chống lại super block ntn

Thảo luận trong 'Chiến thuật thi đấu' bắt đầu bởi 2 càng, 15 Tháng năm 2015.

Lượt xem: 13,170

1. Trainee

Trainee Đại Tá

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2013
    Đường bóng:
    7,914
    Ông Sỹ lốp Bình Định vừa đứt 2 trận liền với gai Super Block ở VT Open 4/2016.
    Các bác cứ nói, cứ chê gai Super Block chi cho lắm. Nói thì hay, nhưng gặp phải người sử dụng nhuyễn mặt này thì cứ còn khóc dài.

2. CLB Xuân Diệu

CLB Xuân Diệu Đại Tá

Mua vợt ngày:
    13 Tháng ba 2015
    Đường bóng:
    1,286
    Do dòng này cấm nên ít người đánh , các cao thủ thì đa số luôn sống trong môi trường sạch . Nên thua mấy người sử dụng Superblook là chuyện thường . Á quân lão tướng Châu Á đó , ăn 2 cao thủ NA , nhưng 2 người này phải chấp mình 4 > 5 quả , nhưng lão tướng gặp mình , mình cả đánh cả buôn dưa lê cũng thắng nhẹ nhàng
    Chung quy lại , những người thua Supeblook là do lạ . Mình không đánh giá cao về những người chơi gai dài > Nhất là gai có TẨM THUỐC ĐỘC .Trong đó có cả mình . Mình rất muốn chia sẽ để mọi người đỡ CHẾT OAN thôi

quyetcatvan, Ex_Hai05, aunhh and 4 others like this.
  3. Trainee

Trainee Đại Tá

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2013
    Đường bóng:
    7,914
    Dạ, anh Sỹ lốp thì sạch lắm phải không chú @NTBB ?

lamtq, đức cương and NTBB like this.
  4. NTBB

NTBB Super Moderators

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    4,254
    Ha ha ! Cách đây 6, 7 năm, chú có 1 topic nói về "Nỗi lòng của người chơi Gai" (Gai, ko phải Girl nha ! :p), rất sôi nổi về chuyện "bẩn/sạch". Tiếc là sau do sự cố sập diễn đàn nên topic đó ko còn nữa...

Nói chung quan điểm "bẩn/sạch" về chuyện dùng mặt vợt bóng bàn thì nhiều ý kiến lắm! Chuyên nghiệp thì rõ rồi - cái gì cấm là ko đc dùng. Nhưng phong trào thì nhiều khi cũng xân xiu thôi, lấy vui và sướng là chính! Ai thích thì chơi mà ko thích thì ... né ! Vậy cho nó ...vui !

5. Trainee

Trainee Đại Tá

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2013
    Đường bóng:
    7,914
    Vâng, mình nên quay lại chủ đề chống SPBL thế nào thôi. Đúng như anh Sơn nói, chủ yếu là do lạ. Nhưng cũng không thể phủ nhận SPBL có những điểm mạnh khủng khiếp của nó. Việc ITTF cấm nó thì theo cháu nghĩ vì nó ít mang lại tính thể dục :D.

P/s: @ anh Sơn @CLB Xuân Diệu , chắc anh không biết tiếng anh Sỹ lốp. Bóng anh ấy là bóng lốp rất loằng ngoằng, cực dị, cực quái, giao bóng sẵn sàng không tung, ... đại thể là dùng từ dân dã bóng bàn là "điếm". Trình thì cao đó, cỡ C+ diễn đàn gặp đứt đa phần.

