CLB những người đánh mặt Tàu

dammebongban

Trung Uý
thế hiện tại bác có dư mặt H3 mắc tiền nào ko để rẻ lại cho mình được ko
H3.nt.blue
2.1 đánh cảm giác nhất, 2.2 đánh bồng bềnh ko biết bóng đi về đâu
Mình chưa chơi bản H3-Neo-market 2.1mm bao giờ: không biết cùng là 40 đô "THÌ" bản H3-nt-blue(chưa tune) cảm giác thực tế bạn chơi nó cứng hơn hay mềm hơn?
Tks b...

tund1204

Trung Sỹ
H3.nt.blue

Mình chưa chơi bản H3-Neo-market 2.1mm bao giờ: không biết cùng là 40 đô "THÌ" bản H3-nt-blue(chưa tune) cảm giác thực tế bạn chơi nó cứng hơn hay mềm hơn?
Tks b...
cứng vãi chày , bạn không tune thì bóng ra có xu hướng chuội hơn , nhưng những cú giật với sẽ rất yếu , nếu đúng bộ thì bóng qua rất khó chịu , tune thì lúc gò banh cho cảm giác an toàn hơn , còn ko tune bóng gò qua đi rất linear nhưng cũng dễ hư hơn

traicauvong_bg

Đại Tá
Dầy 2.1mm cá nhân bạn thấy khác nhiều ko?
Độ nặng có giảm tí nào ko
Nhớ ko nhầm thì nếu không Neo thì: thị trường VN thấy đa số 2.2/2.15mm thôi bạn!
Đúng hàng thường ko phải neo, thì ít thấy hoặc ko thấy 2.1. Mình đánh 2.1 thấy dễ đánh, dễ phát lực và bóng ko hỗn( cái này mình thấy từ mình ra)

dammebongban

Trung Uý
cứng vãi chày , bạn không tune thì bóng ra có xu hướng chuội hơn , nhưng những cú giật với sẽ rất yếu , nếu đúng bộ thì bóng qua rất khó chịu , tune thì lúc gò banh cho cảm giác an toàn hơn , còn ko tune bóng gò qua đi rất linear nhưng cũng dễ hư hơn
Tưởng h3.neo.market 2.1mm đã đc tune từ nơi sx rồi thì phải mềm chứ?
Nói như bạn thì loại Neo này vẫn phải tune mới dễ chơi hả???

Last edited:

tund1204

Trung Sỹ
Tưởng h3.neo.market 2.1mm đã đc tune từ nơi ã rồi thì phải mềm chứ?
Nói như bạn thì loại Neo này vẫn phải tune mới dễ chơi hả???
nó mềm nhưng cơ bản là sponge nó ko đàn hồi , nhưng vẫn đỡ hơn bản ko thường , bạn tune là khiến cho sponge trở nên đàn hồi chứ ko phải mềm , khái niệm đàn hồi và mềm khác nhau

goker

Binh Nhất
Chào các bác,
Cho mình hỏi độ nghiêng của mặt vợt so với mặt bàn là bao nhiêu khi xử lý những quả giật phải xoáy lên, xoáy xuống?
Cám ơn kinh nghiệm các bác ah.
Thế bạn ko tính đến độ xoáy của quả bóng đến với vị trí đứng so với lưới hả, bóng bàn nó nhiều biến số lắm chỉ có cách tập nhiều thôi hỏi chả ích gì đâu

goker

Binh Nhất
Mình đánh tàu hơn chục năm. Giờ mới phát hiện hợp H3 Neo maket. Trước cứ pro nt thấy ko hay và dễ đánh bằng neo market bây giờ. Có a e nào thấy thế ko
Nói hay thì ko phải nói hợp thì đúng hơn vì mỗi người mỗi động tác và cảm giác bóng khác nhau, có khi lúc bác cầm h3 mk thì cảm giác của bác tốt hơn lúc cầm nt hay pro rồi, trình lên rồi thấy đánh dễ hơn

Bình luận từ Facebook