Cốt vợt Tosios của Avalox, và trải nghiệm ?

Daoky09

Đại Tá
Wao, vậy cây này cùng với ZJK ALC sẽ là đích ngắm của em. A đã chơi qua SZLC ZJK, chi e hỏi, a đánh combo gì? E đag đánh cặp Ten 05fx cho 2 bên. E định đổi Razka 7 cho bên phải để tăng uy lực cho cú giật phải, razka7 soft cho trái. A thấy hợp ko? Vì Ten đắt và nhanh hỏng nên e tìm mặt kinh tế hơn. E đọc trang tư vấn của Hoả Châu rất hay nói về Bitz 2010 quýnh trái. Rơ e quýnh toàn diện bên trái: flick, đờ mi, chặn đẩy, gò nặng, gò điểm rơi, giật xung, giật xoáy. Cho e hỏi vậy quýnh Bitz hay Razka 7 soft hợp hơn? Bitz quýnh với SZLC ZJK flick, móc xoáy trong bàn, chặn đẩy hợp ko anh, tốt hơn Razka 7soft ko anh? Cảm ơn
Nói thêm: trước đây bạn chơi Amu, sau chuyển qua Super Zhang, nay muốn ngắm Tosios thì được, còn ZJK ALC, E rằng không ổn lắm đâu ???

Daoky09

Đại Tá
Hiệnanh đag đánh Tosios với combo gì vậy? Rơ của a đánh ntn để e tham khảo sau này coa sắm cây này wuýnh có hiệu qủa
Tôi trình còn kém (Già rồi mới tập chơi BB mà ). về rơ đánh có lẽ cũng giống bạn, đánh đều 2 càng, có lẽ trái mạnh hơn phải. Giật, bạt, chặn, đẩy, gò, cắt, moi, móc cũng thực hiện được tàm tạm. Còn bạn hỏi về combo của Tosios. Mình đánh FH là Sriver G3, BH là Bryce thấy cực hay luôn.

tosiosHD

Đại Tá
Xem ra bạn Đạt có tới 3 cây TOSIOS đấy, 2 cây FL và 1 cây ST. Với mình thì cả Super Zhang, Super Jun, Amultar đều không bằng TOSIOS. Hiện tại
đang chơi cả 4 cây này nhưng hợp và hay
nhất vẫn là TOSIOS.
Haha. Bác mà nói như thế này thì bao công sức lâu nay của cháu nghiên cứu, tìm hiểu về Super Jun, Inerforce zlc để mua thêm coi như đổ xuống sông, xuống biển!!! Ôi, Tosios của tôi!!!

Tosios

Đại Uý
Có bác nào có Tosios ko chơi để lại cho E nhé! Đã từng sở hữu 1 cây thật đẹp và thấy nó quá hay nên lấy nó làm tên nick. Vì theo đuổi mặt tàu mà E đã cho nó ra đi. Giờ dứt tình với mặt tàu rồi nên quyết tìm về với em nó.

Chủ top này chắc chắn market cho Tosios rồi, ca ngợi hết lời về loại cốt này - mà có thấy mấy người dùng đâu - chắc đây là chiến dịch để xả hàng tồn kho đó mà. Đánh vào thị hiếu người VN là tò mò thích cái mới!!!!!!!!!!!

Daoky09

Đại Tá
Haha. Bác mà nói như thế này thì bao công sức lâu nay của cháu nghiên cứu, tìm hiểu về Super Jun, Inerforce zlc để mua thêm coi như đổ xuống sông, xuống biển!!! Ôi, Tosios của tôi!!!
Super Zhang thì thôi, còn super Jun tôi khuyên bạn nên mua, vì tôi nghĩ bạn đánh cây này sẽ rất hay. Theo nhận xét của tôi: nó sẽ hay hơn Inerforce zlc ở tầm gần bàn đấy, còn tầm trung và xa bàn nó không kém đâu.

