Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Dũng Cửu

Đại Tá
Bạn chơi Long 3 dán FH GOLD 3 bạn nên dán combo
LONG 3 FH :GOLD ARC3 + BH : TEN64
Bạn ý đinh dán ten 05fx theo ý kiến mình sẽ hơi mềm kết hợp với long 3 cốt thuần gỗ khi chơi sẽ có cảm giác khi đánh bị thiếu lực và xoáy!
^_^

tuannn

Đại Uý
Dũng ơi cho A hỏi với cốt W.chalager tem đồng của A thì kết hợp với mút nào là chuẩn nhỉ. A đang đánh G3 cũng thấy hợp nhưng muốn thay đổi không khí chút.
Rơ của A là rơ biểu diễn. có xu hướng thích mút thiên về xoáy. hihi.

many thanks

Chờ mãi chẳng thấy D9 trả lời đành hỏi lại phát nữa rồi lót dép chờ vậy.

Dũng Cửu

Đại Tá
Dũng ơi cho A hỏi với cốt W.chalager tem đồng của A thì kết hợp với mút nào là chuẩn nhỉ. A đang đánh G3 cũng thấy hợp nhưng muốn thay đổi không khí chút.
Rơ của A là rơ biểu diễn. có xu hướng thích mút thiên về xoáy. hihi.

many thanks
hề hề anh rơ biểu diễn thiên về xoáy
cốt W.CHALAGER có phải là SCHLAGER ko anh ^_^ hình như a viết nhầm
Cốt anh dòng cốt cứng mà muốn mút thiên về tạo xoáy mút phải hơi cứng 1 chút
anh có thể chọn combo sau:
COMBO 1: FH : AURUS + PLASMA 470
COMBO 2:FH: RASANT TURBO + IMPULS SPEED
COMBO 3 :CALIBRA SPIN + CALIBRA SOUD
COMBO 4 :TEN 64 + TEN 05FX
a chọn 1 trong các combo này rồi thích ứng dần với các dòng mặt mới để đổi gió cho hưng phấn anh nhé!^_^

tuannn

Đại Uý
hề hề anh rơ biểu diễn thiên về xoáy
cốt W.CHALAGER có phải là SCHLAGER ko anh ^_^ hình như a viết nhầm
Cốt anh dòng cốt cứng mà muốn mút thiên về tạo xoáy mút phải hơi cứng 1 chút
anh có thể chọn combo sau:
COMBO 1: FH : AURUS + PLASMA 470
COMBO 2:FH: RASANT TURBO + IMPULS SPEED
COMBO 3 :CALIBRA SPIN + CALIBRA SOUD
COMBO 4 :TEN 64 + TEN 05FX
a chọn 1 trong các combo này rồi thích ứng dần với các dòng mặt mới để đổi gió cho hưng phấn anh nhé!^_^

Đúng rồi A đánh nhầm. Cám ơn E nhiều.

Last edited:

Tnt Đặng

Binh Nhì
Bạn đã gặp tiên bao giờ chưa, tên bạn nghe hay quá.
Em sống trên đời ba mươi mấy năm rồi nghe kể chuyện thì nhiều thôi mà chưa gặp tiên bao giờ. Em mới lấy vợ, sắp có con nên chắc là có ít cơ hội tìm gặp tiên nữa.
Em đang tìm CLB nào có 1 số anh đánh vợt dọc để học hỏi mà ko biết, chỗ em toàn vợt ngang thôi. Anh có biết thì chỉ em với.

docmaorg

Đại Tá
Em sống trên đời ba mươi mấy năm rồi nghe kể chuyện thì nhiều thôi mà chưa gặp tiên bao giờ. Em mới lấy vợ, sắp có con nên chắc là có ít cơ hội tìm gặp tiên nữa.
Em đang tìm CLB nào có 1 số anh đánh vợt dọc để học hỏi mà ko biết, chỗ em toàn vợt ngang thôi. Anh có biết thì chỉ em với.
Vợt dọc nếu bạn muôn tập thì nên qua CLB trường ASM có anh Long ( vẫn gọi Long rồng ) cựu VĐV quốc gia đánh vợt dọc huấn luyện rất tốt, còn chơi thì có Long thủ ở Duy Hưng, với Anh thắng râu. Ở nhà Quàn ( trong chợ trời ) sáng có chú Thắng chiều có papa mình đánh vợt dọc. Nếu bạn thích có thể qua giao lưu.

