Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

tu bac

Trung Sỹ
e mới chơi cốt tg7 để đánh mặt tàu. nhưng thấy cầm ko vừa tay lắm, cán hơi to. a tư vẫn cho e nên chuyển sang đánh cốt nào tầm tiền như tg7 cp. thanks!

Dũng Cửu

Đại Tá
e mới chơi cốt tg7 để đánh mặt tàu. nhưng thấy cầm ko vừa tay lắm, cán hơi to. a tư vẫn cho e nên chuyển sang đánh cốt nào tầm tiền như tg7 cp. thanks!

cán của TG7- CP tương đối nhỏ mà em cầm còn cảm thấy to thì em có thể chọn cây DHS - CP90 cây này cán nhỏ hơn chút có s2 lớp carbon nằm ở trung tâm gỗ nên đánh mặt tầu rất hay hoặc nếu em cố thêm tý nữa làm em King II của DHS cây này rất toàn diện cả công và thủ cán thiết kế dễ dàng xoay sở,tốc độ cao mà vẫn kiểm soát rất tốt!

Frenzied

Đại Uý
Chào Dũng, mình xin bạn tư vấn cho mình nhé! Cám ơn bạn!

1 * Họ tên: Nguyễn Tuấn Anh
2 * Năm sinh: 1983
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng: Cốt Dawei Maxim Power Carbon; FH và BH: Dawei Insprit UL 35
4 * Lối đánh: Lối đánh tấn công, gài bóng để giật hoặc ve. Đôi khi bị tấn công phải phòng thủ để chờ cơ hội phản công.
- Quả phải (FH ):Hay giật nhanh, ít khi giật moi và giật điểm rơi vì kỹ thuật ko tốt.
- Quả trái (BH) :Hay ve và giật trái, chặn thường bị bung hoặc rúc.
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:Siết và khá ổn
+ gò thuận tay:Hay bị nổi bóng và không được ổn định.

5 * Giao bóng: Hay giao bóng xoáy xuống, xoáy ngang và xoáy ngang lên trên.
+ Điểm rơi giao bóng:Dài

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường : Ve trái và giật trái nhanh
+ Sở đoản(điểm yếu): Giật phải không được ổn định hay rúc và bị vọt ra ngoài, vai cứng, vào bóng chậm và chặn phải không tốt.
Mình muốn hoàn thiện kỹ năng giật xung và giật moi, giật điểm rơi. Muốn phát triển lối đánh tấn công chủ động và phòng thủ tốt. Muốn hoàn thiện kỹ thuật đánh xa bàn.
Sản phẩm mình muốn mua 1 combo khoảng 5.5tr

Dũng Cửu

Đại Tá

1 * Họ tên: Nguyễn Tuấn Anh
2 * Năm sinh: 1983
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng: Cốt Dawei Maxim Power Carbon; FH và BH: Dawei Insprit UL 35
4 * Lối đánh: Lối đánh tấn công, gài bóng để giật hoặc ve. Đôi khi bị tấn công phải phòng thủ để chờ cơ hội phản công.
- Quả phải (FH ):Hay giật nhanh, ít khi giật moi và giật điểm rơi vì kỹ thuật ko tốt.
- Quả trái (BH) :Hay ve và giật trái, chặn thường bị bung hoặc rúc.
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:Siết và khá ổn
+ gò thuận tay:Hay bị nổi bóng và không được ổn định.

5 * Giao bóng: Hay giao bóng xoáy xuống, xoáy ngang và xoáy ngang lên trên.
+ Điểm rơi giao bóng:Dài

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường : Ve trái và giật trái nhanh
+ Sở đoản(điểm yếu): Giật phải không được ổn định hay rúc và bị vọt ra ngoài, vai cứng, vào bóng chậm và chặn phải không tốt.
Mình muốn hoàn thiện kỹ năng giật xung và giật moi, giật điểm rơi. Muốn phát triển lối đánh tấn công chủ động và phòng thủ tốt. Muốn hoàn thiện kỹ thuật đánh xa bàn.
Sản phẩm mình muốn mua 1 combo khoảng 5.5tr

bạn muốn phát triển kỹ thuật giật xung,giật moi,giật điểm rơi và khi đánh vai bạn cứng bạn nên sử dụng cốt mỏng mềm có độ control và spin cao trên thị trường có rất nhiều loại phù hợp với bạn:KING II giá 2tr500,STRAVADIUS giá 1tr500,HILOOM giá 2tr600 của ANDRO,CR7 PRO của TIGA...
Mặt vợt thì có nhiều loại có thể tích ứng với từng loại cốt trên! bên trái bạn có thể dùng IMPULS SPEED,TEN 05FX,CALIBRA SOUD
FH:TEN 64,SIGMA II,HEXER HD những mặt này sẽ tùy để sắp xếp với từng loại cốt cụ thể!
thanks bạn

