Cốt PG7 nên dùng mặt vợt nào?

Mrpanda91

Binh Nhì
Chào các thầy. E là người mới chơi. Trước e dùng combo cốt PG7, mặt Mars II và Reactor. Giờ e muốn lên mặt và đang phân vân một mặt Arc gold 9 hoặc Aurus Soft và một mặt Aurus sound. Nhờ các thầy tư vấn giúp ạ. E cảm ơn.

gik271

Thượng Tá
Chào các thầy. E là người mới chơi. Trước e dùng combo cốt PG7, mặt Mars II và Reactor. Giờ e muốn lên mặt và đang phân vân một mặt Arc gold 9 hoặc Aurus Soft và một mặt Aurus sound. Nhờ các thầy tư vấn giúp ạ. E cảm ơn.
PG7 mình chơi thời gian dài với Aurus Prime cho FH.
bên FH có thể chơi con A Sound nhưng mình thích Rèflex Sound hơn. Bền vô đối mà vừa tầm tiền, hợp PG7.

Có tiền thêm chút có thể nâng cấp mấy con Evolution hoặc K3 hay Quantum đều tuyệt vời về chất lượng bóng.

Mrpanda91

Binh Nhì
PG7 mình chơi thời gian dài với Aurus Prime cho FH.
bên FH có thể chơi con A Sound nhưng mình thích Rèflex Sound hơn. Bền vô đối mà vừa tầm tiền, hợp PG7.

Có tiền thêm chút có thể nâng cấp mấy con Evolution hoặc K3 hay Quantum đều tuyệt vời về chất lượng bóng.
FH e định Aurus Soft hoặc Gold Arc 8 còn BH là Aurus Sound thôi thầy ạ. Lên Aurus Prime thì lại nhiều tiền quá.hihi.

khai.dtt

Binh Nhất
Mình đánh PG7 7 8 năm nay, mới chuyển sang Vis. nói thật là mình vẫn thích đánh PG7 hơn nhiều :D

Theo mình thì PG7 bên phải dùng Yasaka Rakza 7 đánh rất ok nhé, còn bên trái thì tùy rơ của bác.

gik271

Thượng Tá
Pg7 đánh khá ổn mỗi tội chất gỗ không được tốt lắm. Dễ tước, không bền
Dễ tước là Do người dùng thôi bạn. Mình đánh 2 đời PG7 đều ko bị tước.
Còn chất lượng ko đều thì hiển nhiên rồi. Cây này vài trăm khó đòi hỏi nhiều đuợc.

tla

Super Moderators
mình đang đánh cốt thuần gỗ, hôm vừa qua vừa dán mặt joola max 450 đánh rất ngon, mình cảm nhận ngon hơn mặt blitzs đã đánh trước đây

Bình luận từ Facebook