holo124

Đại Tá
1 * Họ tên : Nguyễn văn nam . Mới chơi được khoảng 4 tháng
2 * Năm sinh : 1992
3 * Cốt vợt : Viscaria . Hiện tại có 1 mặt Ten64fx (Trước sử dụng Sardius + 2 mặt ten)
4 * Lối đánh : Tấn công
- Quả phải (FH ): Thường gò trên bàn , chọn bóng ngon mới giật vì trình kém
- Quả trái (BH) : kê trái là chủ yếu
- Gò bóng : gò được cả 2 mặt nhưng vẫn còn kém
5 * Giao bóng:xoáy lên,xoáy ngang
+ Điểm rơi giao bóng:dài

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường : giật phải tàm tạm
+ Sở đoản(điểm yếu) : yếu càng trái , ko bạt

Xin a D9 tư vẫn combo hợp với Vis , hoặc Sar đều được . nhưng e đang chuẩn bị chuyển từ Sar sang Vis rồi , Sar nhanh quá ko thuần phục được

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Nam quả là cầu tiến chất phác, thật thà ! sẽ tiến bộ nhanh đó. Nhưng sao kêu có 4 tháng anh tính sơ sơ cũng gần 1 năm rồi chứ ! Muốn chơi kiểm soát tốt bóng thì chủ yếu là măt Nhật kiểu như MarkV, Silver, nhưng loại này lại thiệt về lực.
Hơi mâu thuẫn 1 chút là đã chọn lối đánh tấn công sao lại có - Quả phải (FH ): Thường gò trên bàn , chọn bóng ngon mới giật vì trình kém

Như vậy là gò công rồi !
Rơ công có 2 trường phái rõ là Công bóng xuống và công bóng không xuống nặng.
Nếu em giật bóng xuống tốt thì phải biến mọi đường bóng thành xoáy xuống để công.
Nếu em giật bóng không xoáy xuống tốt thì phải chuyển mọi đường bóng thành bóng chuội hoặc xoáy lên sau đó thì công.
Xác định được rồi thì chọn mặt vợt ( quan trọng hơn cốt ) Nếu em chọn Xoáy xuống thì lấy các loại mặt không có bọt khí thường loại này có độ kiểm soát tốt kiểu như ACUDA S1, Bướm nổi, ... Nếu em chọn kiểu không xoáy xuống nhiều thì nên lấy loại có bọt khí kiểu như Baracuda, Ten, ... thông thường loại này có độ bám bóng tốt sẽ hỗ trợ việc tạo hoặc phá xoáy lên tốt sẽ dễ dàng hơn khi đánh ! BH kê là chủ yếu thì nên dùng loại mặt kiểm soát tốt như trên anh nói.

Combo anh đang dùng cực đơn giản : FH - Baracuda Bigslam ; BH - Silver / Cốt Sadius - Lối đánh : FH tấn công bằng bóng không xoáy xuống nặng , BH vảy điểm rơi + bạt lai giật ; Đỡ giao bóng 90% là hất đít hoặc lưng bóng có điểm rơi để chuẩn bị cho một quả tấn công sau đó ! Chặn bóng chủ yếu là chặn giảm lực hoặc giật lại nếu có cơ hội. Rất ít khi gò bóng ! Đã thay đổi khá nhiều loại mặt, cốt nhưng ưng ý và hiệu quả với combo đang sử dụng !

Góp vui cùng Shop Dũng Cửu !

Hoa Vô Sắc

Trung Sỹ
nhờ anh dũng tư vấn giúp
1 * Họ tên: lê đức anh
2 * Năm sinh: 1996
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng cốt zhang jike đời đầu, fh baracuda, bh xiom 4 euro(trước đây e dùng cốt rosewood 7 với 2 mút này)
4 * Lối đánh : phần lớn là tấn công
- Quả phải (FH ):giật xoáy,giật xoáy xuống,giật dứt điểm,
- Quả trái (BH) :chặn bóng,giật trái,moi trái(giật xoáy,cầu vồng),
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: gò công, gò xoáy nặng
+ gò thuận tay: bắt ngắn, phê bóng

