côt ruby

humem

Binh Nhì
các a hoả châu cho e góp y tí nhe. cái cốt ruby e mua của các bác chất lượng tốt, nhưng có 1 cái mà e thấy ở các sản phẩm sau các bác nên chú ý đến phần cán vợt, nên bào nhãn đi chút. vì e thấy cái cán của e nó hơi bị sần sùi, nhìn không được đẹp mắt cho lắm.hihi. nếu co thể sửa được các bác cho e cái hướng để e sửa cho đẹp.

MaiXuanViet

Moderator
các a hoả châu cho e góp y tí nhe. cái cốt ruby e mua của các bác chất lượng tốt, nhưng có 1 cái mà e thấy ở các sản phẩm sau các bác nên chú ý đến phần cán vợt, nên bào nhãn đi chút. vì e thấy cái cán của e nó hơi bị sần sùi, nhìn không được đẹp mắt cho lắm.hihi. nếu co thể sửa được các bác cho e cái hướng để e sửa cho đẹp.

Bên mình cố ý làm sần để cầm chắc tay hơn bạn à, bạn có thể dùng giấy ráp mịn đánh 1 tí là nó nhẵn theo ý muôn thôi và chú ý là đánh ôm tròn theo cán chứ đừng đánh dọc cán nó dễ tước lên nha bạn, hoặc bạn vào 1 lớp keo cho vừa chống thấm vừa bớt sần. Từ sần qua nhẵn thì dễ lắm, từ nhẵn qua sần nó mới khó đều.hihi. Cám ơn bạn đã góp ý chân thành.^^

NTBB

Super Moderators
Bên mình cố ý làm sần để cầm chắc tay hơn bạn à, bạn có thể dùng giấy ráp mịn đánh 1 tí là nó nhẵn theo ý muôn thôi và chú ý là đánh ôm tròn theo cán chứ đừng đánh dọc cán nó dễ tước lên nha bạn, hoặc bạn vào 1 lớp keo cho vừa chống thấm vừa bớt sần. Từ sần qua nhẵn thì dễ lắm, từ nhẵn qua sần nó mới khó đều.hihi. Cám ơn bạn đã góp ý chân thành.^^

Bạn maixuanviet này mới cách đây 3 ngày đã đoạt hạng 3, giải B3 của CLB BB F7 Phú Nhuận cũng với cây Ruby này đấy (28 VĐV tham gia). Nhiều cao thủ B3 của F7 được đánh giá là trên bóng MXV đã bị MXV cho ra bãi xe sớm, 2 hôm nay vẫn đang ấm ức vì cái "thằng cu cao cao ốm ốm người Phan Rang" cầm vợt made in VN mà đánh bóng "dị" quá.

(Xin lỗi nếu làm loãng topic của chủ thớt !)

dong_tedi

Binh Nhất
Bạn maixuanviet này mới cách đây 3 ngày đã đoạt hạng 3, giải B3 của CLB BB F7 Phú Nhuận cũng với cây Ruby này đấy (28 VĐV tham gia). Nhiều cao thủ B3 của F7 được đánh giá là trên bóng MXV đã bị MXV cho ra bãi xe sớm, 2 hôm nay vẫn đang ấm ức vì cái "thằng cu cao cao ốm ốm người Phan Rang" cầm vợt made in VN mà đánh bóng "dị" quá.

(Xin lỗi nếu làm loãng topic của chủ thớt !)

Bóng dị là tại mút và cách người đánh chứ không phải tại cốt anh Út à.
Thì ra Mai Xuân Việt cũng đạt được giải hạng ba đẳng B3 của CLB BB F7 Phú Nhuận. Xin chúc mừng.

MaiXuanViet

Moderator
Bóng dị là tại mút và cách người đánh chứ không phải tại cốt anh Út à.
Thì ra Mai Xuân Việt cũng đạt được giải hạng ba đẳng B3 của CLB BB F7 Phú Nhuận. Xin chúc mừng.

Theo em cảm nhận Cốt Ruby cũng có 1 điểm "dị" so với cốt carbon khác em đã chơi đó là có cảm giác em nó không phải "thuần carbon". Có lẽ là có carbon trong Ruby là carbon sợi đàn hồi chứ không phải carbon được ép thành 1 lớp dày cứng như các cốt cổ điển. Nên khi gò bóng, đỡ bóng hay xử lý trên bàn thì em nó mềm mại như cốt gỗ vậy, nhưng bạt hay giật bóng lại đi chẳng thua Sar. hihi. ^^

tuannn

Đại Uý
Cốt Ruby cắt chuội bóng, giật gần cũng như xa bàn tốt, đánh bóng vẩy cổ tay trên bàn không hiệu quả, tiếng kêu kiểu bóng vỡ mình thấy có cảm giác thiếu lực và không thích tiếng này mới hay chứ. Bạn này thích nghe đc tiếng kêu kiểu bóng vỡ này thì mình nghĩ đây là cốt vợt khá hay so với những vợt đồng giá.
Vài cảm nhận cá nhân.

Cốt Ruby cắt chuội bóng, giật gần cũng như xa bàn tốt, đánh bóng vẩy cổ tay trên bàn không hiệu quả, tiếng kêu kiểu bóng vỡ mình thấy có cảm giác thiếu lực và không thích tiếng này mới hay chứ. Bạn này thích nghe đc tiếng kêu kiểu bóng vỡ này thì mình nghĩ đây là cốt vợt khá hay so với những vợt đồng giá.
Vài cảm nhận cá nhân.

Tiếng kêu của cốt là do công nghệ Optimum Flexibility anh ạ. Công nghệ này mang đến khá nhiều ưu điểm cho vợt như giật bóng hiểm và cắm xoáy hơn, kiểm soát tốt hơn khi xử lý bắt ngắn trên bàn và trợ lực tốt hơn khi giật xa bàn...và nó sẽ làm cho vợt có tiếng kêu hơi lạ một chút.
Cây Amber không dùng công nghệ này nên tiếng đanh hơn.

Long Nhí

Binh Nhất
Mình thấy cốt ruby đánh khá hay đấy chứ. Đánh rất có lực và căng. Chỉ có điều là cảm giác cốt này phải có nền tảng kỹ thuật cơ bản tốt mới phát huy hết được tính năng. Những giơ đánh thiên về kinh nghiệm cài cắm có lẽ là khó vì cốt này độ nẩy cao. Đấy là ý kiến chủ quan của mềnh :D các pác đừng chémthèm Biathèm Bia

Bình luận từ Facebook