Cốt Vợt XIOM - Thông tin cho ai chưa trải nghiệm

songhungcar

Thượng Sỹ
anh là fan của em .hội châm khê vừa rồi em không về thấy thiếu thiếu,vì theo dõi em đánh mấy năm rồi,hội yên mẫn hy vọng thấy em chơi.

QUÂN YÊN BÁI

Trung Uý
Bác cho em chút thông tin về cây Vega tour nhé. Cảm ơn bác.

hôm nay mới kịp rep bác.
Vega tour được cấu thành từ 2 lớp sợi carbon zephilium và mặt gỗ kiso Hinoki (cái mình thích nhất ) thuộc dòng cốt mỏng thích hợp với đa lối đánh điều khiển rất dễ
Độ rung rất ít không nhiều cốt mỏng mà có độ rung và cảm giác này như (TMB ALC hay Visca..) rất chắc tay khi đánh bóng giúp tăng lực của người chơi dễ dàng hơn,
và cái mình thích nhất là việc sử dụng gỗ kiso hinoki cho độ nảy cực tốt (tương đương loại gỗ sử dụng trên các cây như sar,gerly alpha nhưng mấy cây này quá cứng và khó kiểm soát)
Ai chọn cốt này thì quá ok luôn cả tấn công lẫn phòng thủ
Mình chơi Vega tour đc hơn nửa năm và sẽ trung thành vs e nó ít nhất là trong năm nay

Last edited:

QUÂN YÊN BÁI

Trung Uý
anh là fan của em .hội châm khê vừa rồi em không về thấy thiếu thiếu,vì theo dõi em đánh mấy năm rồi,hội yên mẫn hy vọng thấy em chơi.
tks a ! E giờ ít tập luyện và thi đấu hơn rồi có lẽ sẽ đấu lại trong 1-2 tháng nữa nhưng hội Yên chắc e không tham dự đc :(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cây này nếu bác nào thích êm dịu, ngọt ngào, nhiều xoáy thì có thể nói nó hơn cả NA, nhưng đấy chính là điểm mà em không yêu được, vì đánh nó em mất luôn cảm giác bóng, nó quá ngọt nên em không tìm được cảm giác xiết bóng ép bóng :(

Trình gà nó khổ thế đấy:confused:

QUÂN YÊN BÁI

Trung Uý
Cây này nếu bác nào thích êm dịu, ngọt ngào, nhiều xoáy thì có thể nói nó hơn cả NA, nhưng đấy chính là điểm mà em không yêu được, vì đánh nó em mất luôn cảm giác bóng, nó quá ngọt nên em không tìm được cảm giác xiết bóng ép bóng :(

Trình gà nó khổ thế đấy:confused:
Sức khoẻ tay to thì đánh NA ngon nhé . Xưa e mê con này lắm :) mà chưa đủ trình

QUÂN YÊN BÁI

Trung Uý
QUÂN YÊN BÁI! Cho minh xin it cam nhan ve cốt XIOM ZXI. Thanks!
Xiom hayabusa zxi có diện tích mặt vợt lớn hơn 1 tẹo so với vợt thông thường , cấu tạo gần giống vega tour khác nhau ở bề mặt gỗ ngoài zxi mình nhớ ko nhầm là koto còn tour là kiso honoki, zxi có cảm giác bóng nún vào vợt rồi bay đi chứ không bắn ngay rất giống với innerforce zlc. Hợp với đánh cự li trung và gần bàn hơn là xa bàn. Một vài ý kiên của m.

QUÂN YÊN BÁI

Trung Uý
XIOM STRADIVARIUS

Vợt khoảng giá 1tr6 thì mình đánh giá khó có sản phẩm nào vượt mặt được stradivarius
Sử dụng gỗ Novus cao cấp kết hợp 2 lớp aramid carbon mềm,nhưng cái quan trọng stra giúp người chơi có được đồng thời cảm giác với tốc độ mà những sản phẩm trong cùng phân khúc không có được ,cốt vợt dành cho ai có phong cách chơi đều kỹ thuật tinh tế,
còn ai thích sức mạnh như Sardius thì đây không phải sự lựa chọn vì stra cho cảm giác tuyệt vời hơn hẳn không khô cứng như sar tuy không đạt được giới hạn tốc độ nhưng lại kiểm soát được trái bóng tốt hơn hẳn ,điều quan trọng nhất của trận đấu bóng bàn hiện đại .
Là một trong những sản phẩm thành công nhất của Xiom cho tới thời điểm hiện tại cho thấy stra đã được mọi người tin tưởng vào chất lượng thế nào.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
XIOM STRADIVARIUS

