Có nên tập các kiểu giao bóng phức tạp cho bé không ?

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Mình có con gái 7 tuổi , tập khoảng 1 năm . cắt trái , cắt phải , giật xung , giật đờ mi , giật moi , ve , vẩy ... thực hiện khá tốt .
Thời gian gần đây , cháu nổi hứng tập các kiểu giao bóng khó như . Quả mổ Ding Ning , quả xoáy xuống nặng Liu Su Wen , và bất ngờ nhất , sau khi thấy mình giao quả xoáy xuống , bóng chạy vòng trở lại hoặc giật lùi , cháu cũng nổi hứng tập . Thật bất ngờ , mình tập cả năm trời chỉ mới được sơ sơ , thế mà cháu chỉ tập 1 lúc lại phát được bóng nhảy giật lùi . Theo AE , có nên cho bé tiếp xúc với các kỷ thuật phức tạp như thê sớm không ? Vì mình muốn đi từ cơ bản nhât , sau đó mới tăng độ khó dần . Mình sẻ quay Video các kỷ thuật của bé để mọi người chỉnh sửa ,góp ý giúp .
P/s . Cháu rất thích xem các clíp dạy BB , nhất là xem Ding Ning . Liu Su Wen , và Ma Long thi đấu .

sondt85

Trung Uý
Chả sao anh ạ. Theo em cứ để bọn trẻ học.Giờ còn nhỏ, dễ học, dễ tiếp thu.Rèn luyện nhiều càng kỹ thuật khó càng tốt, tất nhiên cũng mức độ vừa phải thôi ạ!

kythuatbongban

Thượng Tá
Mình có con gái 7 tuổi , tập khoảng 1 năm . cắt trái , cắt phải , giật xung , giật đờ mi , giật moi , ve , vẩy ... thực hiện khá tốt .
Thời gian gần đây , cháu nổi hứng tập các kiểu giao bóng khó như . Quả mổ Ding Ning , quả xoáy xuống nặng Liu Su Wen , và bất ngờ nhất , sau khi thấy mình giao quả xoáy xuống , bóng chạy vòng trở lại hoặc giật lùi , cháu cũng nổi hứng tập . Thật bất ngờ , mình tập cả năm trời chỉ mới được sơ sơ , thế mà cháu chỉ tập 1 lúc lại phát được bóng nhảy giật lùi . Theo AE , có nên cho bé tiếp xúc với các kỷ thuật phức tạp như thê sớm không ? Vì mình muốn đi từ cơ bản nhât , sau đó mới tăng độ khó dần . Mình sẻ quay Video các kỷ thuật của bé để mọi người chỉnh sửa ,góp ý giúp .
P/s . Cháu rất thích xem các clíp dạy BB , nhất là xem Ding Ning . Liu Su Wen , và Ma Long thi đấu .
Cháu là người có năng khiếu và chịu khó tìm hiểu nên Anh cũng đừng ép cháu theo đường lối của mình , nhưng nói cho cháu hiểu phải tập song song giao bóng xoáy nhiều và ít xoáy. Phân tích cho Cháu hiểu rõ giao xoáy ít hiền lành thì dễ tấn công , nhưng giao bóng độc là ăn trực tiếp nên sử dụng ở những phút quyết định như 9 - 10 Hòa .Theo Tôi nghĩ nên cho bé tập song song , những VDV có năng khiếu giao bóng thì dễ đi đến đỉnh cao , như Hồ Ngọc Thuận lúc nhỏ đã có khiếu về giao bóng, năm 1992 khi Tôi dạy ở CLB Lê Hồng Phong Q5 Tôi đã thấy điều này.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
ước chi con em cũng thích bb
Không phải tự nhiên cháu thích đâu bạn ạ . Mình phải áp dụng đủ các kiểu chiến lược , chiến thuật , giống như trong 1 trận đấu , thậm chí phải dùng cả bạo lực nữa đấy . Sau 1 thời gian cháu tập , quên cả ăn .
Thậm chí mình phải đi vận động trẻ con cả làng đến để tập , cho cháu có bạn .
Mình đã nghiên cứu chế ra máy bắn bóng để phục vụ bọn nhỏ . Trong ảnh là tập với máy .

Bình luận từ Facebook