lamtq

Đại Tá
Bạn tham khảo bài viết này nhé:
"Vợt quá nhanh sẽ mất đi độ bám bóng, vì vậy đòn giật thường mất đi uy lực. Ngược lại, vợt có khả năng tạo xoáy tốt sẽ mất đi tốc độ, làm giảm sức ép áp đặt vào đối thủ. Một cây vợt vừa đem đến cho bạn tốc độ cao cùng với độ bám xoáy tốt sẽ là vũ khí tối thượng cho lối đánh tấn công bạo liệt bằng xoáy lên. AVX/Avalox Tosios là cây vợt có một không hai khi thỏa mãn đồng thời hai đặc tính quan trọng đó.
Điểm đặc biệt nhất của Tosios đó là độ cắm xoáy mạnh mẽ khi giật. Bóng chạm bàn đối phương thường chúi xuống rất thấp, hiểm và bất ngờ. Điều này giúp bạn có lợi thế chiến thuật rất lớn, giúp đẩy đối phương ra tầm trung và xa bàn giành thế chủ động vì ôm bàn chặn đẩy lại đường bóng giật của Tosios là rất khó.

AVX/Avalox Tosios được áp dụng công nghệ hiện đại nhất với Titanium Carbon. Đây là loại vật liệu mới được tổng hợp và ứng dụng vào một số ngành công nghiệp quan trọng như ô tô, xây dựng...Titanium Carbon được biết điến nhiều nhất khi là vật liệu làm khung sườn cho siêu xe Pagani Zonda Cinque có giá tới 1.5 triệu USD và chính thức vượt qua Sợi Carbon, trở thành vật liệu trợ lực số 1 hiện nay.

Giới thiệu từ nhà sản xuất: Một sự lựa chọn cao cấp. Tosios đem đến cho bạn Độ xoáy và Tốc độ tối ưu.

Chúng tôi đánh giá AVX/Avalox Tosios là một cây vợt đẳng cấp cao và thuộc loại toàn diện nhất trên thị trường hiện nay. Tosios cho phép người chơi thực hiện được nhiều kỹ thuật dễ dàng hơn, và do đó hợp với lối chơi đa dạng và biến hóa.
Do có khả năng tạo sức ép đẩy đối phương ra xa, Tosios hợp với tấn công cự ly từ tầm trung đến ôm bàn.
Tosios hợp với mặt vợt có độ bám xoáy tốt"

Để hiểu sâu hơn, cặn kẽ hơn về cấu tạo vợt của Tosios thì hợp với lối đánh nào, dán mút gì...thì bạn liên lạc với các chuyên gia tư vấn của Hỏa Châu, họ sẽ phân tích cụ thể giúp bạn.
Riêng cá nhân mình, mình rất thích Tosios. Mỗi cốt có 1 tính năng khác nhau, giờ đem so sánh Tosios với các cốt của Butter thì khó lắm. Nhưng theo cảm nhận cá nhân của mình, Tosios cũng gần giống Iner zlc về nhiều phương diện đấy. Bạn nên mượn ai đó cốt này đánh thử 1 vài buổi gì đó thì sẽ tự cảm nhận chính xác hơn đấy!
Cho bạn xem 2 cốt Tosios được AVX sản xuất riêng cho mình này:

tosiosHD, post: 480029, member: 7350"]Bạn tham khảo bài viết này nhé:
"Vợt quá nhanh sẽ mất đi độ bám bóng, vì vậy đòn giật thường mất đi uy lực. Ngược lại, vợt có khả năng tạo xoáy tốt sẽ mất đi tốc độ, làm giảm sức ép áp đặt vào đối thủ. Một cây vợt vừa đem đến cho bạn tốc độ cao cùng với độ bám xoáy tốt sẽ là vũ khí tối thượng cho lối đánh tấn công bạo liệt bằng xoáy lên. AVX/Avalox Tosios là cây vợt có một không hai khi thỏa mãn đồng thời hai đặc tính quan trọng đó.
Điểm đặc biệt nhất của Tosios đó là độ cắm xoáy mạnh mẽ khi giật. Bóng chạm bàn đối phương thường chúi xuống rất thấp, hiểm và bất ngờ. Điều này giúp bạn có lợi thế chiến thuật rất lớn, giúp đẩy đối phương ra tầm trung và xa bàn giành thế chủ động vì ôm bàn chặn đẩy lại đường bóng giật của Tosios là rất khó.

AVX/Avalox Tosios được áp dụng công nghệ hiện đại nhất với Titanium Carbon. Đây là loại vật liệu mới được tổng hợp và ứng dụng vào một số ngành công nghiệp quan trọng như ô tô, xây dựng...Titanium Carbon được biết điến nhiều nhất khi là vật liệu làm khung sườn cho siêu xe Pagani Zonda Cinque có giá tới 1.5 triệu USD và chính thức vượt qua Sợi Carbon, trở thành vật liệu trợ lực số 1 hiện nay.

