Cốt vợt Stiga Clipper CR

Tàn Kiếm

Binh Nhì
Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em về lựa chọn Combo Vợt trong tầm giá 2-3tr.
Đáp ứng được sở thích của em là cảm giác bóng cực tốt, và phù hợp với phong cách chơi của em là giật xung, bạt.
Mong các bác ghé qua cho ý kiến :oops::oops::oops:

SARDIUS2017

Thượng Sỹ
Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em về lựa chọn Combo Vợt trong tầm giá 2-3tr.
Đáp ứng được sở thích của em là cảm giác bóng cực tốt, và phù hợp với phong cách chơi của em là giật xung, bạt.
Mong các bác ghé qua cho ý kiến :oops::oops::oops:
Stiga Rosewood VII, Mút FH Clibrasoud,BH Calibra Spin Zalo 01279999585

Tàn Kiếm

Binh Nhì
Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Bản thân cũng thật sự thấy tầm 500k cùi bắp quá nên đã đặt Combo như sau của bác FBI, sự là nay mai hàng về tới.
Cốt Stiga clipper cr
FH Palio Aeolus 450
BH Rakza 7 soft
;););)

Attachments

78 KB · Đọc: 0

xukaka

Đại Tá
Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Bản thân cũng thật sự thấy tầm 500k cùi bắp quá nên đã đặt Combo như sau của bác FBI, sự là nay mai hàng về tới.
Cốt Stiga clipper cr
FH Palio Aeolus 450
BH Rakza 7 soft
;););)
Theo mình BH của bác là Rakza 7 soft hơn xịt. Chơi gần bàn chặn đẩy thì OK. Đứng ra xa một tý giật trái sẽ hơi thiếu lực.

trungkienvt

Trung Sỹ
Theo mình BH của bác là Rakza 7 soft hơn xịt. Chơi gần bàn chặn đẩy thì OK. Đứng ra xa một tý giật trái sẽ hơi thiếu lực.
Đúng là với Cliper cr thì chơi với các mặt trung bình cứng sẽ phù hợp hơn và ko bị thiếu lực khi xa bàn.

xukaka

Đại Tá
Đúng là với Cliper cr thì chơi với các mặt trung bình cứng sẽ phù hợp hơn và ko bị thiếu lực khi xa bàn.
----
Phải nói là càng ngày em càng yêu thích con Clipper Cr vesion China rồi anh ạ. kết hợp với Ten 64 và 80 phải nói là nghiện luôn. Không phải là quảng cáo con này hay nói quá nhưng thực sự trải nghiệm rồi mới thấy hay. Em đã từng chơi qua rất nhiều cốt vợt butt, nitaku, adro,..đã từng chơi Sar, Primorac carbon, dòng carbon 7 lớp, dòng ZLC, dòng ALC, dòng Armait carbon, dòng FE carbon nói chung trải nghiệm rất nhiều. Nhưng cuối cùng là hiện tại chơi Cr rất hài lòng và chưa có ý định thay cốt nào khác. Dựa trên những ưu điểm sau:
- Cốt Cr là dòng 7 lớp gỗ, mặc dù gỗ nhưng khi phát lực không hề thua kém dòng carbon, cho độ xoáy tốt.
- Khi phòng thủ, chặn đẩy, chụp bóng độ ổn định cao, ít bị ăn xoáy so với dòng cabon, dòng zlc, độ kiểm soát cao là ưu điểm của cốt Cr. Do ưu điểm kiểm soát cao nên có thể trả bóng chính xác điểm rơi hơn so với dòng cốt khác.
- Khi tấn công vẫn đảm bảo đủ lực cả khi gần bàn và xa bàn, quả giật bóng đi thấp và cho độ xoáy cao. Điểm nữa là Cr khi bắt bóng trên bàn, vẩy bóng trên bàn rất tốt.
Tất nhiên là tấn công thì cốt Cr không thể phũ phàng như cốt Sar hay Amul,..nhưng kiểm soát tốt sẽ rất phù hợp cho dân phong trào hay nghiệp dư, và rất tốt cho anh em nào bước đầu làm quen với bóng bàn và nâng cao kỹ thuật.

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Đường cong màu đỏ trên cốt Stiga Clipper Cr cong như em người mẫu này. Em yêu cả hai em :D

Attachments

1.7 MB · Đọc: 0
    230.7 KB · Đọc: 0

xukaka

Đại Tá
Rất khó để kiếm được cây Stiga Cipper CR gỗ tốt và độ ổ định tốt có trọng lượng 86~87g. Chính vì thế em yêu nó mãi.:D

Attachments

355.9 KB · Đọc: 0

Bình luận từ Facebook