Cốt gỗ primorac off- và clipper cr

pp89

Thượng Sỹ
Thấy ae trên các diễn đàn đánh giá cao hai cốt gỗ này. Đặc biệt rất thích hợp với người mới chơi hay muốn tập kỹ thuật, chiến thuật. Mình chưa hai cốt này, ae nào từng hand-on hay có kinh nghiệm về cốt này xin mời cho ý kiến.

Primorac off-

Clipper cr

Chúc vui!

harmonicatoyou

Trung Uý
Anh mới chơi mà đánh 2 cây này sẽ khó tạo cảm giác bóng lắm, em đánh cả 2 cây này rồi. Cây Clipper em đánh hồi mới chơi thấy hụt lực dữ lắm, lúc mới tập đánh cây này dễ bị rúc lưới và bóng đánh ra chẳng có xoáy gì cả. Còn cây Primorac OFF- thì đánh có cảm giác tốt hơn nhưng cũng thiếu lực nhiều.

pp89

Thượng Sỹ
Anh mới chơi mà đánh 2 cây này sẽ khó tạo cảm giác bóng lắm, em đánh cả 2 cây này rồi. Cây Clipper em đánh hồi mới chơi thấy hụt lực dữ lắm, lúc mới tập đánh cây này dễ bị rúc lưới và bóng đánh ra chẳng có xoáy gì cả. Còn cây Primorac OFF- thì đánh có cảm giác tốt hơn nhưng cũng thiếu lực nhiều.
cảm ơn bạn đã tư vấn

sardius0114

Đại Tá
tôi đang chơi cây Clipper CR có thấy bị tụt đâu nhỉ, tốc độ khá đấy chứ, một cây vợt cân bằng giữa công và thủ tốt. :)

atnguyen23

Trung Uý
mới chơi mà k chơi cốt xịt để học cách phát lực chả nhẽ lại chơi cốt nảy, cảm giác ngon, dùng những thứ bổ trợ nhiều thì chẳng tập được gì nhiều đâu

Thấy ae trên các diễn đàn đánh giá cao hai cốt gỗ này. Đặc biệt rất thích hợp với người mới chơi hay muốn tập kỹ thuật, chiến thuật. Mình chưa hai cốt này, ae nào từng hand-on hay có kinh nghiệm về cốt này xin mời cho ý kiến.

Primorac off-

Clipper cr

Chúc vui!
CR là 1 cây hay bác nhé. dán mút mềm tý là tập kỹ thuật ngon luôn.
Pri off- cũng ok nhưng phải dán mặt TB đến cứng khó tập kỷ thuật hơn b àh - nếu dán mặt mềm thì cùng với độ rung sẽ mất lực khá nhiều khó cảm nhận để điều chỉnh cảm giác và kỹ thuật khi tập luyện

harmonicatoyou

Trung Uý
tôi đang chơi cây Clipper CR có thấy bị tụt đâu nhỉ, tốc độ khá đấy chứ, một cây vợt cân bằng giữa công và thủ tốt. :)
Đối với bạn chơi đã lâu rồi thì đương nhiên sẽ không thấy bị tụt bóng vì đã có cảm giác và phát lực tương đối. Còn bạn pp89 mới đánh có mấy tháng, đang tập gò mà chơi Clipper CR thì không được ổn cho lắm, theo mình khi dùng Clipper CR đánh vào bóng sẽ cảm thấy như đánh vào khoảng không vì đó là đặc trưng của các dòng Stiga, tạo xoáy tốt mà không hề thiếu lực.
Như mình biết các cây vợt tầm thấp của Stiga dành cho người mới tập đều khá nảy và có carbon trợ lực.

harmonicatoyou

Trung Uý
mới chơi mà k chơi cốt xịt để học cách phát lực chả nhẽ lại chơi cốt nảy, cảm giác ngon, dùng những thứ bổ trợ nhiều thì chẳng tập được gì nhiều đâu
Hồi mới chơi chúng ta đều mơ ước có Mazunov để đánh mà bạn, cây này mà nảy thì có lẽ chỉ thua mỗi Sadius.

thelastpenholder

Binh Nhất
Hồi mới chơi chúng ta đều mơ ước có Mazunov để đánh mà bạn, cây này mà nảy thì có lẽ chỉ thua mỗi Sadius.
Mazunov gắn off+ chứ nảy cũng đâu có hơn clipper cr hả bác. Mới chơi, tập gò như bác nói thì cần gì cốt nảy chứ, cứ đánh đều qua bàn đc nhiều, đánh đúng khung kỹ thuật là tốt rồi. Tay mơ mới làm quen với bóng bàn, bóng hơi nhanh 1 chút, hoặc điểm rơi hơi lạ chút là luống cuống lắm rồi, đối thủ cầm cây allround bạt cũng chỉ nhìn chứ làm đc gì đâu

Bình luận từ Facebook