Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

hungtv2002

Đại Tá
Bác tư vấn giúp: em mới tập đánh gai công...bác cho hỏi amultat có đánh gai công được không, nếu không thì cốt thế nào cho phù hợp. Hai là e đang đánh gai sponge mỏng, bác cho hỏi sponge mỏng với dầy khác nhau thế nào? Jơ đánh gai của e là chặn đẩy, gò và bạt. Thanks

Dũng Cửu

Đại Tá
Bác tư vấn giúp: em mới tập đánh gai công...bác cho hỏi amultat có đánh gai công được không, nếu không thì cốt thế nào cho phù hợp. Hai là e đang đánh gai sponge mỏng, bác cho hỏi sponge mỏng với dầy khác nhau thế nào? Jơ đánh gai của e là chặn đẩy, gò và bạt. Thanks

amutart đánh gai công rất hay nên bạn không việc gì phải tìm cốt khác!bạn có thể sử dụng nhũng loại gai gai công 388 B của DAWEAI ,gai dragownow của DHS,YASAKA,butterfly... đây là những lạ loại gai công rất dễ chơi và hiệu quả!
- bạn sử dụng gai công sponge mỏng khả năng khống chế giao bóng,phòng thủ tốt nhưng khả năng tấn công sẽ bị giảm khó phát triển được các kỹ thuật tấn công như bạt và giật moi của gai công,bạn nên sử dụng lót từ 2,0 đến 2,2 sẽ hiệu quả hơn rất nhiều và làm đối phuơng của bạn thích tập luyện và thi đấu với bạn nhiều hơn! ^_^

hungtv2002

Đại Tá
amutart đánh gai công rất hay nên bạn không việc gì phải tìm cốt khác!bạn có thể sử dụng nhũng loại gai gai công 388 B của DAWE,gadragownowcủa DHS,YASAKA,butterfly... đây là những lạ loại gai công rất dễ chơi và hiệu quả!
- bạn g gai công sponge mỏng khả năng khống chế giao bóng,phòng thủ tốt nhưng khả năng tấn công sẽ bị giảm khó phát triển được các kỹ thuật tấn công như bạt và giật moi của gai công,bạn nên sử dụng lót từ 2,0 đến 2,2 sẽ hiệu quả hơn rất nhiều và làm đối phuơng của bạn thích tập luyện và thi đấu với bạn nhiều hơn! ^_^
Thanks. E mún đánh gai công sponge dày để bạt, giật traí cho nó hoàn thiện 2 càng
Nhưng có lẽ điều kiện kg cho phép vì kg có thời gian tập nữa, vừa đánh bia vừa hoàn thiện thôi nên có lẽ sẽ chơi sponge mỏng để phát huy lợi thé của gai luôn chứ sợ sponge dầy bóng nổi cao đối phương bạt chết. Bác cho.hỏi nếu đánh gai công sponge mỏng thì nên đánh loại gì hiểm nhất, em thường chơi hãng butter

Dũng Cửu

Đại Tá
Thanks. E mún đánh gai công sponge dày để bạt, giật traí cho nó hoàn thiện 2 càng
Nhưng có lẽ điều kiện kg cho phép vì kg có thời gian tập nữa, vừa đánh bia vừa hoàn thiện thôi nên có lẽ sẽ chơi sponge mỏng để phát huy lợi thé của gai luôn chứ sợ sponge dầy bóng nổi cao đối phương bạt chết. Bác cho.hỏi nếu đánh gai công sponge mỏng thì nên đánh loại gì hiểm nhất, em thường chơi hãng butter

Nếu bạn không có time để tập luyện thì để thi đấu đối kháng được hiệu quả và tạo sự khó chịu cho đối phương quả thật chọn mút mỏng là lựa chọn hợp lý,còn nếu chọn gai công có độ dày 2,0 - 2,2 mm thì bạn phải thường xuyên trao dồi kỹ thuật cơ bản như mặt mút vậy
bạn chọn gai Butterfly là ok rồi ổn định và bền!^_^

Quạt mo

Đại Tá
Chào anh Dũng!
Em hiện tại đang dùng cốt Ovtcharov carbospeed, đánh đôi công, đẩy trái, bạt ổn ổn, đang hoàn thiệt quả giật nên định tìm 1 cái mặt mềm mềm tí cho FH. Em đang phân vân acuda S2 và S3, anh có thể giúp em so sánh 2 mặt này và cho em lời khuyên được không?
Cảm ơn anh!

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào anh Dũng!
Em hiện tại đang dùng cốt Ovtcharov carbospeed, đánh đôi công, đẩy trái, bạt ổn ổn, đang hoàn thiệt quả giật nên định tìm 1 cái mặt mềm mềm tí cho FH. Em đang phân vân acuda S2 và S3, anh có thể giúp em so sánh 2 mặt này và cho em lời khuyên được không?
Cảm ơn anh!

