close

hiện nay mình đang phân vân chọn cốt giữa Xiom Axelo và Nitaku Novaliar FL và xiom zetro quad , tư vần dùm mình nên chọn loại nào?đang sử dụng mặt vớt rasant turbo và stiga calib tour H.lối đánh của mình thiên về tấn công và xoáy

Nếu thiên về giật xoáy thì Zetro Quad sẽ tốt hơn Axelo bạn ạ.
Có một cây còn tốt hơn nữa là TSP Besty. Cây này phải nói là tương đối lý tưởng cho giơ móc xoáy, có điều hơi đắt hơn chút xíu (1990K).
Mặt vợt thì mình khuyên bạn nên đổi sang Hexer HD hoặc Yasaka Rakza 7, độ xoáy cao hơn, đánh sẽ hiệu quả hơn nhiều.

subin

Đại Tá
Nếu thiên về giật xoáy thì Zetro Quad sẽ tốt hơn Axelo bạn ạ.
Có một cây còn tốt hơn nữa là TSP Besty. Cây này phải nói là tương đối lý tưởng cho giơ móc xoáy, có điều hơi đắt hơn chút xíu (1990K).
Mặt vợt thì mình khuyên bạn nên đổi sang Hexer HD hoặc Yasaka Rakza 7, độ xoáy cao hơn, đánh sẽ hiệu quả hơn nhiều.
thanks nhiều

luanmick

Thượng Sỹ
Mặt vợt thì ổn nhưng mình thấy cốt có vẻ còn chưa ổn lắm! Cốt đó hơi khó chơi! Bạn nên chọn 1 cốt có arylate của Butter hoặc dòng Stiga cũng đc

luanmick

Thượng Sỹ
Bạn nên chơi cốt có độ dày 1 chút, tầm từ 6mm trở lên để tập thêm, Nếu phát lực tốt hoặc phát lực chưa tốt mà muốn tập thêm thì chơi thuần gỗ hoặc arcylate cacbon, còn bạn muốn chơi theo lối bạt và thích trợ lực thì chơi cacbon, tùy vào nhu cầu và tầm tiền mà chọn cốt bạn ạ

rose wood 7 được không ? hay CC7
Stiga thiết kế vợt phục vụ giơ giật xung kiểu chuyên nghiệp là chủ yếu. Nói chung với nghiệp dư thì dòng Arylate, Aramid, Zylon + Carbon vẫn dễ chơi hơn vì hợp giật móc trong khi chặn đẩy khá an toàn. Nếu bạn chuộng Butter thì lấy Timo Boll hoặc Zhang Jike ALC sẽ rất tốt, còn không đi nhiều quá về thương hiệu thì dùng Besty hoặc Victas Fire Fall. Besty thì đánh đến 90% giống dòng Timo Boll ALC còn Victas Fire Fall giống Inner force. Cá nhân mình đánh giá Besty đánh kém Zhang Jike ALC một chút và hay hơn Timo Boll ALC.

thichdanhbongban

Binh Nhất
Stiga thiết kế vợt phục vụ giơ giật xung kiểu chuyên nghiệp là chủ yếu. Nói chung với nghiệp dư thì dòng Arylate, Aramid, Zylon + Carbon vẫn dễ chơi hơn vì hợp giật móc trong khi chặn đẩy khá an toàn. Nếu bạn chuộng Butter thì lấy Timo Boll hoặc Zhang Jike ALC sẽ rất tốt, còn không đi nhiều quá về thương hiệu thì dùng Besty hoặc Victas Fire Fall. Besty thì đánh đến 90% giống dòng Timo Boll ALC còn Victas Fire Fall giống Inner force. Cá nhân mình đánh giá Besty đánh kém Zhang Jike ALC một chút và hay hơn Timo Boll ALC.[/quote
xin cho mình hỏi dòng cốt Victas Fire Fall loại nào dễ giật xoáy, chặn đẩy tốt. Victas Fire Fall AC so với Tsp Besty?

Last edited:
xin cho mình hỏi dòng cốt Victas Fire Fall loại nào dễ giật xoáy, chặn đẩy tốt. Victas Fire Fall AC so với Tsp Besty?

Bên mình mới chỉ test cây AC. Nói chung những dòng có 2 lớp gỗ ngoài và lõi mỏng như Fire Fall hay Inner Force đều chặn đẩy chỉ đạt mức kém đến trung bình khá. Ngược lại thì loại kết cấu của chúng sẽ cho hiệu quả khá khi giật xoáy và cao khi giật xung, với điều kiện phải dùng mút cứng và người chơi có kỹ thuật và lực tức thời mạnh. Cây Fire Fall AC mình đánh giá giật xung hay hơn Besty còn giật móc xoáy thì kém hơn ở độ chuẩn. Tuy chưa thử hai bản còn lại của Fire Fall nhưng theo kiến thức của mình thì Fleece Carbon cũng là loại Carbon mềm nên chặn đẩy chỉ tương đương hoặc nhỉnh hơn AC một chút. Cây còn lại có lẽ cứng nhất và chặn đẩy sẽ tốt hơn cả (vẫn chưa hơn được Besty ở độ ổn định), nhưng giật sẽ không xoáy như cây AC.

xukaka

Đại Tá
Quả thật hôm rồi mình mua 2 cây Fire Fall AC và Besty mỗi em mỗi vẻ. Đúng như HỎA CHÂU nói Fire Fall AC giật xung rất hay và cho độ xoáy tốt, nhưng chặn đẩy chỉ đạt mức trung bình chưa cao. Nếu thiên về tấn công thì có lẽ Fire Fall AC rất tốt. Besty cho tốc độ chậm hơn, kiểm soát cao hơn, đặc biệt giật moi rất tốt, nhất là giật gần bàn, chặn đẩy tốt hơn Fire Fall AC. Quả trái gần bàn, phòng thủ hay hơn Fire Fall AC. Mình cũng đánh giá Besty hay hơn Timo ALC. Cảm ơn bác HỎA CHÂU

Bình luận từ Facebook