Cốt vợt HANDMADE

tosiosHD

Đại Tá
Đây là dòng cốt vợt rẻ, hình thức và tính năng theo nhu cầu của bên đặt hàng nên cũng khá hấp dẫn. Anh em nào đã và đang trải nghiệm dòng cốt này rồi thì cho xin chút cảm nhận xem thế nào?!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Bác An còi zippo ở Đà Nẵng là 1 dị nhân món này.
Còn chuyên nghiệp món này là bác Hùng ca.

Daoky09

Đại Tá
Vâng, em nhìn cốt trau chuốt, nuột nà lắm. Đánh thì không rõ :)
Nghề gia truyền của bác HC là làm đàn, nên chắc chắn khâu xử lý gỗ phải có chỗ hơn người. Còn tính năng cốt vợt thì mình tin rằng bác HC, dị nhân An còi hay Thảo HG chắc cũng như nhau thôi ( vì đều là Hand made mà ).

tosiosHD

Đại Tá
Ngon, bổ, rẻ Đạt à. Chú đặt một cây Zhang ALC chỗ Thảo Hậu Giang, chơi khá OK, hình thức đẹp; giá đẹp; gỗ cực đẹp ( Tuy nhiên phải làm đến lần thứ 3 mới đạt yêu cầu: Lần đầu hình thức chưa đạt; lần 2 thì tính năng cốt gần giống với Super Zhang, nảy, cứng, quả giật cho tốc độ và xoáy rất cao không kém SZLC-Z, nhưng mức độ kiểm soát chưa đạt; chú lại yêu cầu Thảo làm lại lần 3, và lần này thì đạt yêu cầu. Chú lại đặt thêm một cây nữa nhưng ốp cán Viscaria. Hai cây tính năng giống nhau chỉ khác cán, một cây để ở HN, một cây để ở QN, khi đi về không phải đem theo vợt)
Như chú làm 3 lần thì thành "3 lần tiền" à? Hihi. Cháu đang định trải nghiệm nhưng phân vân trọng lượng, tính năng của cốt? Ví dụ đặt cây super zlc thì có biết là họ làm cho mình đúng là sZlc ko? Vật liệu szlc của họ có được như của hãng ko?

Daoky09

Đại Tá
Như chú làm 3 lần thì thành "3 lần tiền" à? Hihi. Cháu đang định trải nghiệm nhưng phân vân trọng lượng, tính năng của cốt? Ví dụ đặt cây super zlc thì có biết là họ làm cho mình đúng là sZlc ko? Vật liệu szlc của họ có được như của hãng ko?
Chỉ phải trả 1 lần tiền thôi, kể cả tiền ship quay lại sửa họ cũng trả mà. Nói về vấn đề vật liệu szlc như cháu thì chú chịu không trả lời được. còn cấu trúc và loại gỗ của Zhang ALC thì nhìn có thể biết mà.
P/S: Cháu có biết tại sao chú chỉ đặt Zhang ALC mà không phải là super Zhang? Rẻ tới 5 lần thì không thể yêu cầu cao được. Hic

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Chỉ phải trả 1 lần tiền thôi, kể cả tiền ship quay lại sửa họ cũng trả mà. Nói về vấn đề vật liệu szlc như cháu thì chú chịu không trả lời được. còn cấu trúc và loại gỗ của Zhang ALC thì nhìn có thể biết mà.
P/S: Cháu có biết tại sao chú chỉ đặt Zhang ALC mà không phải là super Zhang? Rẻ tới 5 lần thì không thể yêu cầu cao được. Hic
Dạ, cháu dần dần hiểu được vấn đề rồi. Cảm ơn chú chia sẻ!

Bình luận từ Facebook