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu hay giao xoáy xuống,xoáy ngang,ngang xuống,bóng chuội..)
+ Điểm rơi giao bóng: ngắn

+ Sở trường : giật 2 càng gần bàn
+ Sở đoản(điểm yếu):chiều cao (165cm), bộ chân, ra xa bàn combo của em có vẻ hơi thiếu lực,mặt xiom 4 đã cũ nên hơi nhão do keo tăng lực em phát lực khá tốt nhưng thường sau 1 2 sec là bị chặn chết quả giật, giật trái xa bàn ko tốt vì chiều cao hơi khiêm tốn

mong anh dũng tư vấn giúp để em thay mút mới, giá <750k anh nhé :D

holo124

Đại Tá
Nam quả là cầu tiến chất phác, thật thà ! sẽ tiến bộ nhanh đó. Nhưng sao kêu có 4 tháng anh tính sơ sơ cũng gần 1 năm rồi chứ ! Muốn chơi kiểm soát tốt bóng thì chủ yếu là măt Nhật kiểu như MarkV, Silver, nhưng loại này lại thiệt về lực.
Hơi mâu thuẫn 1 chút là đã chọn lối đánh tấn công sao lại có - Quả phải (FH ): Thường gò trên bàn , chọn bóng ngon mới giật vì trình kém

Như vậy là gò công rồi !
Rơ công có 2 trường phái rõ là Công bóng xuống và công bóng không xuống nặng.
Nếu em giật bóng xuống tốt thì phải biến mọi đường bóng thành xoáy xuống để công.
Nếu em giật bóng không xoáy xuống tốt thì phải chuyển mọi đường bóng thành bóng chuội hoặc xoáy lên sau đó thì công.
Xác định được rồi thì chọn mặt vợt ( quan trọng hơn cốt ) Nếu em chọn Xoáy xuống thì lấy các loại mặt không có bọt khí thường loại này có độ kiểm soát tốt kiểu như ACUDA S1, Bướm nổi, ... Nếu em chọn kiểu không xoáy xuống nhiều thì nên lấy loại có bọt khí kiểu như Baracuda, Ten, ... thông thường loại này có độ bám bóng tốt sẽ hỗ trợ việc tạo hoặc phá xoáy lên tốt sẽ dễ dàng hơn khi đánh ! BH kê là chủ yếu thì nên dùng loại mặt kiểm soát tốt như trên anh nói.

Combo anh đang dùng cực đơn giản : FH - Baracuda Bigslam ; BH - Silver / Cốt Sadius - Lối đánh : FH tấn công bằng bóng không xoáy xuống nặng , BH vảy điểm rơi + bạt lai giật ; Đỡ giao bóng 90% là hất đít hoặc lưng bóng có điểm rơi để chuẩn bị cho một quả tấn công sau đó ! Chặn bóng chủ yếu là chặn giảm lực hoặc giật lại nếu có cơ hội. Rất ít khi gò bóng ! Đã thay đổi khá nhiều loại mặt, cốt nhưng ưng ý và hiệu quả với combo đang sử dụng !

Góp vui cùng Shop Dũng Cửu !
cảm ơn bác nhiều nhé , e thấy thấm ra nhiều điều đấy !

Dũng Cửu

Đại Tá
1 * Họ tên : Nguyễn văn nam . Mới chơi được khoảng 4 tháng
2 * Năm sinh : 1992
3 * Cốt vợt : Viscaria . Hiện tại có 1 mặt Ten64fx (Trước sử dụng Sardius + 2 mặt ten)
4 * Lối đánh : Tấn công
- Quả phải (FH ): Thường gò trên bàn , chọn bóng ngon mới giật vì trình kém
- Gò bóng : gò được cả 2 mặt nhưng vẫn còn kém
5 * Giao bóng:xoáy lên,xoáy ngang
+ Điểm rơi giao bóng:dài