Em muốn chọn mặt mềm thì S3 là lựa chọn hoàn hảo cho lối đánh của em,S3 mềm hơn S2 1 chút nên cảm giác độ cắn xoáy và phát lực sẽ tốt hơn!
em đang dùng cốt Ovtcharov Carbon là cốt tương đối cứng có tốc độ cao thì nên sử dụng S3 sẽ cho cú giật bóng nhanh,uy lực và tạo cho em cảm giác tốt hơn!
^_^

Last edited:

pg7thuytinh

Trung Uý
Chào a Dũng! E muốn nhờ a tư vấn mua cốt ạ
Họ tên: Phùng Đức Hải
Sinh năm 1995
Nick fb Hải Phùng
E muốn nhờ a tư vấn một chiếc cốt đánh mặt Tầu ạ. Trước e dùng XIOM ZXi đánh với mặt Xiom, sau đó e chuyển qua sử dụng mặt Tầu và hiện giờ e đang đánh cốt p700 fh h3 market bh tên64 ghép. Lối đánh của e thì đang hình thành là moi nhẹ điểm rơi quả đầu xong rồi phát lực các quả tiếp theo
Còn về bên BH thì e đang quả vẩy trái tay trên bàn giống Zhang JiKe, bóng sang không quá nặng thì e thỉnh thoảng cũng hay giật trái
Còn quả giao bóng thì e cũng đang tập nhiều vì đánh mặt Tầu mà a
Các kĩ thuật như trên e muốn nhờ a tư vấn hộ e mua 1 cốt vợt giá khoảng 4tr trở lại. E đã tìm hiểu về mấy cây như DHS Long 2 Long 3 king 2.( e thấy bảo king 3 nảy như amultart mà amultart cũng gần như sardius nên chắc e k đánh đc king3) còn Hao 2 Hao 3 e chưa biết thế nào, và acuostic e cũng thấy đc, cả e Zhang JiKe ALC 2013 nữa. E nhờ a tư vấn hộ e nhé.
E thích nhất là Long 3>ZJK ALC>King2>acuostic . E cũng quen a Linh729 bán hàng cho shop của a đấy A nói nick của e là a ý biết e ngay. E với a ý cùng quê mà. Cám ơn a

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào a Dũng! E muốn nhờ a tư vấn mua cốt ạ
Họ tên: Phùng Đức Hải
Sinh năm 1995
Nick fb Hải Phùng
E muốn nhờ a tư vấn một chiếc cốt đánh mặt Tầu ạ. Trước e dùng XIOM ZXi đánh với mặt Xiom, sau đó e chuyển qua sử dụng mặt Tầu và hiện giờ e đang đánh cốt p700 fh h3 market bh tên64 ghép. Lối đánh của e thì đang hình thành là moi nhẹ điểm rơi quả đầu xong rồi phát lực các quả tiếp theo
Còn về bên BH thì e đang quả vẩy trái tay trên bàn giống Zhang JiKe, bóng sang không quá nặng thì e thỉnh thoảng cũng hay giật trái
Còn quả giao bóng thì e cũng đang tập nhiều vì đánh mặt Tầu mà a
Các kĩ thuật như trên e muốn nhờ a tư vấn hộ e mua 1 cốt vợt giá khoảng 4tr trở lại. E đã tìm hiểu về mấy cây như DHS Long 2 Long 3 king 2.( e thấy bảo king 3 nảy như amultart mà amultart cũng gần như sardius nên chắc e k đánh đc king3) còn Hao 2 Hao 3 e chưa biết thế nào, và acuostic e cũng thấy đc, cả e Zhang JiKe ALC 2013 nữa. E nhờ a tư vấn hộ e nhé.
E thích nhất là Long 3>ZJK ALC>King2>acuostic . E cũng quen a Linh729 bán hàng cho shop của a đấy A nói nick của e là a ý biết e ngay. E với a ý cùng quê mà. Cám ơn a

Theo ý kiến của anh em có thể chọn cây King II là rất hợp lý là cây cốt thuần gỗ nhưng có tốc độ cao như cốt có carbon nhưng vì thuần gỗ 5 lớp nên control cao,tạo xoáy lớn,cán cầm thiết kế rất thông minh định hướng cho lối đánh đồng đều 2 bên!
Cốt này ngoài mặt tầu thì có thể tích hơp các dòng mặt bọt khí như ten,sigma,calibra sound,evolution tibahar,blufire donic!

pg7thuytinh

Trung Uý
A Dũng ak, thế còn cây Long 2 và Long 3 k đc hả a. E thấy mọi người khen cây Long 3 này hết lời luôn ý ạ. A cho e hỏi thêm là cán st của DHS khác cán FL ra sao ạ. E nghe nói sơ qua là kích thước mặt vợt khác nhau và tốc độ cũng khác. A có thể cho e biết chi tiết hơn đc k ạ. Thank a

hungtv2002

Đại Tá

Chào bác e mới chuyển chơi gai được chục ngày, e uýnh thấy cũng hợp hợp. Bác cho hỏi sau này muốn mua mới miếng như thế này thì có dễ mua không? Nếu muốn chuyển miếng khác nhưng tính năng tương tự như miếng này thì mua miếng nào?

