CLB Giao lưu HADINH Club

vietyoungman

Thượng Sỹ
Tình hình là trong tháng 5-2013, AE CLB HADINH đã "xổng" mất 2 "khứa" để giao lưu. Một là đội Vitas của Hải (choctietlon). Hai là đội (bạn) của anh Minh (con). Như vậy, cữ dượt cho lượt đi, vòng thứ 4 của giải HANOI PREMIERSHIP vào ngày 8-6-2013 đã không thể thực hiện được. Thế mới biết, có "trình" bóng hay thì chưa đủ. Phải có cả... thời gian nữa mới ok. Anh em hầu hết là những người đang làm tại các công ty, hoặc tổ chức kinh doanh, nên chuyện chắt chiu thời gian để tổ chức một giải giao lưu cũng khó lắm thay, nhất là lúc này_Khi hệ thống giải HANOI PREMIERSHIP 2013 đang diễn ra sôi động.
Tuy nhiên, sẽ thật vui và bổ ích nếu chúng ta sẽ có thường xuyên hơn những đợt giao lưu, cọ xát với các CLB bóng bàn khác. Việc này có lẽ anh chủ nhiệm CLB HADINH nên kết nối với một số đội bạn, đồng thời bố trí thời gian hợp lý để mời các đội bạn làm "quân xanh quân đỏ" đến giao lưu, hoặc AE ta hành quân "mang chuông đi đánh xứ người".

vietyoungman

Thượng Sỹ
Để mở hàng box, Huy bố trí trận đôi anh và em đánh với đôi Sơn (mô tơ) + Đạt nhé.

Các anh em khác có kế hoạch gì thì set up cái lịch nhé. Các trận giao hữu trong nội bộ CLB sẽ mở hàng cho box này. Tỷ lệ bóng bánh sẽ tùy vào thực lực từng đôi. Phần thưởng tối thiểu là 10 nút. Tối đa là 20 nút kakaka. Vui là chính. Bia là chủ yếu!

hadinhclub

Thượng Sỹ
Để mở hàng box, Huy bố trí trận đôi anh và em đánh với đôi Sơn (mô tơ) + Đạt nhé.

Các anh em khác có kế hoạch gì thì set up cái lịch nhé. Các trận giao hữu trong nội bộ CLB sẽ mở hàng cho box này. Tỷ lệ bóng bánh sẽ tùy vào thực lực từng đôi. Phần thưởng tối thiểu là 10 nút. Tối đa là 20 nút kakaka. Vui là chính. Bia là chủ yếu!

Rất nghi nhận những đóng góp bổ ích của anh Phong.Ngay chiều nay sẽ liên lạc với cặp đôi Sơn+Đạt để làm trận mở màn các trận giao hữu nội bộ của CLB.

hadinhclub

Thượng Sỹ
Thông tin mới nhất: Bác Sơn đang ở trên Hòa Bình,chiều CN mới về.Vì vậy trận mở màn cặp đôi Huy+Phong VS Sơn+Đạt sẽ lùi lại 1 vài ngày.
- Có lẽ chiều nay mời cặp Đức+??? anh Phong nhé:D

vietyoungman

Thượng Sỹ
Kakaka... Thứ 7 hôm nay lại rơi đúng vào 1-6. Dù rất muốn ra sân, song ngày hôm nay là của những đứa trẻ, nên ko ra sân đc. Huy cứ thiết kế vào 1 ngày nào khác trong tuần tới cũng được. Trừ ngày thứ 6 và CN ra nhé.

hadinhclub

Thượng Sỹ
Kakaka... Thứ 7 hôm nay lại rơi đúng vào 1-6. Dù rất muốn ra sân, song ngày hôm nay là của những đứa trẻ, nên ko ra sân đc. Huy cứ thiết kế vào 1 ngày nào khác trong tuần tới cũng được. Trừ ngày thứ 6 và CN ra nhé.
Nhất trí anh...hôm nào anh ra sân được nhắn em biết trước để em mời đôi "cửa sáng" ( Đạt XM khẳng định kkk ) đến " đo độ sáng ":D