+ Sở trường : giật phải tàm tạm
+ Sở đoản(điểm yếu) : yếu càng trái , ko bạt
Xin a D9 tư vẫn combo hợp với Vis , hoặc Sar đều được . nhưng e đang chuẩn bị chuyển từ Sar sang Vis rồi , Sar nhanh quá ko thuần phục được
hi!Chào bạn Nam!
bạn đánh cốt viscaria thường gò trên bàn,chọn bóng ngon mới giật như bạn nói bạn đánh cốt viscaria là dòng cốt mềm cán cầm ngắn được thiết kế cho lối đánh đồng đều độ ổn định rất cao,cốt này rất hợp với các dòng mặt bọt khí :
bạn giao xoáy lên,xoáy ngoang thì với com bo sau sẽ khá hợp để bạn định hướng được lối đánh cho mình
combo 1: FH:TEN 64 + BH :TEN 64 combo này khá toàn diện sẽ phát triển được kỹ năng định hướng cho bạn về lâu dài sẽ khắc phục được yếu trái để ten 64 càng trái có tốc độ hơi cao 1 chút giúp bạn dễ dàng traing và chịu khó đánh trái hơn( vì ko thủ được nhiều ^_^)i!
COMBO2 :FH :TEN 64 + BH TEN 64FX mà bạn đang có thì sẽ hơi mềm dễ đánh nhưng cảm giác bị thiếu lực vì ten 64fx hợp với các dòng cốt cứng hơn !

Dũng Cửu

Đại Tá
nhờ anh dũng tư vấn giúp
1 * Họ tên: lê đức anh
2 * Năm sinh: 1996
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng cốt zhang jike đời đầu, fh baracuda, bh xiom 4 euro(trước đây e dùng cốt rosewood 7 với 2 mút này)
4 * Lối đánh : phần lớn là tấn công
- Quả phải (FH ):giật xoáy,giật xoáy xuống,giật dứt điểm,
- Quả trái (BH) :chặn bóng,giật trái,moi trái(giật xoáy,cầu vồng),
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: gò công, gò xoáy nặng
+ gò thuận tay: bắt ngắn, phê bóng

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu hay giao xoáy xuống,xoáy ngang,ngang xuống,bóng chuội..)
+ Điểm rơi giao bóng: ngắn

+ Sở trường : giật 2 càng gần bàn
+ Sở đoản(điểm yếu):chiều cao (165cm), bộ chân, ra xa bàn combo của em có vẻ hơi thiếu lực,mặt xiom 4 đã cũ nên hơi nhão do keo tăng lực em phát lực khá tốt nhưng thường sau 1 2 sec là bị chặn chết quả giật, giật trái xa bàn ko tốt vì chiều cao hơi khiêm tốn
mong anh dũng tư vấn giúp để em thay mút mới, giá <750k anh nhé :D
hi chào em Đức Anh
thường với các vdv có chiều cao 1,65 cm như em sẽ có lối đánh ôm bàn nhanh nhẹn với lối đánh tốc độ cao, nhanh và thần tốc ! ^ ^
em đánh cốt Zhang zike đời đầu muốn chọn com bo giá dưới 750 k thì chọn dòng Xiom và Donic là phù hợp
với COMBO XIOM + ANDRO :em chọn FH:XIOM IV ASIAN 750K + ANDRO PLASMA 470 700K
COMBO nguyên xiom : FH : XIOM IV ASIAN + XIOM IV ELITE
COMBO nữa khá bền và hiệu quả cho lối đánh của em :FH : AURUS ( 850K) + PLASMA 470 700K
Chúc em ngày càng đánh hay! ^ ^

holo124

Đại Tá
hi!Chào bạn Nam!
bạn đánh cốt viscaria thường gò trên bàn,chọn bóng ngon mới giật như bạn nói bạn đánh cốt viscaria là dòng cốt mềm cán cầm ngắn được thiết kế cho lối đánh đồng đều độ ổn định rất cao,cốt này rất hợp với các dòng mặt bọt khí :
bạn giao xoáy lên,xoáy ngoang thì với com bo sau sẽ khá hợp để bạn định hướng được lối đánh cho mình
combo 1: FH:TEN 64 + BH :TEN 64 combo này khá toàn diện sẽ phát triển được kỹ năng định hướng cho bạn về lâu dài sẽ khắc phục được yếu trái để ten 64 càng trái có tốc độ hơi cao 1 chút giúp bạn dễ dàng traing và chịu khó đánh trái hơn( vì ko thủ được nhiều ^_^)i!
COMBO2 :FH :TEN 64 + BH TEN 64FX mà bạn đang có thì sẽ hơi mềm dễ đánh nhưng cảm giác bị thiếu lực vì ten 64fx hợp với các dòng cốt cứng hơn !
cám ơn anh ? nếu FH để Acuda s1 có hợp ko anh ? e muốn chọn mặt dễ kiểm soát 1 chút !