Giới thiệu từ nhà sản xuất: Một sự lựa chọn cao cấp. Tosios đem đến cho bạn Độ xoáy và Tốc độ tối ưu.

Chúng tôi đánh giá AVX/Avalox Tosios là một cây vợt đẳng cấp cao và thuộc loại toàn diện nhất trên thị trường hiện nay. Tosios cho phép người chơi thực hiện được nhiều kỹ thuật dễ dàng hơn, và do đó hợp với lối chơi đa dạng và biến hóa.
Do có khả năng tạo sức ép đẩy đối phương ra xa, Tosios hợp với tấn công cự ly từ tầm trung đến ôm bàn.
Tosios hợp với mặt vợt có độ bám xoáy tốt"

Để hiểu sâu hơn, cặn kẽ hơn về cấu tạo vợt của Tosios thì hợp với lối đánh nào, dán mút gì...thì bạn liên lạc với các chuyên gia tư vấn của Hỏa Châu, họ sẽ phân tích cụ thể giúp bạn.
Riêng cá nhân mình, mình rất thích Tosios. Mỗi cốt có 1 tính năng khác nhau, giờ đem so sánh Tosios với các cốt của Butter thì khó lắm. Nhưng theo cảm nhận cá nhân của mình, Tosios cũng gần giống Iner zlc về nhiều phương diện đấy. Bạn nên mượn ai đó cốt này đánh thử 1 vài buổi gì đó thì sẽ tự cảm nhận chính xác hơn đấy!
Cho bạn xem 2 cốt Tosios được AVX sản xuất riêng cho mình này:

[/QUOT
Ngề của chàng

Trainee

Đại Tá
Vừa đọc tùm lum một hồi mấy bài về cây này, nhưng mấy cảm giác chính mình cần lại không có. Trên (http://www.tabletennisdb.com/blade/avalox-monoset.html) thì có cây nào giống nó không Đạt ơi?
Mình có cảm giác cây này cán cỡ tương đương TMB ALC, tốc độ cỡ TMB ZLC và cảm giác bề mặt là Medium-Hard, như thế không hợp với mình rồi. Vì dòng TMB ALC cảm giác bề mặt chỉ là Medium thôi, đánh có cảm giác dìu bóng được nhiều hơn.
Thực tế mình đang đánh cây Gatien Pure cái cảm giác khô bề mặt của nó (Medium-Hard) và cốt ít rung khiến mình không thích, đặc biệt khi giật những quả hơi cao mà bóng nằm sâu một chút trong mép bàn. Có lẽ mình ưa đánh cây mềm mại hơn: Cảm giác lưu bóng bề mặt và cảm giác rung.

tosiosHD

Đại Tá
Vừa đọc tùm lum một hồi mấy bài về cây này, nhưng mấy cảm giác chính mình cần lại không có. Trên (http://www.tabletennisdb.com/blade/avalox-monoset.html) thì có cây nào giống nó không Đạt ơi?
Mình có cảm giác cây này cán cỡ tương đương TMB ALC, tốc độ cỡ TMB ZLC và cảm giác bề mặt là Medium-Hard, như thế không hợp với mình rồi. Vì dòng TMB ALC cảm giác bề mặt chỉ là Medium thôi, đánh có cảm giác dìu bóng được nhiều hơn.
Thực tế mình đang đánh cây Gatien Pure cái cảm giác khô bề mặt của nó (Medium-Hard) và cốt ít rung khiến mình không thích, đặc biệt khi giật những quả hơi cao mà bóng nằm sâu một chút trong mép bàn. Có lẽ mình ưa đánh cây mềm mại hơn: Cảm giác lưu bóng bề mặt và cảm giác rung.
+ Mỗi cây vợt có 1 đặc điểm riêng, so sánh cây này với cây kia khó lắm. Nhưng quả thực em có cảm giác cây này giống với cây Inerforce zlc nhiều nhất đấy. Nói gì thì nói, cây này cũng hơi rung và cũng lưu bóng bề mặt tí xíu đấy! Nó còn phụ thuộc anh kết hợp mút nữa mà. Haha.