A Dũng cho e hỏi.lối đánh của e la mạnh vể quả giật phải thuận tay và đứng ôm bàn chặn đẩy.giao bóng thường xoáy xuống và ngắn bàn,thỉnh thoảng giao xoáy ngang.nói chung là quả giao bóng của e đơn giản,ko làm khó đối thủ lắm.quả phải gò bóng tốt nhưng ít xoáy xuống chủ yếu gò xoáy ngang,quả trái thì hơi yếu chủ yếu chăn đẩy và cắt chặt.e đang đánh cốt zjk zlc.bh.h3 pro.nót xanh.fh ten 05.a cho e hỏi com bo như vậy có được ko hay e phải thay com bo hay mặt vợt khác.thanks a...

docmaorg

Đại Tá
A Dũng cho e hỏi.lối đánh của e la mạnh vể quả giật phải thuận tay và đứng ôm bàn chặn đẩy.giao bóng thường xoáy xuống và ngắn bàn,thỉnh thoảng giao xoáy ngang.nói chung là quả giao bóng của e đơn giản,ko làm khó đối thủ lắm.quả phải gò bóng tốt nhưng ít xoáy xuống chủ yếu gò xoáy ngang,quả trái thì hơi yếu chủ yếu chăn đẩy và cắt chặt.e đang đánh cốt zjk zlc.bh.h3 pro.nót xanh.fh ten 05.a cho e hỏi com bo như vậy có được ko hay e phải thay com bo hay mặt vợt khác.thanks a...

Sao bạn ko quay ngược lại BH,FH, hoặc bạn đổi FH 05fx, BH 05

Dũng Cửu

Đại Tá

em dùng cốt zike zlc BH :H3 PRO lót xanh , FH: TEN05 com bo này hơi bị ngược em nên chuyển lại
FH :H3
BH:TEN 05
combo này của em là chuẩn rồi không cần phải thay đổi gì nữa hết chỉ cần chuyển mặt tầu sang phải đánh là ok nhé!

datpy_anti

Trung Sỹ
a dung oi anh cho e hoi chut.loi danh cua e la choi phong thu tan cong,vi e choi mat trai la anti.phai ten05 truoc thi e choi acura s2.truoc e dung amutat nhung khong choi dc bay gio e dang choi cot TSB barrico.a tu van cho e.a gui yckien cua a vao dia chi tienanti@gmail.com thaks a

Last edited:

Tnt Đặng

Binh Nhì
1. Tên: Đặng Từ Thứ
2. Năm sinh: 1984
3. SĐT: 0988 360 391
4. Vợt đang dùng: cốt + mặt: 729
Em đánh vợt dọc, lối đánh chủ đạo là đánh bóng ngắn, điều bóng ra 2 bên cạnh bàn kết hợp những quả đập điểm rơi ở xa bàn. Điểm yếu chính ở bên trái tay quả chặn đẩy chưa được tốt. Em đang có nhu cầu nâng cấp lên vợt chuyên đánh vợt dọc. Em chỉ là dân chơi bời thôi nên xác định chỉ đầu tư <2tr. Anh xem cho em 1 cái cốt vợt tạm được + mặt vợt công tốt; còn mặt vợt kia dùng loại cùi bắp nhất có thể vì hầu như em ko bao giờ dùng đến. Cảm ơn anh nhiều !

Dũng Cửu

Đại Tá
Em đánh vợt dọc, lối đánh chủ đạo là đánh bóng ngắn, điều bóng ra 2 bên cạnh bàn kết hợp những quả đập điểm rơi ở xa bàn. Điểm yếu chính ở bên trái tay quả chặn đẩy chưa được tốt. Em đang có nhu cầu nâng cấp lên vợt chuyên đánh vợt dọc. Em chỉ là dân chơi bời thôi nên xác định chỉ đầu tư <2tr. Anh xem cho em 1 cái cốt vợt tạm được + mặt vợt công tốt; còn mặt vợt kia dùng loại cùi bắp nhất có thể vì hầu như em ko bao giờ dùng đến. Cảm ơn anh nhiều !

Với lối đánh của bạn như vậy bạn nên chơi các dòng vợt thìa nhưng những dòng vợt vậy khá mắc trên thị trường hiện nay bạn có thể dùng cây vợt dọc TRIBLE CARBON của TIBHAR hoặc ZETRO QUAD của xiom những cây cốt này có tầm giá dao động khoảng 1tr7 2 cây vợt này thiên về quả phải và bên trái vẫn có thể sử dụng mặt để dành cho đánh phải bạn có thể dùng những mặt như S3 DONIC,XIOM OMEGA IV,HEXER DURO,TIBHAR AURUS SOFT nhưng với combo này phải tầm hơn 2 triệu 1 chút còn nếu bạn đánh được mặt tầu có thể sử dụng bản 729 -08 bản dành cho vdv cũng rất ok và vừa tầm giá 2 triệu ^_^

truongtxt

Đại Tá
chào bạn. thật cám ơn bạn đã mởv ra topic này, bạn tư vấn giúp mình nhé.