Dũng Cửu

Đại Tá
cám ơn anh ? nếu FH để Acuda s1 có hợp ko anh ? e muốn chọn mặt dễ kiểm soát 1 chút !
acuda S1 vào viscaria theo anh sẽ hơi yếu lực!dòng ACUDA của donic dễ chơi và dễ đánh nhưng khả năng phát lực đột biến và tạo xoáy tức thời lại hơi kém thích hợp dùng cho cốt carbon,em dùng VISCARIA sử dụng acuda s1 tốc độ hơi chậm và độ xoáy ít dễ tập nhưng vào thi đấu cú giật không có độ uy lực và hiểm hóc ^ ^

kater

Thượng Sỹ
Chao anh Dung, anh Dung co the dinh huong giup e xem nen chon loai cotnao, mat nao phu hop khong a?
1 * Họ tên: Luu Trung
2 * Năm sinh 1989
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng: TMB ZLC, Fh: 64, Bh: 05fx; vot truoc kia: Sardius va hai mat 64.
4 * Lối đánh :tấn công
- Quả phải (FH ):,giật nhanh,giật xoáy xuống,chặn bóng,doi cong
- Quả trái (BH) :chặn bóng,tăng trái,giật trá
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: bam bong xoay xuong
+ gò thuận tay: bam bong xoay xuong, go diem roi

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu em hay giao xoáy xuống,xoáy ngang len ,ngang xuống,bóng chuội.
+ Điểm rơi giao bóng:ngan + trung

+ Sở trường : giat phai, giat trai boóng loỏng, đấm trái
+ Sở đoản(điểm yếu): cắt yếu, giật phải thiếu lực

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật...: em muon hoan thien qua giat, danh bong tren ban.
Thanks anh

Dũng Cửu

Đại Tá
Chao anh Dung, anh Dung co the dinh huong giup e xem nen chon loai cotnao, mat nao phu hop khong a?
1 * Họ tên: Luu Trung
2 * Năm sinh 1989
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng: TMB ZLC, Fh: 64, Bh: 05fx; vot truoc kia: Sardius va hai mat 64.
4 * Lối đánh :tấn công
- Quả phải (FH ):,giật nhanh,giật xoáy xuống,chặn bóng,doi cong
- Quả trái (BH) :chặn bóng,tăng trái,giật trá
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: bam bong xoay xuong
+ gò thuận tay: bam bong xoay xuong, go diem roi

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu em hay giao xoáy xuống,xoáy ngang len ,ngang xuống,bóng chuội.
+ Điểm rơi giao bóng:ngan + trung

+ Sở trường : giat phai, giat trai boóng loỏng, đấm trái
+ Sở đoản(điểm yếu): cắt yếu, giật phải thiếu lực

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật...: em muon hoan thien qua giat, danh bong tren ban.
Thanks anh
Combo của em đang sử dụng TMB ZLC ,FH :TEN 64 ,BH :05 FX combo này hợp với lối đánh của em.Vì trước đây em sử dụng cốt sadius có tốc độ cao và cứng nên khi chuyển sang dòng tmb cốt thiên về độ ổn định cảm giác,độ dày mỏng hơn nên time đầu em sử sẽ cảm giác bị thiếu lực nhưng đây là điều rất tốt để em có thể định hướng cho mình 1 lối đánh toàn diện ôm bàn gần hơn và phát triển kỹ thuật toàn diện hơn
em có ghi sở đoản giật thiếu lực :Khi em sử dụng cốt TMB + ten 64 phải khi tập luyện em nên ôm bàn 1 chút hướng động tác về phía trước giữa trán thì bóng đi sẽ lướt hơn!Sử dụng TMB lực không mạnh nhưng khi dứt điểm bóng lại ôm và dễ dàng giật đờ mi dứt điểm nhanh và lướt gây mất phản xạ cho đối phương nên khi tập luyện em cũng chú trọng tập giật đờ mi tăng khả năng phản xạ,cảm giác ôm bóng(ma sát) thì 1 time sau em sẽ khống chế được combo này ^ ^
Chúc em ngày càng hoàn thiện và trình độ ngày càng lên ^_^

thichdanhbongban

Binh Nhất
Chào a Dũng, combo daker legato 7p fh: ten05, bh ten05 và stiga rosewood 7 fh ten05, bh ten05, xin a tư vấn combo phù hợp giật moi xoáy fh, chặn đẩy bh.

