Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Thảo luận trong 'Dũng Cửu Shop 100 Nguyễn Thái Học' bắt đầu bởi Dũng Cửu, 29 Tháng tám 2013.

Lượt xem: 134,632

1. trunglenguyen

trunglenguyen Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    30 Tháng ba 2016
    Đường bóng:
    12
    Chào a Dũng.
    Họ tên . Nguyễn hữu trung
    Sinh ngày 01/08/1979
    Hiện nay e sống và làm việc tại TP Pleiku gia lai.e rất yêu thích môn bb. Và rất thần tượng vận động viên Zhang jike và lối đánh của a ta .hiện nay e đang đánh cây Zhang jike ALC và ten 05 đen .ten 80 đỏ .nhưng e ko đc tập cơ bản mà chỉ xem các clip của các vận động viên vn và của TQ và học theo , động tác giật phải và trái cũng khá tốt đỡ giao bóng cũng khá ổn định .giao bóng cũng tương đối . nhưng e thấy mình có một số điểm yếu sau đây .1 là chân khi tiến lên khống chế đỡ giao bóng mà chân về lại đc để tấn công giật phải đc.2là quả trái tấn công quả đầu chưa vẩy đc lên nhưng đến quả trái thứ 2 trở đi thì phát huy sức mạnh đc. 2 vấn đề trên em tập luyện khá nhiêu mà mãi ko đc.vấn đề thứ 3 thi đấu đối kháng mà gặp vợt gai hay anti , vợt dọc thi và lối giao bóng nhanh , lối đánh nhanh là chỉ có thua .nêu có thắng đươc thì vất vả vô cùng.e cũng tiết lộ cho a một số điều trong e rất ít người đc tập cơ bản . mà e thấy các bạn trẻ ở trong này có một số đã học cơ bản ra mà vẫn chưa đọc đc tình huông giao bóng cái nữa là e nói với a huấn luyện viên trong chỗ e , e để ý các bạn trẻ tập cơ bản ra mà ko phát huy đc bộ chân nên e ko học đc bộ chân nên ko phát huy đc điểm mạnh của mình đc.a tư vấn giúp e .cám ơn a

2. Quỳnh Bóng bàn

Quỳnh Bóng bàn Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    4 Tháng một 2017
    Đường bóng:
    1
    Bạn ơi, bạn ở xã nào Châu Khê nhi? Mình cũng ở Từ Sơn đây... bên CLB Bóng bàn Đình Bảng nhé. Toàn anh em trẻ... Nếu được tham gia cùng nha

3. dai123daggs

dai123daggs Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    13 Tháng ba 2017
    Đường bóng:
    1
    cho em hỏi D9 . Em đang đánh cốt stiga carbonado 190 thì đánh mặt stiga mantra s dc ko ạ?