CLB Bóng bàn F7 - Quận Phú Nhuận - TP HCM

MaiXuanViet

Moderator
Tin buồn !

Thân mẫu của bác Giót gái vừa qua đời ngày hôm kia (20/12). Chiều nay ace hội viên BB Phường 7 Phú Nhuận đã đến viếng cụ tại nhà riêng ở Đường Lê Trọng Tấn, Q. Tân Bình. Sáng mai (23/12) sẽ đưa cụ đi hỏa táng tại Bình Hưng Hòa.

Xin thông báo để ace gần xa sinh hoạt tại CLB BB F7 PN được biết để chia buồn cùng 2 bác.

Xin chia buồn cùng gia đình thầy...

NTBB

Super Moderators
Chiều tối nay, CLB đón khách quý từ Hà Nội vào SG công tác và đến CLB giao lưu. Đó là cu Hoàn (hoantq). Tình cờ là Hoàn vào nghỉ ở nhà người chị, cùng đường với CLB, thế là theo địa chỉ CLB trên diễn đàn lên tìm chú Út. Chú cháu giao lưu 1 trận, rồi Hoàn giao lưu với bác Lương hội phó hội BB F7, với Tú TMB. Sau đó là 4 chú cháu ra quán ngay đầu đường "làm vài ve". Câu chuyện BB rôm rả đến tận 9h30, hơi phê !

Sáng mai chú cháu hẹn nhau ra Tám Râu và CLB Bế Văn Đàn.

T3VN

Binh Nhất
Từ hôm em vào SG, mấy hôm không được bóng bánh gì người cứ mệt mỏi, ủ rũ chân tay bứt rứt quá.
Chiều tối thứ 7 chui vào Box Sài Gòn tìm CLB gần nhất để chơi thì thấy ngay bài của chú Út giới thiệu về CLB F7 - Q Phú Nhuận ngay sát nhà bà chị thế là ngay lập tức em khăn gói gọn gàng phi trên chiến mã Honda dưới 50 phân khối lừ đừ tìm đường đến CLB.

CLB F7 - Q Phú Nhuận nằm trong hẻm nhỏ đường Trần Kế Xương nhưng đi vào bên trong thì khá bề thế. Được bảo vệ chỉ đường em lên tầng 2 thì thấy mấy cao thủ lớn tuổi đang chiến đấu nhưng không thấy ai quen cả. Mấy bác thấy mình lạ hoắc nên rất cảnh giác, trông tướng tá mình vớ vẩn lại lên đây lượm đồ trộm chứ chẳng chơi nên ai nấy đều dè chừng. Đang hoang mang đột nhiên cao thủ thấp nhưng dáng đi rất bệ vệ đi ra hỏi: Chú đến đây làm gì?
Nhìn tướng tá bác em sợ quá chỉ lắp bắp trả lời: Cháu thấy trên mạng thấy chú Út có đăng bài về CLB nên lên đây xem. Rồi em tính chuyện chuồn vì nghĩ ở đây không welcome mình cho lắm.
Ai dè, em thì nói giọng bắc nhưng tên chú Út em nói thì to lắm, thế là như đọc đúng mật khẩu, em lập tức được mời lên tầng 3 tiếp kiến chú Út ngay mà không ai hỏi han gì thêm.
Chứng tỏ lần sau anh em có ai mới đến CLB cứ kêu tên chú Út ra đảm bảo là yên tâm.
Lên đến nơi gặp chú Út giới thiệu sơ qua thế là chú lôi ngay vào quần thảo cho 1 trận, rồi cho em tiếp chiêu luôn với chú Lương Phó chủ nhiệm CLB, rồi tiếp chiêu với ông bạn Tú TMB đến hết giờ còn phải xin thêm 15 phút đánh thêm mới đã.
Sau đó mấy chú cháu ra ngay quán cạnh CLB lai rai đến 9h30 mới về, trước khi về chú Út còn hẹn sáng mai dậy chú dẫn đi chơi tiếp.

Vừa nhậu chú Út vừa tư vấn vợt mút cho 1 bạn trẻ tận HN

Chú Út và chú Lương, em say quá nên tay cầm máy ảnh cứ run run

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Chiều tối nay, CLB đón khách quý từ Hà Nội vào SG công tác và đến CLB giao lưu. Đó là cu Hoàn (hoantq). Tình cờ là Hoàn vào nghỉ ở nhà người chị, cùng đường với CLB, thế là theo địa chỉ CLB trên diễn đàn lên tìm chú Út. Chú cháu giao lưu 1 trận, rồi Hoàn giao lưu với bác Lương hội phó hội BB F7, với Tú TMB. Sau đó là 4 chú cháu ra quán ngay đầu đường "làm vài ve". Câu chuyện BB rôm rả đến tận 9h30, hơi phê !