kater

Thượng Sỹ
Combo của em đang sử dụng TMB ZLC ,FH :TEN 64 ,BH :05 FX combo này hợp với lối đánh của em.Vì trước đây em sử dụng cốt sadius có tốc độ cao và cứng nên khi chuyển sang dòng tmb cốt thiên về độ ổn định cảm giác,độ dày mỏng hơn nên time đầu em sử sẽ cảm giác bị thiếu lực nhưng đây là điều rất tốt để em có thể định hướng cho mình 1 lối đánh toàn diện ôm bàn gần hơn và phát triển kỹ thuật toàn diện hơn
em có ghi sở đoản giật thiếu lực :Khi em sử dụng cốt TMB + ten 64 phải khi tập luyện em nên ôm bàn 1 chút hướng động tác về phía trước giữa trán thì bóng đi sẽ lướt hơn!Sử dụng TMB lực không mạnh nhưng khi dứt điểm bóng lại ôm và dễ dàng giật đờ mi dứt điểm nhanh và lướt gây mất phản xạ cho đối phương nên khi tập luyện em cũng chú trọng tập giật đờ mi tăng khả năng phản xạ,cảm giác ôm bóng(ma sát) thì 1 time sau em sẽ khống chế được combo này ^ ^
Chúc em ngày càng hoàn thiện và trình độ ngày càng lên ^_^
Cảm ơn anh Dũng, năm mới chúc anh sức khỏe, làm ăn tấn tới, đạt được nhiều thành công trong cuộc sống!

cuongmb

Thượng Sỹ
Đã có lần xem anh dũng cửu đánh trên yên bái mê nhất quả ngán trên bàn anh làm phát mạnh như bạt. E đang định đổi cốt mong anh tư vấn giúp.
Họ tên: phạm mạnh cường
Năm sinh: 1987
Cốt từng đánh: tmb zlc, acoustic, 7p2a point carbon, rossewood nct vii (đang dùng) xiom 4euro bh- calibra lt spin fh
Lối đánh:
Fh: giật bạt đang muốn sử thành giật ma sát.
Bh: chặn đẩy muốn tập moi.
Giao bóng: xoáy xuống, ngang lên, ngang.

Điểm yếu. Chân kém, lười di chuyển. Giật bóng lỏng kém, cắt kém, đỡ giao bóng kém. E cao 1m72 đánh đôi hay bị kêu là chân tay loàng ngoằng tốn diện tích e k thấy làm sao nhưng cứu bị kêu k biết có sai j k.

Muốn theo lối đánh. Giaạt ma sát dứt điểm phải, chặn đẩy đấm trái

miziru

Thượng Tá
Mong anh Dũng tư vấn giúp em
Em tên Minh
Sinh năm 86
Cốt vợt đã sử dụng là Mazunov off+ > Primorac carbon và bây giờ em đang dùng avalox p500,FH : blizt 2010 BH:palio macro era
Lối đánh của em là giật moi gần bàn và giật xung quả phải ở cự ly trung bình,quả trái của em chủ yếu là đôi công và bắn bóng khi có thể.Tuy nhiên em đang cố hoàn thiện kỹ năng giật trái.Em muốn có thêm quả moi trái điểm rơi là chủ yếu.Tuy nhiên Macro era lại ko có độ ma sát và bám bóng lắm ( em cảm thấy thế ) .Anh có thể tư vấn giúp em một mặt vợt dành cho BH có thể giật moi và nếu giật xung từ khoảng cách trung bình thì tốt quá.Em cảm ơn anh.Năm mới chúc anh nhiều sức khỏe và làm ăn phát tài
Bổ xung thêm chút sở trường của em là tấn công ngay khi tấn công được và sở đoản của em là chỉ tấn công mà không có ý đồ chiến thuật gì cả :D

Bình luận từ Facebook