Last edited:

Dũng Cửu

Đại Tá
A Dũng ak, thế còn cây Long 2 và Long 3 k đc hả a. E thấy mọi người khen cây Long 3 này hết lời luôn ý ạ. A cho e hỏi thêm là cán st của DHS khác cán FL ra sao ạ. E nghe nói sơ qua là kích thước mặt vợt khác nhau và tốc độ cũng khác. A có thể cho e biết chi tiết hơn đc k ạ. Thank a

Long 2 là cốt mặc dù gỗ không nhưng cứng, có tốc độ rất cao có lẽ chỉ thua 1 số cốt carbon trên thị trường như sadius,amutart,slarger...so với amutart thì tốc độ gần như tương đương dành cho những bạn có quả giật thuận tay thiên về giằng xoáy lớn,bên BH được thiết kế cho giật trái & quả tăng trái bóng sang rất căng và chuội Long 2 có speed>long 3 nhưng Control:long2 < Long 3
Long 3 là cốt gỗ ko nhưng tương đối toàn diện mặc dù gỗ không nhưng tốc độ cao hơn cả nhưng cốt carbon trên thị trường,khả năng khống chế tốt tích hợp nhiều dòng mặt của nhiều hãng được diễn đàn thế giới khen về tính thiết kế,cảm giác chơi!
Đúng là trong dòng cốt DHS cán ST: control > FL nhưng cán ST :SPEED< FL,SPIN:ST> FL
dòng cán ST dành cho lối đánh 2 càng nên rất cần spin và control
^_^

kodematem

Trung Sỹ
Vâng cốt zhangzike alc có độ ổn định rất cao anh chơi H3 NT 39 thì sẽ hơi mềm bóng sẽ không cắn được ma sát và thiên về tốc độ nhiều hơn là tạo xoáy, bên trái ten 64 thì quá ổn!nếu anh chơi H3 neo blue thì cũng lên sử dụng 40 độ!^_^

cảm ơm em nhiều.anh vẫn chưa tìm mút ưng ý cho FH .zhang jike alc .(có người bảo h3 neo pro blue 41. tg2 neo 39)anh thử h3 neo pro blue 40 độ rồi , nẩy quá,bóng bay rất nhanh .khó đánh .anh không hiểu lắm độ càng cao của mút thì xịt hơn hay nẩy hơn.em có thể giải thich giúp anh.thanks

Dũng Cửu

Đại Tá
cảm ơm em nhiều.anh vẫn chưa tìm mút ưng ý cho FH .zhang jike alc .(có người bảo h3 neo pro blue 41. tg2 neo 39)anh thử h3 neo pro blue 40 độ rồi , nẩy quá,bóng bay rất nhanh .khó đánh .anh không hiểu lắm độ càng cao của mút thì xịt hơn hay nẩy hơn.em có thể giải thich giúp anh.thanks

mặt tầu độ cứng càng cao thì mút sẽ bì kém đàn hồi hơn nên spin lớn hơn trong khí đó speed sẽ giảm đi chỉ có tune keo thì tốc độ mới tăng
nếu anh chơi em H3 NEO PRO BLUE mà vẫn thấy nầy anh có thể chọn các dòng mặt tầu H3 NT hoặc H3 PRO,H3 NEO PRO BLUE có độ dày 2,0 mm thì tốc độ sẽ giảm đi rất nhiều và độ xoáy + control sẽ tăng lên để phù hợp với cảm giác của anh và cốt zhangzike alc
^_^

Last edited:

Quạt mo

Đại Tá
Em muốn chọn mặt mềm thì S3 là lựa chọn hoàn hảo cho lối đánh của em,S3 mềm hơn S2 1 chút nên cảm giác độ cắn xoáy và phát lực sẽ tốt hơn!
em đang dùng cốt Ovtcharov Carbon là cốt tương đối cứng có tốc độ cao thì nên sử dụng S3 sẽ cho cú giật bóng nhanh,uy lực và tạo cho em cảm giác tốt hơn!
^_^
Cảm ơn anh Dũng, em đã làm 2 mặt Acuda S3 như anh khuyên, cảm giác giật bóng tốt lên hẳn. Chúc anh sức khỏe, hạnh phúc và luôn đắt hàng.

Bình luận từ Facebook