Sáng mai chú cháu hẹn nhau ra Tám Râu và CLB Bế Văn Đàn.
Hoantq là chuyên Gia kỹ thuật quản trị mạng của Diễn đàn đấy NTBB chăm sóc cẩn thận nhé BiaBiaBia

T3VN

Binh Nhất
Sáng CN, chú Út gọi điện thông báo địa điểm tập kết tại CLB Tám Râu trên đường Phan Chu Trinh.
Địa điểm CLB rất dễ tìm và mở cửa cả ngày. Về điểm này thì tín đồ của môn bóng nhựa tại TP HCM quả thật là được ưu ái hơn vì ở Hà Nội tìm 1 CLB có thể chơi từ sáng đến chiều là rất ít vì đa số đều tận dụng nhà thể chất của trường học là chủ yếu.
Được biết tại TP HCM có nhiều CLB mở cửa cả ngày cho bà con tha hồ tập luyện và thi đấu, thậm chí tại Tám Râu nếu thích bạn có thể chơi đến 11h30 PM.

Vào trong sới em được giới thiệu ngay với bác Ngữ thành viên đội Gà Sài Gòn tham gia Đà Nẵng Open vừa rồi. Cao thủ này rất vui tính và luôn miệng cười tươi và ghép cặp cho em thi đấu liên tục đến bò trên bàn bóng. Kết quả hình như cả buổi sáng em chỉ được có vài séc vì trình em thì cũng gà thôi, nhưng mà vui vì anh em cô chú rất nhiệt tình, thấy khách phương xa tới là ai cũng phải giao lưu 1 tí, quả là rất mến khách.
Kết thúc buổi chơi sáng đồng hồ đã điểm 12h30, một số cao thủ vẫn tiếp tục chiến đấu, em đành xin phép ra về vì chiều còn có hẹn với Tú TMB xuống CLB Hoàng Hoa Thám.

Anh Ngữ luôn cười rất tươi

Chú Út quá khỏe, đánh luôn chục trận 1 buổi sáng không xi nhê gì

Thế nhưng chú vẫn phải thúc thủ trước phái nữ

Cao thủ đây

Một góc CLB Tám Râu

xuananhcsct

Thượng Sỹ
Chú Hoàn Béo vào có bị gà SG mổ không? Hôm trước anh ở ĐN bị gà SG mổ cho te tua, có mỗi con gà không biết mổ thì bị mình cho te tua luôn HEHE

T3VN

Binh Nhất
Chú Hoàn Béo vào có bị gà SG mổ không? Hôm trước anh ở ĐN bị gà SG mổ cho te tua, có mỗi con gà không biết mổ thì bị mình cho te tua luôn HEHE
Bác cho em biết tên con gà không biết mổ nhé, từ hôm vào đến giờ hôm nào em cũng bị mổ đến khuya mới được tha.
Hôm qua ra CLB Hoàng Hoa Thám gặp cả Mẫn Boll_Boll và 1 ông em nữa rất nhiệt tình.
Lai rai đến 2 quán mới được về khi vợ Tú TMB nhắn tin lần thứ n...
Ông em Boll_Boll chỉ uống Coca mà hôm qua làm mấy xị liền, vui quá bác ạ.

NTBB

Super Moderators
Sáng CN, chú Út gọi điện thông báo địa điểm tập kết tại CLB Tám Râu trên đường Phan Chu Trinh.

Thế nhưng chú vẫn phải thúc thủ trước phái nữ

Cao thủ đây

Một góc CLB Tám Râu

Ầy ! Cao thủ quần phíp này chú chấp 3 trái. Tăng đầu ăn người ta 3-0 thì tăng "lượt về" (cao thủ này chỉ xin 1 sê) phải cho người ta thắng chứ, ai lại "ăn cả" thì còn gì là ga lăng nữa, hihi !

xuananhcsct

Thượng Sỹ
Bác cho em biết tên con gà không biết mổ nhé, từ hôm vào đến giờ hôm nào em cũng bị mổ đến khuya mới được tha.
Hôm qua ra CLB Hoàng Hoa Thám gặp cả Mẫn Boll_Boll và 1 ông em nữa rất nhiệt tình.

