CLB Trung Tâm Quảng Bình Tham Gia Giải Bóng Bàn Huế Mở Rộng

haitanqd

Thượng Tá
Ko choi ko biet mình hay
Choi roi mới biết mình hay thế nào?
Chưa đi chưa biết Qbình
Đi rồi mới biết QB có Sao.
Có Sao tên gọi là sao ?
Phải chơi mới biết mình sao thế này?
Thế này mới phải học Sao
Học Sao phải học từ đầu
Từ đầu ta phải học sao?
Học sao để trở thành Sao.
Chào thân ái quyết thắng
THTQD

haitanqd

Thượng Tá
Lần đầu khi tôi đến QB còn hoang vu thể thao còn xa vời và bóng bàn lại càng vời xa. Nhưng rồi ngày tôi quay trở lại QB ngày đó ko còn nữa, giờ đây đã thay da đổi thịt , tôi như đang đứng trước một thiếu nữ của tuổi trăng tròn mới lớn, lòng mơn mởn làm sững sờ tim tôi. Người đầu tiên tôi gặp A Lâm GĐ Chủ nhiệm CLB TT Bóng bàn QB tiếp đón tôi bằng trận đấu kịch tính gữa cao thủ QB và một người hành khách có tên gọi là "THTQD" . Tôi thật sự choáng ngợp và đầy ngạc nhiên khi đặt chân vào CLB TT QB được tiếp xúc với hệ thống bàn thi đấu chất lượng cao , bàn tập cơ bản và nâng cao, phòng tập thể lực được trang bị các dụng cụ chuyên dụng ...Tập thể VĐV, HLV Bóng bàn mang phong cách rất chuyên nghiệp. Hệ thống phòng tập có trang bị camera quay lại từng động tác của VĐV và một số hình ảnh của VDV đẳng cấp TQ được treo lên nhiều góc độ khác nhau . Gđ Lâm còn đưa tôi đến phòng tập đặc biệt chuyên huấn luyện VĐV thi đấu đang được sự dẫn dắt cua các HLV TQ mà Lãnh đạo CLB đã mời về , thế hệ VDV này dự kiến 2015 sẽ xuất quân thi đấu giải toàn quốc và tranh vé thi đấu quốc tế. Rời khỏi CLB TT QB tôi ko khỏi bàng hoàng bởi tốc độ phát triển BB tỉnh QB quá nhanh và mang phong cách hiện đại của BB đỉnh cao.
Chia tay QB tôi mang theo một ký ức mà mình sẽ chẳng thể bao giờ quên được.

thelanqb

Moderator
Vào sáng ngày 4/11/2012, đôi B tiếp tục chinh chiến và đối thủ lần này là Đôi trẻ của CLB Nguyễn Trãi.
Không biết khi sáng bước ra khỏi khách sạn đi ra bằng chân trái hay chân phải trước mà đánh như mơ ngủ.
mạc dù vào đầu set dẫn điểm khá xa, nhưng khi điểm cao rồi toàn đánh rúc lưới :((
Vây, đã ra đi 0-3 một cánh thanh thãn, để lại nhiều dấu "hỏi" lớn đối với người xem

thelanqb

Moderator
thelanqb có ảnh hay clip nào của ae qtri up lên cho mọi người xem với,thanks thelanqb
mình có quay 1 set giữa anh An QT và Anh long, sẻ up để mọi người cùng xem.
Nếu giải Huế có thêm Giải VĐV xuất sắc nhất thì chắn chắn rằng sẻ thuộc về Anh An của đội Quảng Trị

Bia Bia Bia

thelanqb

Moderator
Giải đã khép lại với những bất ngờ đến từ đội Quảng Trị, Họ đã đi lên từ khe cửa rất hẹp và thi đấu hết mình, mặc dù chỉ đứng ở vị trí thứ 2, nhưng nếu xét một cách tổng thể thì QT còn có thể gây rất nhiều bất ngờ.
Bất ngờ từ mỗi VĐV, từ cách sắp xếp trận đấu.....

Tổng kết giải:
Hạng A.
Nhất: CLB Bệnh Viện Mắt
Nhì: CLB Quảng Trị
Ba: CLB Nguyễn Trãi.
Bốn: CLB Bích Vân Shop

Còn về đôi thì em không được nắm rõ, cái này chắc nhờ anh HungBongBan thôi :)

Những Pic lưu lại kỹ niệm giải Huế mở rộng, dãi đã diễn ra thành công tốt đẹp, mang lại nhiều điều phấn khích trong lòng người xem
BTC trao cờ lưu niệm cho những người có đống góp tích cực đối với giải lần này.

Hình như là đôi lão tướng thì phải :)

Trao giải Đôi B

thelanqb

Moderator
thelanqb có ảnh hay clip nào của ae qtri up lên cho mọi người xem với,thanks thelanqb
Chụp cùng anh An.