Họ tên: Trần xuân Trường
Năm sinh: 1977
mình mới chơi dc khoảng 9 tháng. đã chỏi qua sa điêu, GA, amultar. ntitaku LUDEACK FLEET. daker 7p2a cacbon. TMB ZLC. ZJK ALC và hiện đang chỏi ZJK ZLC
Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng: Cốt ZJK ZLC và 2 mặt FH ten 05, BH ten 64FX
Lối đánh: Lối đánh tấn công,
bên phải Hay giật nhanh, đang tập điểm rơi
bên trái mình đang tập giật trái, chặn thường bị bung hoặc rúc.
gò bóng trái bình thường
gò thuận tay Hay bị nổi bóng và không được ổn định.
Giao bóng: Hay giao bóng xoáy xuống, xoáy ngang ( giao bóng kém)
đỡ giao bóng ko dc tốt lắm vì vào bóng vội quá
chưa thấy có sở trường gì vì mới chơi
Giật phải không được ổn định hay rúc và bị vọt ra ngoài, vai cứng, vào bóng chậm và chặn phải không tốt ( mọi người bảo mình là chưa đúng động tác nên giật hỏng nhiều, chưa biết cách phát lực vào bóng khi giật phải)
bạn có thể tư vấn giúp mình đẻ hoàn thiên lối chỏi dc ko. theo bạn ZJK ZLC dùng mặt gì hợp nhất, combo mình đang dùng có ổn cho ng mới tập chơi như minhg ko. cám ơn bạn nhiều

Last edited:

Duc_NM

Đại Tá

mình mới chơi dc khoảng 9 tháng. đã chỏi qua sa điêu, GA, amultar. ntitaku LUDEACK FLEET. daker 7p2a cacbon. TMB ZLC. ZJK ALC và hiện đang chỏi ZJK ZLC
gò bóng trái bình thường
Giật phải không được ổn định hay rúc và bị vọt ra ngoài, vai cứng, vào bóng chậm và chặn phải không tốt ( mọi người bảo mình là chưa đúng động tác nên giật hỏng nhiều, chưa biết cách phát lực vào bóng khi giật phải)
bạn có thể tư vấn giúp mình đẻ hoàn thiên lối chỏi dc ko. theo bạn ZJK ZLC dùng mặt gì hợp nhất, combo mình đang dùng có ổn cho ng mới tập chơi như minhg ko. cám ơn bạn nhiều
Bác phải cai nghiện, tập trung vào một cốt thì bóng mới ổn định được :zingme14:

Dũng Cửu

Đại Tá

gò bóng trái bình thường
mình chào bạn!
Combo của bạn quá chuẩn rồi bạn không việc gì phải thay đổi hết nhé!bạn chịu khó tập chung vào tập cơ bản cho chuẩn động tác và chịu khó thi đấu giao lưu cọ sát là ok thôi!
bạn lưu ý 1 chút là TEN05 đánh phải hơi cứng 1 chút nhưng độ bám xoáy tốt hợp với cốt ZJK ZLC nên bạn chịu khó úp mặt vợt hướng động tác giật phải về phía trước là ok! ^_^
Chúc bạn chơi bóng bàn ngày càng hay

tuannn

Đại Uý
Dũng ơi cho A hỏi với cốt W.chalager tem đồng của A thì kết hợp với mút nào là chuẩn nhỉ. A đang đánh G3 cũng thấy hợp nhưng muốn thay đổi không khí chút.
Rơ của A là rơ biểu diễn. có xu hướng thích mút thiên về xoáy. hihi.

many thanks

truongtxt

Đại Tá
mình chào bạn!
Combo của bạn quá chuẩn rồi bạn không việc gì phải thay đổi hết nhé!bạn chịu khó tập chung vào tập cơ bản cho chuẩn động tác và chịu khó thi đấu giao lưu cọ sát là ok thôi!
bạn lưu ý 1 chút là TEN05 đánh phải hơi cứng 1 chút nhưng độ bám xoáy tốt hợp với cốt ZJK ZLC nên bạn chịu khó úp mặt vợt hướng động tác giật phải về phía trước là ok! ^_^
Chúc bạn chơi bóng bàn ngày càng hay

rất cám ơn bạn, mình sẽ có gắng tập đọng tác cho chuẩn, chúc bạn ngày càng làm ăn phát đạt,

docmaorg

Đại Tá
Bạn đã gặp tiên bao giờ chưa, tên bạn nghe hay quá.

Bình luận từ Facebook