy chưa được chơi mới chỉ cầm xem, còn mình đang chơi ALC cùng với em TG506, mặc dù 506 nặng 88g , ZJK ALC nặng 89g nhưng khi dán cùng loại mút cho cả FH và BH thì thấy ZJK cầm không thấy nặng mà có cảm giác nhẹ hơn 506 mình đoán là do cán ZJK to hơn và cốt ZJK được BTY thiết kế cân bằng hơn. dòng cốt ZJK này đánh rất đầm tay, mình đang chơi TG506 rung và tiếng bóng khi chạm vợt kêu rất to FH với H3 nghe cứ pàng pàng BH mút tension tách tách ,còn ZJK FH H3 thì phộp phộp BH tiếng tách bé hơn cốt tàu. đánh mấy hôm đầu bị mất cảm giác về tiếng bóng nhiều lúc nghe tiếng bóng khó đoán biết về tiếp xúc và lực, cái nữa là ZJK đầm lên cảm giác bóng ko bằng 506 rung hơn, chắc có thể do đánh quen cốt tàu rồi lên bị thế. ZJK khi chơi với H3 cho xoáy rất nhiều nhưng độ vọt bóng khi chạm bàn thì ko bằng 506. có vài cảm nhận về 2 dòng cốt mong các bác cùng nhau góp ý chia sẻ kinh nguyệt để cùng nhau tiến lùi:zingme32:

Mình chơi ZLC với mút tàu không hợp. Do đó , hiện tại chuyển về chơi ZJK ALC, nhìn chung cây này hợp với mình hơn ZLC. Cây ALC chơi trái cho cảm giác tự tin hơn, quả phải đánh có độ ổn định cao về cuối trận.
Mình thấy anh em diễn đàn khen cây SZLC dữ quá, thú thực, mình đánh cây này thấy cũng bình thường, so với giá tiền 7 triệu thì quả là........không đáng đồng tiền tí nào, không thấy hơn TMB ZLC là mấy, cán to, quả giật trái, phải uy lực hơn, nhưng cổ tay, gò, gài lại kém hơn.....
- Xét cho cùng cứ đánh những trận đấu quan trọng mà đến tầm cuối trận, cây vợt nào phát huy được kĩ thuật của bản thân nhất mới là cây vợt hợp với mình. Nhiều bác mới đánh có 1,2 buổi đã vội vàng review khen nức nở, theo mình thấy là hơi bị thiên về cảm tính quá. Đại khái một cây vợt mà theo một số bác nói là '' đánh ra ngoài còn khó hơn vào bàn" thì chắc là ......bóng bàn điện tử quá, nếu có cây vợt đấy chắc giá phải cỡ 7000 đô la mất!

luckyluckedh

Đại Uý
nghe các bác bình... "loạn" về cây vợt mà mình ngồi cười chảy cả nước mắt, nói chung là chưa thể kết luận được điều gì từ cây vợt mới này, nhiều khi nó phụ thuộc cũng khá lớn vào mặt vợt mới (bấm, dễ tạo ma sát), trước mình hay bị tình trạng thế này:
- Đang xài vợt chậm đổi sang cầm vợt nhanh tự nhiên thấy đường bóng....hiểm hẳn ra :zingme14:
- Đang xài vợt nhanh lại đổi về vợt chậm tự nhiên thấy đánh bóng "ra ngoài khó hơn vào bàn" :zingme29:
và sau những lần đó chừng hơn 1 tuần đụng toàn cao thủ trên cơ mình thì cái điểm yếu kỹ thuật của bản thân lộ rõ hẳn ra, thế là thấy cây vợt mình khen nức nở ngay từ đầu trở thành 1 cây vợt bình thường như bao vợt khác.
Mút cũng vậy, đánh lâu nó bị ăn xoáy của bóng nhiều đâm ra mòn mặt vợt hết độ bám thấy mút đánh chán dã man con ngan....thay mút mới tự nhiên thấy....đường bóng mình "dị" hẳn ra....hehe :zingme41:

tieuho_8x

Đại Tá
Bác bantaylua và luckyluckedh cmt rất chuẩn và chiều sâu ý nghĩa ^^
Nhưng dù sao ít hay nhiều thì tác dụng đầu tiên của dong mới ra này là...đẹp =))

bimbomis

Thượng Sỹ
nghe các bác bình... "loạn" về cây vợt mà mình ngồi cười chảy cả nước mắt, nói chung là chưa thể kết luận được điều gì từ cây vợt mới này, nhiều khi nó phụ thuộc cũng khá lớn vào mặt vợt mới (bấm, dễ tạo ma sát), trước mình hay bị tình trạng thế này:
- Đang xài vợt chậm đổi sang cầm vợt nhanh tự nhiên thấy đường bóng....hiểm hẳn ra :zingme14:
- Đang xài vợt nhanh lại đổi về vợt chậm tự nhiên thấy đánh bóng "ra ngoài khó hơn vào bàn" :zingme29:
và sau những lần đó chừng hơn 1 tuần đụng toàn cao thủ trên cơ mình thì cái điểm yếu kỹ thuật của bản thân lộ rõ hẳn ra, thế là thấy cây vợt mình khen nức nở ngay từ đầu trở thành 1 cây vợt bình thường như bao vợt khác.
Mút cũng vậy, đánh lâu nó bị ăn xoáy của bóng nhiều đâm ra mòn mặt vợt hết độ bám thấy mút đánh chán dã man con ngan....thay mút mới tự nhiên thấy....đường bóng mình "dị" hẳn ra....hehe :zingme41:

Bác comment rất chuẩn.chắc từ kinh nghiệm bản thân đã từng trải qua. Thực ra việc thay đổi cốt và mặt nhìn theo 1 cách tích cực thì nó thể hiện sự đam mê bb và tìm kiếm thêm trải nghiệm mới. Khôg hẳn muốn thay đổi cốt hay mặt chỉ nhằm việc đánh hay hơn một vài bóng . Bb là thế và việc chăm chút, đổi mới cho cây vợt của mình làm nên cái hay của bb, có nhiều người mua vợt về chỉ để cất tủ, thi hr thoảng lấy ra xem đã đủ vui rồi. Còn ai chơi bb cu gx hiểu rằng kỹ thuật và cách choi mới là điều kiện cần và quan trọng, còn vũ khí phù hợp chỉ là dk đủ mà thôi!

bimbomis

Thượng Sỹ

Bác comment rất chuẩn.chắc từ kinh nghiệm bản thân đã từng trải qua. Thực ra việc thay đổi cốt và mặt nhìn theo 1 cách tích cực thì nó thể hiện sự đam mê bb và tìm kiếm thêm trải nghiệm mới. Khôg hẳn muốn thay đổi cốt hay mặt chỉ nhằm việc đánh hay hơn một vài bóng . Bb là thế và việc chăm chút, đổi mới cho cây vợt của mình làm nên cái hay của bb, có nhiều người mua vợt về chỉ để cất tủ, thi hr thoảng lấy ra xem đã đủ vui rồi. Còn ai chơi bb cu gx hiểu rằng kỹ thuật và cách choi mới là điều kiện cần và quan trọng, còn vũ khí phù hợp chỉ là dk đủ mà thôi!

docmaorg

Đại Tá
Cốt mút nhiều làm mềnh loạn đao pháp quá, đang chơi em PG7 cho nó thật tay. Nghe các bác rì viu em này cũng thấy sướng, cho 1 cây vợt đẹp, hàng hot.

Last edited:

aunhh

Đại Tá
Suy cho cùng thì kỹ thuật là yếu tố quan trọng nhất. Khi thay dòng cốt vợt mới, kỹ thuật mình có thể điều chỉnh một chút để phù hợp với cốt ( độ nẩy, độ bám bóng...) mà mình tiếp bóng nhanh, chậm, lực mạnh, vừa, nhẹ... Vợt mới cho mình những cảm giác "bay bổng" vì khám phá những tính năng cây vợt mang lại. Kỹ thuật cơ bản+ hỗ trợ cây vợt tốt phù hợp lối đánh+ mút vợt hợp với cốt vợt, lối đánh sẽ làm cho lối đánh của ta thêm hiệu quả.
Mình đã đọc review rất nhiều trên internet, cây vợt này khen cũng có chê thì không ít- đặc biệt là các diễn đàn ở nước ngoài. Tốt hơn hết là mình tự trải nghiệm và có thời gian để đánh giá. Dù sao cây SZLC ZJK là cây vợt quá mới với mọi người trên toàn thế giới này và tùy theo phong cách chơi, kỹ thuật của mỗi người đã cho mình một trải nghiệm, cảm giác khác nhau. Riêng tôi luôn hi vọng mình sẽ có những trải nghiệm tuyệt vời với em SZLC ZJK này và hi vọng mình sẽ không thất vọng cây bảo kiếm này.
Chúc mọi người luôn dồi dào sức khỏe và niềm đam mê bóng bàn bất tận.
:zingme75:

conduongs

Đại Tá
Suy cho cùng thì kỹ thuật là yếu tố quan trọng nhất. Khi thay dòng cốt vợt mới, kỹ thuật mình có thể điều chỉnh một chút để phù hợp với cốt ( độ nẩy, độ bám bóng...) mà mình tiếp bóng nhanh, chậm, lực mạnh, vừa, nhẹ... Vợt mới cho mình những cảm giác "bay bổng" vì khám phá những tính năng cây vợt mang lại. Kỹ thuật cơ bản+ hỗ trợ cây vợt tốt phù hợp lối đánh+ mút vợt hợp với cốt vợt, lối đánh sẽ làm cho lối đánh của ta thêm hiệu quả.
Mình đã đọc review rất nhiều trên internet, cây vợt này khen cũng có chê thì không ít- đặc biệt là các diễn đàn ở nước ngoài. Tốt hơn hết là mình tự trải nghiệm và có thời gian để đánh giá. Dù sao cây SZLC ZJK là cây vợt quá mới với mọi người trên toàn thế giới này và tùy theo phong cách chơi, kỹ thuật của mỗi người đã cho mình một trải nghiệm, cảm giác khác nhau. Riêng tôi luôn hi vọng mình sẽ có những trải nghiệm tuyệt vời với em SZLC ZJK này và hi vọng mình sẽ không thất vọng cây bảo kiếm này.
Chúc mọi người luôn dồi dào sức khỏe và niềm đam mê bóng bàn bất tận.
:zingme75:

Kỹ thuật cơ bản+ lối đánh mình học lỏm, vợt +mút tốt đang săn lùng ( SZLC ZJK). Xin lỗi vì comment làm loãng topic này, nhưng thật sự mình thích những cốt khủng như vậy, và ngưỡng mộ những người sở hữu ban đầu cốt đó

Dng6688

Thượng Sỹ
Vài dòng cảm nhận sau một buổi chiều bão số 6 đổ bộ vùng Đông Bắc vào đúng ngày mồng 1/7.
Supper ZJK ZLC được kết hợp với FH: Ten 80 và BH: Ten 64FX……
1. Phần cán: Cán của Supper ZJK nhìn trông có vẻ to nhưng nếu so với Amutat nhưng nếu cầm vào thì thực sự chỉ to hơn 1 chút không đáng kể lắm, cán cầm vừa tay,không to mà cũng không quá nhỏ và thực sự không khác biệt nhiều.
2. Vợt cầm đầm tay, trọng lượng vợt phân ra khá đều tạo cảm giác cầm vợt rất cân bằng.
3. Về cảm giác khi chơi: Em này theo mình cảm nhận thì cảm giác rất tốt nhưng đặc biệt không rung, không khô cứng như Sadius mà nó cho mình cảm giác vừa đủ để cảm nhận được quả bóng.
4. Độ nảy: Supper ZJK nảy hơn Amutat khá nhiều và theo mình thì Supper ZJK có độ nảy có thể tương đương Sadius. Mình hay dán vợt bằng keo hải phú nhưng hôm nay đánh Supper ZJK dán keo sữa nhưng không thấy bị xịt xịt giống như Amutat dán keo sữa vì nói thật mình không quen dán keo sữa nhưng với Supper ZJK thì đó không phải là vấn đề.
5. Giật bóng
- Giật phải: Dùng ten80 Giật rất cảm giác, thoát tay và bóng đi nhanh và xoáy khá dị. Nói chung chơi em này nếu đánh FH là Ten 80 thì không mất quá nhiều lực để đưa bóng đi với tốc độ cao. Đánh rất nhàn nhã mà vẫn tạo được tốc độ lớn. Đánh xa bàn cũng như gần bàn đều đáp ứng được những gì mình mong đợi. Moi móc thì quá ok vì vợt nảy cộng với độ kiểm soát cao vì thế khi moi móc không sợ bị bay ra ngoài
- Giật Trái: Mình đã thử giật trái cả ten 64FX lẫn Ten 80 thì thấy một điều em này sinh ra để đánh với Ten 80, Giật FH với Ten 80 thực sự rất phũ phàng và đặc biệt xoáy. Còn chơi với 64FX cũng không tồi tẹo nào nhưng cá nhân mình thì thích đánh với Ten80 hơn.
6. Chặn bóng: Cũng như nhiều anh em đã Review về Supper ZJK, quả thật độ tuy rất nảy nhưng ngược lại độ kiểm soát tốt, chặn bóng sung hoặc bóng uy lực đều ok.
7. Gò bóng: Cây này do độ kiểm soát tốt cộng với độ nảy cao vì thế Gò bóng rất nặng và đưa bóng sang bàn khá an toàn, trả giao bóng của đối phương từ quả xoáy lên hay xoáy xuống đều không phải vấn đề quá lớn với Supper ZJK
Tóm lại: Supper ZJK là một cây vợt công thủ toàn diện, rất đáng đồng tiền bát gạo, thích hợp cho mọi loại lối đánh và rất dễ chơi không giống như ku em Timoboll ZLC rất kén người chơi.
Sau một buổi Test, Một bảo kiếm mà thiếu kiếm hồn thì không thể gọi là bảo kiếm, cuối cùng Xelu lấy Meoluoitmb ra làm bia đỡ đạn cho em nó và cũng là để lấy thịt mèo làm vật hiến tế cho cây Supper ZJK vào đúng mồng 1/7….và cuối cùng cây kiếm này đã đại khai sát giới, lấy máu cường giả để khai phong Supper ZJK…..vì đại khai sát giới vào đúng 1/7 là tháng cô hồn nên em nó có tên là Vô tình kiếm

ơ Chú biết giật trái từ lúc nào thế nhể, :zingme14:

Bình luận từ Facebook