Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

namnhi

Binh Nhì
Anh ơi tư vấn giúp e với. Hiện tại mình đang dùng cốt Stiga cliper cr, e đang dùng donic acudas2 để đánh phải, mặt trái e chưa biết chọn mặt nào, Sở trường là giật trái tay, thỉnh thoảng gò. Phải tay e đánh chưa đc chuẩn lắm nên ít khi giật phải, em cảm ơn

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Anh ơi tư vấn giúp e với. Hiện tại mình đang dùng cốt Stiga cliper cr, e đang dùng donic acudas2 để đánh phải, mặt trái e chưa biết chọn mặt nào, Sở trường là giật trái tay, thỉnh thoảng gò. Phải tay e đánh chưa đc chuẩn lắm nên ít khi giật phải, em cảm ơn
Trái tay em chọn RHYZM - P hãng Joola ,mặt này đánh BH vào cốt thuần gỗ thì tuyệt vời ^^

RJY

Binh Nhì
Chào bác D9,
Em mới sắm cây vợt dọc PG7, định hướng tập theo lối đánh của Wang Hao nhưng chưa biết nên dùng mặt FH & BH nào thì hợp. Nhờ bác tư vấn giúp với ạ
Em cảm ơn.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chào bác D9,
Em mới sắm cây vợt dọc PG7, định hướng tập theo lối đánh của Wang Hao nhưng chưa biết nên dùng mặt FH & BH nào thì hợp. Nhờ bác tư vấn giúp với ạ
Em cảm ơn.
FH em dùng RHYZM -TECH + BH : RHYZP - P
combo này rất dễ chơi :)

unlucky_child

Đại Uý
Mình chơi bb cũng khá lâu, trước định dùng 1 cốt chơi cả đời, nhưng thấy ko hợp lắm nên giờ đang muốn chuyển.

Lối đánh, trái gò, cắt, dúi đầy, thủ ôm bàn tốt. Trái giật đc bóng ko xoáy, bóng lỏng,
phải giật nhanh, mạnh, ko có lườn, giật đc 1 quả, quả sau thường quay sang trái dúi. Thường dùng tay là chính, di chuyển ít và kém.
Thủ trái phải với giật bạt các kiểu tốt, kê chặn đẩy góc.
Giao bóng ngắn, dài, các kiểu xoáy, biến hóa. Ăn bằng giao bóng tương đối nhiều. Đỡ giao bóng kém.

Bác tư vấn cho e mặt vợt + cốt vợt.

Meduthu

Binh Nhì
Bác chủ cho hỏi.e đang chơi cây Q mua bên a,giờ muốn đổi sang dòng ALC nhờ a tư vấn cây cốt với tiêu chí ngon, bổ, rẻ,
E đang xây dựng lối đánh 2 càng,giật-bạt có đủ.
Thank

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Mình chơi bb cũng khá lâu, trước định dùng 1 cốt chơi cả đời, nhưng thấy ko hợp lắm nên giờ đang muốn chuyển.

Lối đánh, trái gò, cắt, dúi đầy, thủ ôm bàn tốt. Trái giật đc bóng ko xoáy, bóng lỏng,
phải giật nhanh, mạnh, ko có lườn, giật đc 1 quả, quả sau thường quay sang trái dúi. Thường dùng tay là chính, di chuyển ít và kém.
Thủ trái phải với giật bạt các kiểu tốt, kê chặn đẩy góc.
Giao bóng ngắn, dài, các kiểu xoáy, biến hóa. Ăn bằng giao bóng tương đối nhiều. Đỡ giao bóng kém.

Bác tư vấn cho e mặt vợt + cốt vợt.
bác có thể chọn 1 số combo sau hợp với bác
Cốt TPE FIGHT : FH : RHYZM TECH + BH : SAMPA - TECH
Cốt zhang zike zlc : fh : ten 64 + bh : sampa tech
treiber Q : FH : RHYZM TECH + BH : RASANT POWER SPONGE

pkhuyenthoai

Đại Tá
Đang dùng trieb Q và fh rasant tubro, bh rasant grip. Mình tính lên đời 1 chút. Bác có thể giới thiệu cốt hoặc combo nào đánh hay hơn nữa k ak. Cốt gỗ hay cacbon cũng đc.
Mà chán ông andro cái cán cốt mau bay màu quá, làm mất giá trị của cốt hi.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Đang dùng trieb Q và fh rasant tubro, bh rasant grip. Mình tính lên đời 1 chút. Bác có thể giới thiệu cốt hoặc combo nào đánh hay hơn nữa k ak. Cốt gỗ hay cacbon cũng đc.
Mà chán ông andro cái cán cốt mau bay màu quá, làm mất giá trị của cốt hi.
có cái hay hơn nữa NOBILIS : FH : RHYZM - P + BH : Maxxx 400 - Combo đẳng cấp và tuyệt vời bác ơi :)

Bình luận từ Facebook