Trainee

Đại Tá
+ Mỗi cây vợt có 1 đặc điểm riêng, so sánh cây này với cây kia khó lắm. Nhưng quả thực em có cảm giác cây này giống với cây Inerforce zlc nhiều nhất đấy. Nói gì thì nói, cây này cũng hơi rung và cũng lưu bóng bề mặt tí xíu đấy! Nó còn phụ thuộc anh kết hợp mút nữa mà. Haha.
Chỗ mình có cậu đang đánh Inerforce ZLC nhưng nó lại dán một mặt gai công, bữa nào cầm đánh thử xem sao.
Kiếm được thông số nhà SX thì tốt vì nó có tính quy chuẩn tương đối. Mình lúc đầu đánh cây Gatien Pure rất thích vì kiểm soát thấy tốt hơn hẳn TMB ALC: Sau này ngẫm lại thì đó là do cây vợt nó đầm hơn, thành thử block dễ, cây vợt rất ổn định nên đánh cảm thấy với những quả bóng xa rất dễ, ... Lực của vợt cũng tốt thành thử lúc đánh tập rất thoải mái. Kể cả ngay bây giờ khi tập với thầy mình giật vẫn rất ngọt bóng, tạo xoáy tốt, quả giật ổn định.
Tuy nhiên khi đánh trận, bóng khó và tứ lung tung thì mới dần dần nhận ra, cái mình không hợp nhất là cảm giác bề mặt Medium-Hard. Thay mặt mềm thì mình luôn có cảm giác bóng nó vỗ vào mặt vợt tẹt một cái, đánh không có độ lướt. Cảm nhận tay của mình là cốt hard (khô) + Mặt mềm # Cốt mềm/trung bình (Soft/Medium) + Mặt cứng/Trung bình cứng. Cá nhân mình hợp với Cốt Trung bình/Mềm với mặt Trung bình cứng/Cứng hơn. Cụ thể là mình sẽ đánh Target Pro hoặc đại loại một dòng giống như vậy bền mà vẫn đảm bảo giật xung, xoáy.
Thời buổi kinh tế khó khăn, cứ phải bền là tiêu chí đầu tiên đã :D

tosiosHD

Đại Tá
Oài, theo chỉ số này thì cây này giống TMB ZLC nhưng dầy hơn và bề mặt êm hơn chút, nhưng vẫn là hơi cứng.
Ngẫm nghĩ một hồi thấy nó giống cây Gatien Pure, => Đồng chí đánh Target Pro hợp đó, Ka ka :D
+ Target cởi trần ra đợi chiến mãi mà em chưa chịu chiến. Em nó khô hết cả nước non rồi. Tội em nó quá. Haha.

Trainee

Đại Tá
+ Target cởi trần ra đợi chiến mãi mà em chưa chịu chiến. Em nó khô hết cả nước non rồi. Tội em nó quá. Haha.
Ở bảng Đạt gửi ghi cây TMB ZLC là cứng, nhưng Review quốc tế thì chỉ Medium thôi, như vậy nếu Toisios mềm hơn ZLC thì cũng là khá mềm.
Target Pro co nhiều không ?

tosiosHD

Đại Tá
Ở bảng Đạt gửi ghi cây TMB ZLC là cứng, nhưng Review quốc tế thì chỉ Medium thôi, như vậy nếu Toisios mềm hơn ZLC thì cũng là khá mềm.
Target Pro co nhiều không ?
Em chưa đo anh ạ. Nhưng lần trước anh Phùng Đức Thắng bảo co 2-3mm so với miếng vuông 170x170. Để lúc nào rảnh em đo xem sao? Chắc chắn là co rồi, quan trọng là co bao nhiêu, và hết co chưa thôi?!

Giaminh21

Binh Nhất
Tosios là cốt vợt rất hay bạn ạ! Cốt tốc độ tốt, kiểm soát tốt và rất bám bóng. Mình đang đánh tosios với BH là calibra spin, FH là Blitz 2010 hoặc Ten05fx. Đánh quá hay. Tùy theo lối đánh mà bạn có thể chọn mút khác nhau. Tosios đáng để bạn trải nghiệm và gắn bó lâu dài đấy!
Anh có thể inbox cho em mua con tosios này ở đâu tốt ko ah? Giá khoảng bao nhieu anh

Bình luận từ Facebook