Có nên luyện tập cú giao bóng lắc ngược ?

Coban_laNentang

Đại Uý
Càng nhiều càng phong phú đa dạng. Đối phương gặp chút trở ngại để bắt bài. Sẽ có lúc cần phải dùng.
thực ra ở tầm trình thấp (D non trở xuống) thì có ý nghĩa nhiều còn trình cao thì không ăn thua. Có chăng làm họ hơi chột dạ, buồn cười và phải đánh nghiêm chỉnh hơn mà thôi.
Nhưng sự phong phú đa dạng rất quan trọng.

Có khi nào biến điểm yếu thành yếu tố bất ngờ không bạn.
Quá hay bạn ạ. Nhưng để thành bất ngờ thật sự thì phải cố luyện cho thật kĩ vì đánh 1 quả hỏng luôn thì hết bất ngờ và còn gây ức chế ngược cho mình. Ke tay là khỏi đánh luôn.

Thứ nhất nó giúp mình nhìn lại bản thân. Thứ hai: giúp Nâng tầm chiến thuật thi đấu. Thứ ba: rèn giũa tâm lý
Vâng. Có 1 quả mình đánh thấy ghét lắm. Nhưng thày bảo là phải tập, khó càng phải tập. Nhưng ít nhất thời điểm này mình cố tập vì để rèn tâm lý cố gắng chứ còn mình thi đấu đã có vài quả khác đơn giản và hiệu quả để dùng rồi. Quả thày dạy khó và cứng với mình nên vừa tập vừa nản. Toàn phải aqui. Việt Nam tiến lên để lấy tinh thần, :D.

thohry

Binh Nhì
FZD phát lắc ngược kín và nhanh kinh khủng. Động tác ko thay đổi gì so với giao thuận. Xem clip mà căng mắt mới thấy.

Anhswang57

Trung Uý
Mình tập thì giao được nhưng vào trận quả được quả hỏng ko hiểu tại sao, nhưng quả ngược đúng là quả giao khó

lion

Đại Tá
Nhà em giao được quả này, bóng sang bàn giật lại hoặc ra đến mép không trôi ra mà lăn ngược lại đi dọc sát mép rồi rơi sang mép trái bàn (em thuận tay phải) với tỉ lệ giao thành công trên 90% nhưng em vẫn chưa dám dùng khi thi đấu.

Bình luận từ Facebook