Cốt thuần gỗ - Làm lại từ đầu

gaumeo

Đại Tá
Có bác nào đã dùng thử cốt 5lop nittaku torua chưa ạ cho em tư vấn mặt với ạ, nghe nói cũng là cốt All
Cốt all thì mặt vợt trung bình cứng đến cứng cho FH, trung bình đến trung bình cứng cho BH bác ạ. Hãng nào cũng được. Em thấy mấy loại mặt rẻ tiền mà @Dũng Cửu đang bán chơi hay phết bác ạ, hợp với cốt gỗ. Cái này bác hỏi thêm @dokhoa33 nhé

dathoang

Thượng Tá
Có bác nào đã dùng thử cốt 5lop nittaku torua chưa ạ cho em tư vấn mặt với ạ, nghe nói cũng là cốt All
Nittaku Torua e chưa thử bác ah. Đọc thông số thì nó khá ổn :
Speed 7.2
Control 8.7
Stiffness 4.1 - Average
Hardness 3.2 - Medium soft
Cốt này là cốt all round, lai công và thủ nên thông số nó mới nửa mùa, ko trội hẳn 1 cái :D theo e nếu bác định chơi cốt này thì bác nên chơi mặt từ trung bình đến cứng thì là tốt nhất.
Đấy là ý kiến cá nhân, bác nên tham khảo thêm nhé.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thêm một cái khó

Hôm qua ngồi chém gió với @Dũng Cửu được biết, để lên được, thì không chỉ biết đỡ, cần nâng cấp cú đỡ tấn công thành:

1. chặn giảm lực
2. chặn tăng xoáy
3. chặn đấm đẩy chuội

Tối qua vừa thử, quả thật là QUÁ KHÓ

Mất toi 100k vì ... ham đánh bóng, đón con muộn, trời mưa nên ........... 02 bố con phải đi taxi về.

NGHỀ CHƠI CŨNG LẮM CÔNG PHU :(

anzippo

Đại Tá
Thêm một cái khó

Hôm qua ngồi chém gió với @Dũng Cửu được biết, để lên được, thì không chỉ biết đỡ, cần nâng cấp cú đỡ tấn công thành:

1. chặn giảm lực
2. chặn tăng xoáy
3. chặn đấm đẩy chuội

Mất toi 100k vì ... ham đánh bóng, đón con muộn, trời mưa nên ........... 02 bố con phải đi taxi về.

Ôi rẻ quá ! Em học được 3 cú từ D9 mà chỉ toi 100 k , và để làm được như vậy em phải mất bia nhiều nhiều nhiều lắm , chúc em thành công

o3ma

Đại Tá
Ôi rẻ quá ! Em học được 3 cú từ D9 mà chỉ toi 100 k , và để làm được như vậy em phải mất bia nhiều nhiều nhiều lắm , chúc em thành công
E hỏi khí không phải, từ hồi nào đến giờ bác tốn bao nhiêu bia rồi? Giờ lợi nhuận từ cốt ancoi đã gỡ đủ chưa (đừng nói là làm cốt ko có lợi nhuận nha, nửa cốc cà phê hoặc nửa muỗng đường cũng là lợi nhuận đấy, dù ít dù nhiều cứ thặng dư là lợi nhuận cho dù lấy công làm lãi:):):)).

anzippo

Đại Tá
E hỏi khí không phải, từ hồi nào đến giờ bác tốn bao nhiêu bia rồi? Giờ lợi nhuận từ cốt ancoi đã gỡ đủ chưa (đừng nói là làm cốt ko có lợi nhuận nha, nửa cốc cà phê hoặc nửa muỗng đường cũng là lợi nhuận đấy, dù ít dù nhiều cứ thặng dư là lợi nhuận cho dù lấy công làm lãi:):):)).
Anh tốn cũngbia cũng kha khá và bây giờ nhiều khi cũng chung bia đều đều ( các em trẻ đánh kinh quá )
, còn lợi nhuận từ cốt cũng không đáng là bao nhưng cũng đủ chiêu đãi em cà phê An Còi , he

o3ma

Đại Tá
Anh tốn cũngbia cũng kha khá và bây giờ nhiều khi cũng chung bia đều đều ( các em trẻ đánh kinh quá )
, còn lợi nhuận từ cốt cũng không đáng là bao nhưng cũng đủ chiêu đãi em cà phê An Còi , he
Có thế chứ, phải trả lời đàng hoàng chứ ai lại cứ bấm like rồi im re. :)
Khi nào bác ra Tổng công ty alo e nha, nhà e gần ngay sát đấy, e dẫn bác đi nộp bia. :)

Last edited:

anzippo

Đại Tá
Có thế chứ, phải trả lời đành hoàng chứ ai lại cứ bấm like rồi im re. :)
Khi nào bác ra Tổng công ty alo e nha, nhà e gần ngay sát đấy, e dẫn bác đi nộp bia. :)
Dĩ nhiên rồi , lần trước đt cho em , em bận tiếc quá , bữa đó có @Linh69 giao lưu vui lắm

o3ma

Đại Tá
Dĩ nhiên rồi , lần trước đt cho em , em bận tiếc quá , bữa đó có @Linh69 giao lưu vui lắm
Vâng, lần đó bác có lịch sẵn rồi, hơn nữa tít Bát Tràng - xa quá. E dẫn bác đi nộp bia quanh đâu đó cho gần thôi. Đảm bảo bao nhiêu bia cũng có người nhận hết. :)

dungatvt

Thượng Tá
Thêm một cái khó

1. chặn giảm lực
2. chặn tăng xoáy
3. chặn đấm đẩy chuội

Nếu thực hành thành thạo 3 cú này và áp dụng hiệu quả trong trận đấu chắc phải mất cả năm bác nhỉ.

Ttfan2012

Đại Tá
Giống với cây 506 mình cũng xin giới thiệu cây: Yinhe Pro 7w với cấu trúc và cảm giác tg tự.

Ttfan2012

Đại Tá
cot qua dep.... text cho cam nghi nhe bac?
Cây này đánh với mặt trung bình cứng cho cảm giác giống cây Long 3 nhưng rung hơn một chút. Nó cùng dòng với P700, clipper CR nhưng độ xoáy cao hơn, vòng cung tốt hơn (ngang ngang 506, hơn clipper cr), tốc độ tg đg Long 3. Yinhee thiết kế cho tuyển tỉnh nên chất lượng gỗ, trọng lượng và thành phẩm khá tốt và đồng đều bạn nhé.

dungatvt

Thượng Tá
Chặn tăng xoáy là như thế nào vậy ạ?
Theo mình nghĩ chặn tăng xoáy là có sử dụng thêm cổ tay vuốt lên trên để tăng thêm độ xoáy. Chặn giảm lực là đưa vợt lùi về sau một tý để giảm lực, làm cho bóng rơi càng gần lưới càng tốt, nếu được 2 nảy trên bàn đối phương thì tuyệt vời. Chặn đấm chuội là đẩy vợt xuyên tâm bóng, làm cho bóng đi theo đường thẳng rất ít xoáy, bóng chạm bàn có xu hướng chìm xuống dưới luôn.

Bình luận từ Facebook