Video trận Anh An gặp Anh Long ( Trận này thắng với tỉ số 3-2)
[video=youtube;zvU0t9zlrtQ]http://www.youtube.com/watch?v=zvU0t9zlrtQ[/video]
Cả giải Huế đều rất bất ngờ với sự trở lại giải này của Anh An.
Như một người hoàn toàn khác, với phong thái thi đấu rất nhã nhặn nhưng cũng không kém phần quyết tâm.
Nhìn cách anh ấy cầm vợt và cách giử trái bóng thì cũng thấy tình yêu anh ấy dành cho bóng bàn lớn như thế nào.
Càng yêu thương quả bóng và vợt, thì nó cũng không phụ lòng ta, điều này quả đúng là thật.
Nhìn cách Anh thi đấu ai nấy đều khen. trước đây mọi người chỉ biết anh ấy là An Robot, nhưng giờ thì khác, với những đường bóng nhẹ nhàng, những cú chặn trái đẩy hai góc đã khiến rất nhiều đối thủ phản nãn lòng. Nhẹ nhàng, nhưng lúc mãnh liệt anh ấy lại cháy hết mình với những cú giật bóng 2 góc đầy sức mạnh.
Khi xem anh ấy thi đấu thì chỉ có 2 chữ: " Tuyệt vời!!!"

thelanqb

Moderator
Giải Huế đã khép lại. Thành công ngoài sự mong đợi của mọi người.
CLB tham gia giải lần này đã có rất nhiều bài học và rất nhiều vấn đề cần phải giải, đây sẻ là kinh nghiệm cho các lần sau khi tham gia giải.
Hẹn gặp lại các bạn Huế tại giải Huế mở rộng năm sau, và có thể hẹn gặp các bạn vào giải Quảng Bình năm sau

Bia Bia Bia

thelanqb

Moderator
Chiều 3h ngày -4/11/2012, các thành viên bắt đầu xuất phát về Quảng Bình đầy nắng gió nhưng không thiếu sự ấm áp và tình yêu thương.
Đường về QB như dài ra bởi tâm trạng của mọi người không được tốt cho lắm, thất vọng nhiều nhưng sau giải này ACE trong CLB lại càng quyết tâm hơn bao giờ hết. Quyết tâm vì mình là con người thể thao và yêu bóng bàn, quyết tâm vì màu cờ sắc áo của CLB.

dung_linh

Đại Tá
Em viết hay lắm, có chiều sâu, có mở đầu, có trọng tâm, có kết thúc,đưa tin về giải Huế mở rộng rất chính xác, nói đúng sự thật, IT em rất chuyên nghiệp ............thanks em!
Anh Dũng!

Last edited:

zhangjike.DHU

Trung Sỹ
Cám ơn thelanqb rất nhiều,hẹn gặp lại em cũng như ae bb qb 1 ngày gần nhất,cho anh gửi lời chào đến all mọi người nhé,chúc cho phong trào bb qb ngày càng lớn mạnh và phát triển.Thân

thelanqb

Moderator
Em viết hay lắm, có chiều sâu, có mở đầu, có trọng tâm, có kết thúc,đưa tin về giải Huế mở rộng rất chính xác, nói đúng sự thật, IT em rất chuyên nghiệp ............thanks em!
Anh Dũng!
Cám ơn thelanqb rất nhiều,hẹn gặp lại em cũng như ae bb qb 1 ngày gần nhất,cho anh gửi lời chào đến all mọi người nhé,chúc cho phong trào bb qb ngày càng lớn mạnh và phát triển.Thân

em xin chân thành cám ơn hai anh vì những lời khen này. Đây là nguồn động viên giúp em có thêm hưng phấn trong việc làm công tác truyền thông.
Vào cuối năm, ở Đà Nẵng sẻ diễn ra giải mà rất nhiều thành viên của gia đình bongban.org tham gia. Nếu có duyên thì em sẻ gặp lại các anh trong giải ấy.
Thân Ái gửi tới mọi người

sondien

Thượng Sỹ
em xin chân thành cám ơn hai anh vì những lời khen này. Đây là nguồn động viên giúp em có thêm hưng phấn trong việc làm công tác truyền thông.
Vào cuối năm, ở Đà Nẵng sẻ diễn ra giải mà rất nhiều thành viên của gia đình bongban.org tham gia. Nếu có duyên thì em sẻ gặp lại các anh trong giải ấy.
Thân Ái gửi tới mọi người
--------
OK. Giải Đà Nẵng ae Quảng Bình cố gắng bố trí thời gian tham gia nhé

haitanqd

Thượng Tá
Nhìn mặt vợt thế này thì đánh thế nào, phải mang phong cách chuyên nghiệp về dán vợt, đặt vợt, vị trí dán, không gian dán...Đã chuyên nghiệp ko thể ngồi đâu cũng dán được vợt. Phải biết nâng vợt như nâng trứng, hứng vợt như hứng em út vậy.

Bình luận từ Facebook