hadinhclub

Thượng Sỹ
Nhân dịp clb Hạ Đình mở box giao hữu em đưa ra ý kiến như thế này,mời ae cùng tham gia đóng góp,mục đích lớn nhất là đưa phong trào CLB ngày càng sôi nổi và phát triển:
- Chính thức dành 1 bàn ( bàn 1 từ cửa vào ) làm bàn đánh độ.Mệnh giá do các ae tự khớp lệnh với nhau,TRƯỚC KHI ĐÁNH SẼ ĐỂ SẴN "PHẦN THƯỞNG"LÊN BÀN TRỌNG TÀI ĐỂ TĂNG THÊM TÍNH HẤP DẪN.
- Nếu số trận đăng ký đấu nhiều thì sẽ căn cứ trên giá trị phần thưởng để sắp xếp đánh Trước hoặc Sau.
- CN CLB thu cố định mỗi trận đánh đơn 5000 Đ ,đánh đôi 10.000 Đ cho vào quĩ CLB ( Hai bên thi đấu tự thỏa thuận ai phải trả số tiền góp quĩ này) .
+ Trận nào có mệnh giá từ 50k trở lên CN sẽ bố trí trọng tài.Ngoài ra trận nào có nhu cầu trọng tài yêu cầu đóng thêm 10k/trận (số tiền này cũng bổ sung vào quĩ)
+ Mục đích và thời gian sử dụng quĩ mời AE cùng đóng góp ý kiến.
Trên đây chỉ là vài ý kiến cá nhân,rất mong ae cùng tham gia trao đổi để sớm hoàn thiện bằng văn bản và đưa vào áp dụng thực tế.

vietyoungman

Thượng Sỹ
Ủng hộ ý kiến của Huy. Nhưng đó mới chỉ dừng lại ở việc giao lưu... nội bộ CLB. Ta nên hướng các trận (giải) giao hữu với các đội của CLB khác. Một là mời họ đến CLB mình giao lưu. Hai là mình đến CLB đội bạn. Chi phí cho từng trận giao hữu sẽ do các anh em họp bàn, thống nhất và chốt phuơng án. Phạm vi để giao lưu trước mắt là các CLB tại Hà Nội. Nếu giao lưu tại ngoại tỉnh thì cần phải có kế hoạch cụ thể. Nhưng có lẽ phần lớn anh em là những người đi làm, có gia đình và con nhỏ, nên việc giao lưu với các CLB ngoại tỉnh sẽ ít khả thi hơn, vì nó phụ thuộc nhiều vào vấn đề thời gian và kinh phí tổ chức. Vậy nên tăng cường cho anh em giao lưu, cọ xát với các CLB khu vực Hà Nội là tốt nhất. Các trận giao hữu (nếu có) sẽ đều tổ chức "họp báo" để chốt các vấn đề: đóng góp kinh phí, thời gian, các VĐV tham gia, quy chế, giải thưởng...vv Thể thức giao hữu cũng giống như thể thức của giải bongban.org. Mục đích giao hữu là gì thì mọi người hẳn đã nắm rõ.
Ngoài ra, trong quá trình tập luyện, anh em có thể giao lưu nội bộ theo như ý kiến của Huy. Các trận đấu giao lưu nội bộ có giải thưởng thế nào là tùy thuộc vào người tham gia. Đồng thời trích một chút từ giải đó vào Quỹ Giao lưu của CLB. Việc đóng góp đó là cho tập thể toàn CLB (những người đăng ký và tham gia đội). Giá trị đóng góp bao nhiêu? Và ai là người đóng góp sau mỗi trận giao lưu tùy thuộc vào người thi đấu quyết định.
Vài ý kiến đóng góp. Các cao nhân xin cho ý kiến thêm.

vietyoungman

Thượng Sỹ
Khí thế quá! Chính thức có 2 trận giao hữu nội bộ đánh đôi, mà đã thua như... chẻ tre. Lại thêm bờ vai bị "tẩu hỏa nhập ma", đánh không có cảm giác gì. Đành ngậm ngùi chia tay tờ polymer xanh lục. Giờ ngồi bế công. Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn. Cứ thế đã Huy nhỉ? :D

trdtien

Binh Nhất
Khí thế quá! Chính thức có 2 trận giao hữu nội bộ đánh đôi, mà đã thua như... chẻ tre. Lại thêm bờ vai bị "tẩu hỏa nhập ma", đánh không có cảm giác gì. Đành ngậm ngùi chia tay tờ polymer xanh lục. Giờ ngồi bế công. Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn. Cứ thế đã Huy nhỉ? :D

