Hỏa Châu Chủ đề chuyên tư vấn và trả lời các thắc mắc, hỏi đáp

Thảo luận trong 'Hỏa Châu' bắt đầu bởi Công ty TNHH Hỏa Châu, 30 Tháng mười hai 2012.

Lượt xem: 150,069

1. dungatvt

dungatvt Thượng Tá

Mua vợt ngày:
    23 Tháng tám 2014
    Đường bóng:
    635
  2. Công ty TNHH Hỏa Châu

Công ty TNHH Hỏa Châu Đại Tá

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,662
    Nếu lót dưới màu vàng và/hoặc mua cách đây tầm 5-6 năm thì khả năng là mặt Blitz 2011.
    Nếu lót dưới màu trắng và/hoặc mua cách đây không lâu thì khả năng lớn là Blitz 2010 ạ.

dungatvt thích bài này.
  3. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,662
    Tầm trọng lượng bạn hỏi Kiên hộ mình nhé (090.467.8833).
    Mình nhớ mang máng là còn cây 96-98g đấy bạn ạ.

4. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,662
    Anh có thể nhắn tin SDT hoặc gọi điện thẳng vào số 098.449.3630 vào các buổi chiều để nghe tư vấn được không ạ? Trường hợp này phải hỏi khá là nhiều đấy ạ.

5. dungatvt

dungatvt Thượng Tá

Mua vợt ngày:
    23 Tháng tám 2014
    Đường bóng:
    635
    Mặt này mua mới đây và lót màu trắng. Mình chỉ phân vân ở chỗ bao bì ghi 47,5 độ. Theo @Công ty TNHH Hỏa Châu có tư vấn ở trang đầu topic này thì bản 2010 lót trắng và bao bì ghi 47 độ.

6. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,662
    Mặt này mới mua và lót trắng thì là mặt Blitz 2010.
    Ghi độ 47 hay 47,5 không có gì khác biệt đâu anh ạ, anh cứ an tâm nhé.

dungatvt thích bài này.
  7. Lanhlungnoinhieu

Lanhlungnoinhieu Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    22 Tháng chín 2016
    Đường bóng:
    9
    Ad có thể so sánh rakza7 với ten 05 được k ạ (trọng lượng, độ xoáy, độ cứng,...) em cảm ơn ạ

8. Phi Phap

Phi Phap Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    27 Tháng hai 2017
    Đường bóng:
    14
    HC tư vấn cho em với! Đang dùng Donic Ovcharov đang dùng FH là R7 còn BH là Calibra lt soud! Em đánh công muốn bám bóng vì tay giật chưa đều! Trái thì gò vs đẩy lâu lâu ms đc vì mặt BH cứng em muốn đổi mặt cả 2 để em tập đc trái ôm bóng và tạo cảm giác tốt hơn nhờ HC tư vấn

9. Lanhlungnoinhieu

Lanhlungnoinhieu Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    22 Tháng chín 2016
    Đường bóng:
    9
    Em đang chơi cốt vợt ovtcharov carbospeed. FH: ten 05fx. BH: acuda S1. Thấy cảm giác cầm hơi nặng. Nhờ HC tư vấn cho em loại mặt nhẹ, bám xoáy tốt vì em hay giật thuận tay và cắt trái tay nặng. Độ cứng trung bình k cứng và cũng k mềm phù hợp với cốt ovtcharov của em. Nhờ HC tư vấn giúp em ạ.

10. 3duy.pingpong

3duy.pingpong Binh Nhất

Mua vợt ngày:
    13 Tháng hai 2014
    Đường bóng:
    74
    Shop Hc cho e hỏi. E mới tập chơi e chọn leoviz liberty. Mặt phải đánh yasaka rakza x . trái đánh palio aeolus 450 . có hợp lý ko ạ ? E cảm ơn

11. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,662
    Bạn xem thử mặt Gewo Nanoflex 45 nhé. Mặt này nhẹ hơn S1, xoáy tốt và mềm hơn S1 một chút.

12. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,662
    Bộ này nói chung hay nhưng đòi hỏi bạn phải có trình độ tương đối cao để dùng cho hiệu quả. Theo mình để tập cơ bản cho thật tốt bạn nên dùng Gewo Reflexx Sound bên phải và Flexxon FX bên trái. Bộ này về hiệu quả tập luyện mình nghĩ cao hơn bộ trên rất nhiều mà độ bền, độ ổn định cũng hơn hẳn. Và thật sự thì tầm trình độ B, C cầm bộ mình tư vấn sẽ hiệu quả hơn khi thi đấu nữa.

13. 3duy.pingpong

3duy.pingpong Binh Nhất

Mua vợt ngày:
    13 Tháng hai 2014
    Đường bóng:
    74
    Cảm ơn anh

14. Vinasat15c

Vinasat15c Trung Uý

Mua vợt ngày:
    25 Tháng hai 2017
    Đường bóng:
    340
    Trên dđ rất ít nói về cây xiom vega pro , có phải cây này không hay nên ít người dùng không ạ, mình đang chơi cây này , bên phải dùng hexer duro , trái dùng Nitaku fastarc s1, thấy cũng ổn , mình muốn hỏi HC là cây này với dòng palio blitz để đánh trái thì thế nào, rơ mình trái gò, đẩy, thi thoảng ve, đang tập quả giật trái và móc cổ tay trên bàn, thank Hỏa Châu

15. Orion

Orion Binh Nhất

Mua vợt ngày:
    13 Tháng mười hai 2016
    Đường bóng:
    43
    Trước hết xin chúc cty Hỏa Châu làm ăn ngày càng phát đạt
    Tôi muốn nhờ HC tư vấn giúp một người bạn về vũ khí. Cậu ấy dùng cốt Sar và 2 mark 5. Vì có tuổi rồi nên chủ yếu chơi rơ chặn đẩy. HC cho hỏi combo cậu ấy dùng có những điểm yếu gì? Để khắc phục thì có thể thay đổi cốt mút ntn? Giá tầm 1-2 triệu là ổn.

16. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,662
    Cây này hợp với Blitz 2010 bạn nhé. Giật với móc cổ tay trên bàn thì Blitz 2010 quá xuất sắc rồi.
    Ít người chơi thì không quan trọng lắm. Nếu bạn chơi thấy ổn, có hiệu quả, thắng nhiều thì không có gì phải chê cây vợt cả. Nếu dùng không hợp, không hiệu quả thì tự động bạn sẽ bỏ thôi.

17. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,662
    Combo này hợp cho người chơi giật, nhưng phải dùng nhiều keo tăng lực bạn ạ. Thời đại bây giờ chẳng mấy ai ngồi quét keo hàng ngày nữa, bóng cũng được làm to lên nên cũng không còn phù hợp nữa.
    Cốt Sar dùng để đấm, bạt thì rất tốt, chặn giật xung khá OK nhưng khi bị giật điểm rơi và giật xoáy thì chặn rất khổ sở vì cốt thiếu cảm giác quá lớn.

Về cốt thì nên chơi những dòng cảm giác hơn như Garaydia ALC hoặc Viscaria, chặn sẽ có cảm giác hơn.
    Nếu tầm giá dưới 2 triệu thì có thể tham khảo Gewo Force ẢRC(1.850.000).
    Về mặt nên tham khảo Gewo Flexxon (790.000VND/mặt), rất ổn định khi chặn và khi phản công cũng rất tốt.

18. Vinasat15c

Vinasat15c Trung Uý

Mua vợt ngày:
    25 Tháng hai 2017
    Đường bóng:
    340
    Cảm ơn HC nhiều

19. Vinasat15c

Vinasat15c Trung Uý

Mua vợt ngày:
    25 Tháng hai 2017
    Đường bóng:
    340
    À quên tính mình ưa hình thức , Hoả Châu cho hỏi blizt 2010 có bị co không, có thì nhìn ghét lắm ,trọng lượng so với hexer duro có nặng không có nặng lắm không

20. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,662
    Blitz rất ít co, có thể nói là gần như không co tí nào bạn nhé.
    Blitz 2010 nặng hơn Hexer Duro.
    Nếu bạn muốn nhẹ hơn, móc cổ tay trên bàn vẫn hay và không co thì Gewo Reflexx Sound là lựa chọn lý tưởng.

Vinasat15c thích bài này.