View attachment 78558
Vợt khoảng giá 1tr6 thì mình đánh giá khó có sản phẩm nào vượt mặt được stradivarius
Sử dụng gỗ Novus cao cấp kết hợp 2 lớp aramid carbon mềm,nhưng cái quan trọng stra giúp người chơi có được đồng thời cảm giác với tốc độ mà những sản phẩm trong cùng phân khúc không có được ,cốt vợt dành cho ai có phong cách chơi đều kỹ thuật tinh tế,
còn ai thích sức mạnh như Sardius thì đây không phải sự lựa chọn vì stra cho cảm giác tuyệt vời hơn hẳn không khô cứng như sar tuy không đạt được giới hạn tốc độ nhưng lại kiểm soát được trái bóng tốt hơn hẳn ,điều quan trọng nhất của trận đấu bóng bàn hiện đại .
Là một trong những sản phẩm thành công nhất của Xiom cho tới thời điểm hiện tại cho thấy stra đã được mọi người tin tưởng vào chất lượng thế nào.

Cây này cũng như các cây XIOM trước đời Vega về sau, việc đầu tiên là cái cán, cực kỳ khó cầm, luôn bị hụt lòng bàn tay (tay em thuộc dạng bé), nên em có mà không hề sử dụng, dùng làm vợt chung ở cơ quan

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Dán 2 mặt Battle II lên XIOM Hayabusa Z rồi, nhưng có vẻ không hợp lắm, phải thử H3 xem thế nào, chứ đánh có vẻ khô và cứng

Anh @hungchalo chiều T6 em lộn qua đổi cho anh em Battle 2 để lấy em H3 Market về thử nhé

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đã chơi Hayabusa Z rồi bác ạ

Em này có cú BH tốt, FH không phũ lắm, nhưng do gỗ ngoài là Limba nên cải thiện hơn Tour rất nhiều

Thiết kế của XIOM đối với các em Hayabusa thật tuyệt, ngắn, form tập trung được lực đánh, ban đầu có cảm giác hơi ngắn, nhưng ổn

Em dự sẽ đưa em này thành kiếm chính, nhưng hiện tại vẫn còn một chút phân vân khi thay thế Donic

Kiếm Tiên

Hạ Sỹ
Đã chơi Hayabusa Z rồi bác ạ

Em này có cú BH tốt, FH không phũ lắm, nhưng do gỗ ngoài là Limba nên cải thiện hơn Tour rất nhiều

Thiết kế của XIOM đối với các em Hayabusa thật tuyệt, ngắn, form tập trung được lực đánh, ban đầu có cảm giác hơi ngắn, nhưng ổn

Em dự sẽ đưa em này thành kiếm chính, nhưng hiện tại vẫn còn một chút phân vân khi thay thế Donic
Em biết ngay là bác lại thay mà;)

QUÂN YÊN BÁI

Trung Uý
XIOM AXELO

Xiom Axelo có thiết kế gồm 5 lớp gồm 2 lớp carbon cứng và sử dụng gỗ kiso Hinoki, có cấu tạo giống với 99% so với sardius . Axelo cho tốc độ và độ nảy tuyệt vời đồng thời đánh đổi bằng việc yêu cầu người chơi cần có những kỹ thuật tốt để kiểm soát do cốt khá cứng
Axelo hoàn toàn có thể thay thế cho sardius truyền thống ( do hiện nay nhật bản ko sx cốt này nữa và hiện đang được gia công tại trung quốc nên ko cho chất lượng đồng đều như xưa) cùng với việc có giá thành rẻ hơn thì axelo luôn là sự lựa chọn tốt nhất cho khách hàng.
người chơi nên sử dụng cốt vợt với các loại mặt vợt mềm xoáy và có độ cứng trung bình như Omega IV euro ,vega euro ,vega elite, sigma ...

gaumeo

Đại Tá
Em chấp nhận FH tụt xuống tí, lấy BH tốt hơn để chuyển sang jeu đối công, không giật phát một nữa
Đánh sớm hơn tí nữa bác ạ, giống như nữ ấy. Đằng nào chả mặc quần legging rồi, nhún nhảy tí càng đẹp. Chứ như giờ, bóng cứ từ gầm bàn chui lên, không biết đằng nào mà chặn.

Bình luận từ Facebook