Lần sau thấy bác S lắc, bác Trưởng ban báo chí cứ chạy ào sang phải xem có đỡ bị hụt hơn không!!!??? Đợi lúc nào bác S lắc ngược lại thì ta tính tiếp. Ha Ha Ha

vietyoungman

Thượng Sỹ
Lần sau thấy bác S lắc, bác Trưởng ban báo chí cứ chạy ào sang phải xem có đỡ bị hụt hơn không!!!??? Đợi lúc nào bác S lắc ngược lại thì ta tính tiếp. Ha Ha Ha

Kakaka... Bác S là cao thủ moi móc. Chắc lần sau phải kéo bàn ra chỗ khác cho lành

tuanlinh

Binh Nhất
ui, tờ polyme xanh lục là tờ to hay nhỏ đấy a ơi!! :). Dạo này phong trào CLB có vẻ đi lên quá........................hihi

tuanlinh

Binh Nhất
bác vietyoungman vào nhận bí kíp của bác trdtien để đóng cửa luyện công, chuẩn bị cho trận báo thù ah! :))

hadinhclub

Thượng Sỹ
kekekkekek,anh ơi 10 năm muộn quá.....em muốn anh và em khoảng 1 tuần nữa là phải chiến lại hai đôi này rồi.Lý do là bác Sơn sắp tạm trú tại bệnh viện Bưu Điện để xử lý dây chằng.........
- Bàn đánh độ,gây quỹ đang trong giai đoạn thử nghiệm,lấy thêm ý kiến của anh em để hoàn thiện chính thức đưa vào là 1 trong những nội dung chính của CLB.

vietyoungman

Thượng Sỹ
Giờ đang có thành tích 5 trận toàn... thua. Chỉ quen với việc móc hầu bao để trả. Nhưng mà thôi, bỏ con săn sắt - Bắt con cá rô Huy nhể

hadinhclub

Thượng Sỹ
Giờ đang có thành tích 5 trận toàn... thua. Chỉ quen với việc móc hầu bao để trả. Nhưng mà thôi, bỏ con săn sắt - Bắt con cá rô Huy nhể
Chính xác anh heheheee.Anh em mình đang trong giai đoạn chuyển tiếp,hoàn thiện 1 vài khâu quan trọng nên không tránh khỏi "trục trặc"kỹ thuật.Khi đi vào quỹ đạo rồi chắc chắn sẽ đòi cả vốn lẫn lãi:D
- Thêm ngày hôm qua thì thành tích thua của anh là...7,còn em cả đơn lẫn đôi là...9........

hadinhclub

Thượng Sỹ
Mấy hôm nay 1 vài nòng cốt đánh đôi của CLB không có mặt,mình bắp tay lại đang đau....phong trào Đấu+$ có phần trầm xuống.Thế nhưng cũng là mấy hôm nay tình cờ lang thang...quanh xới tìm kiếm bổ sung cao thủ để cùng đánh đôi lại phát hiện thêm 1 vài ae cũng khá hợp cạ như Chung,a.Bình,Vương hehehhehh.Anh Phong mấy hôm nay bận gì không thấy ra?hôm nay anh ra để ae mình còn thịt luộc vài con gà béo,đòi lại những thiệt hại thời gian vừa qua....

hadinhclub

Thượng Sỹ
Thông tin mới: Chiều mai thứ 4 ngày 19/6 vào hồi 18h sẽ có 3 cao thủ "bóng bàn lâm" quang lâm Hạ Đình.Vậy mời tất cả các ae CLB có mặt để tiếp đón theo hình thức "quây"...Khi có thông tin chi tiết hơn về 3 cao thủ này sẽ phổ biến cụ thể để ae nắm được.

Bình luận từ Facebook