Chú cứ đi với anh Út, Hải Saridao hoặc Dr. Sơn qua lại mấy xới là gặp thôi mà, như thế mới thú vị :cool::cool::cool::cool:

NTBB

Super Moderators

Chiều mai ra Văn Thánh chơi đi Hoàn ơi. Ngoài đó nhiều bàn và nhiều rơ lạ lắm, tha hồ cọ sát.

NTBB

Super Moderators
Mình cùng một số bác lớn tuổi, như bác Giang, bác Bính, bác Xiển, bác Nhu... là những người đầu tiên gầy dựng nên hội BB Phường 7 Phú Nhuận, tiền thân cho CLB F7 PN sau này. Và từ chỗ chơi BB ở đây, mình mới biết đến diễn đàn bongban.org. Vì thế - nhân Giải Đà Nẵng Open 2012 - mình được ace diễn đàn ưu ái tặng cho 1 kỷ niệm chương, mình muốn "chưng" hình ảnh "tự sướng" của món quà tinh thần này vào BOX của CLB F7 PN, coi như là một lời cảm ơn gửi đến CLB.

QND

Binh Nhất
Công nhận chú Út sướng thật,được vinh danh.Hiii.Những người ít hay không còn viết gì thì coi như bị lặn sủi tăm.Hiii

NTBB

Super Moderators
Công nhận chú Út sướng thật,được vinh danh.Hiii.Những người ít hay không còn viết gì thì coi như bị lặn sủi tăm.Hiii

Là một "cuộc chơi vui" thôi mà ! Ai mà chả "sướng" khi mỗi ngày có thêm 1 niềm vui.
Hãy thực hiện điều cháu ghi dưới chữ ký - ace mong Duy lại sẽ nhiệt tình sôi nổi như ngày nào lắm đó - khi ấy sẽ rất ... vui, Duy ạ !!!

boy codon

Thượng Sỹ
Là một "cuộc chơi vui" thôi mà ! Ai mà chả "sướng" khi mỗi ngày có thêm 1 niềm vui.
Hãy thực hiện điều cháu ghi dưới chữ ký - ace mong Duy lại sẽ nhiệt tình sôi nổi như ngày nào lắm đó - khi ấy sẽ rất ... vui, Duy ạ !!!

ấy ấy chú út đừng nói vậy , thế giới của chúng ta đang được sống trong những ngày bình yên, xin chú đừng mong điều đó nữa chú ơi

NTBB

Super Moderators
Sáng hôm qua, CLB F7 Phú Nhuận tổ chức giải "Ngoại Hạng" cho các tay vợt chưa được ... xếp hạng của CLB. Giải do một số mạnh thường quân (cũng là ace chơi BB trong CLB) tài trợ. Kết quả là chú bé Bảo (cháu ngoại của bác Mai Văn Giót), mới 8-9 tuổi gì thôi, giành chức vô địch đơn. Vui nhất là cu Bảo ở trận bán kết đã khóc huhu khi bị ông ngoại Giót (HLV kiêm "chỉ đạo viên") la. Nhưng khi thắng chú Dũng dầu khí 3-0 ở trận chung kết thì nhảy cẫng lên la hét "vô địch rồi" om xòm. Đúng là "con nhà nòi" có khác. Cu Bảo mới tập bóng khoảng hơn 1 năm nay thôi, vậy mà mấy ông , mấy bác, mấy cô chú đã có "nhiều năm trận mạc" vẫn "chịu không nổi".

Ngoài giải đơn còn có giải đôi. Phần thưởng cho các giải nhất nhì ba tối thiểu là 1 hộp bóng Butterfly (12 trái) - và sau đó được chia cho ace cùng CLB mỗi người 1 quả, thật là vui. Sau bàn vuông là còn 2 "giải" nữa ở bàn tròn và Karaoke, không nhớ ai ..."vô đick" !!

NTBB

Super Moderators
Theo tin mật báo, chiều thứ tư tuần sau (12/6/2013), "sát thủ đầu mưng mủ" Mai Xuân Việt từ vùng đất nóng bỏng Ninh Thuận sẽ vào TP HCM và trực chỉ CLB F7 Phú Nhuận để "tàn sát". Vậy thông báo để ae nào vốn có "tư thù" với tay sát thủ này biết mà chuẩn bị đao kiếm nghênh tiếp hắn. Chắc chắn NTBB sẽ phải dùng chiêu "nhu thắng cương" để đón tiếp thằng cháu "muốn gặp chú" này rồi. Những ai đã nghe danh MXV mà chưa có dịp diện kiến thì đây là cơ hội vài năm có 1 lần để được chiêm ngưỡng dung nhan "ảnh".

Bình luận từ Facebook