6. CLB Xuân Diệu

CLB Xuân Diệu Đại Tá

Mua vợt ngày:
    13 Tháng ba 2015
    Đường bóng:
    1,286
    Nhìn lại những gì đã qua thấy mình nó ngộ ngộ thật , mà đúng hơn là mình ngô ngố .
    Nói như a cũng đúng ai thích thì chơi mà không thích tì ... né . Nhưng nhiều khi né cũng không được , mà thích cũng không xong > Thôi đành nước nổi bèo nổi vậy .
    Nhiều chuyện hài hước không thể tin được , nhưng vẫn phải chấp nhận :D .
    Giải cấp Tĩnh séc CK , 5 quả kêu trọng tài đổi sân , TT xua tay không cho đổi , khi tỷ số 1 bên lên đến 8 TT mới đổi sân > séc 11
    Đánh đôi giải Tĩnh séc 5 CK , 2 TT cãi nhau , gần đánh nhau > một người nói , đổi luôn quyền phát bóng , dù vđv kia mới phát 1 lần , còn TT 2 thì nói không , chỉ đổi người đỡ giao bóng > 2 TT cãi nhau hơn 30 ph , cuối cùng cả 2 CON DÊ ĐỀU RƠI TÕM XUỐNG NƯỚC . hihi để nguyên đánh không đổi nữa ...
    Đánh giải Tĩnh trận thì bắt tung , trận thì cho thoải mái DIỄN , thậm chí cứ đánh vài quả lại ra đổi vợt ...
    Haiz , đấy là đang sống trong XH có pháp luật , ở trung tâm Thành Phố . Không hiểu ngoài vòng pháp luật , về các sới ở làng xóm sẽ ra sao ?
    Thôi cố hòa mình với mọi người thôi anh ạ .
    Chống lại SPBL thì dể - chống lại người chơi sai luật càng quá dể > không chơi với họ nữa > thế là mình không biết chơi với ai ...à :D:D:D

Last edited: 21 Tháng năm 2016
  7. canhvp

canhvp Trung Sỹ

Mua vợt ngày:
    31 Tháng tám 2015
    Đường bóng:
    95
    Mình cũng thử kiểu này rồi nhưng có vẻ không ổn lắm. Đối chơi 1 gai bên trái, 1 láng bên phải, cốt sạ điêu. Mặc dù chuyên về thủ là chính nhưng cứ mơi mơi sang như thế bóng vừa cao vừa chậm, họ thừa thời gian xoay người tát cho 1 phát chết luôn.

Ex_Hai05, đức cương and Trainee like this.
  8. hungvotdoc

hungvotdoc Thượng Tá

Mua vợt ngày:
    14 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    585
    Đúng rồi bác ơi! Ai thích thì chơi mà không thích thì né ! nhưng vấn đề là ở chỗ khi đánh vui phong trào thì có khi ai cũng muốn gặp người chơi mặt này vì để trải nghiệm, vì muốn trị mặt vợt này..vv. Còn khi đánh giải nào đó gắp thăm mà gặp bác chơi mặt này thì lúc đó muốn né cũng chả được! thế mới oái oăm bác ạ!

9. đức cương

đức cương Đại Uý

Mua vợt ngày:
    18 Tháng mười 2015
    Đường bóng:
    336
    Bác nói chuẩn. Muốn thắng gai phải hiểu về gai và có kỹ năng, kỹ thuật để đánh với gai. Hôm trước gặp một bác già chơi gai sb. Mình tấn công thua 2c đầu. Phải dùng bài của bác nói mới thắng ngược 3-2.

Đấy là nói với các cụ thôi. Với thanh niên họ né người giật mất bóng. Mình lại phải dùng bài khác.

Ex_Hai05, NTBB and canhvp like this.
  10. đức cương

đức cương Đại Uý

Mua vợt ngày:
    18 Tháng mười 2015
    Đường bóng:
    336
    Quá chuẩn. Ai thua sb là do lạ. Vì gai này độ chuối cao thường bị họ dúi mất bộ. Khi đã quen rồi cứ đứng lui ra xa thêm tầm 1m. Thoải mái xử lý và vờn gai sb. Nhiều cao thủ thua vì không hiểu nguyên lý và đổ cho sức khỏe hoặc gặp lần đầu.

canhvp, aunhh and NTBB like this.
  11. Zhang-xì -ke 1997

Zhang-xì -ke 1997 Đại Uý

Mua vợt ngày:
    19 Tháng tư 2016
    Đường bóng:
    548
    Xin hỏi các cao thủ gai là hiện nay người chơi sp block trình cao nhất là cỡ hạng mấy nếu đánh ở Premer Hà Nội ạ?

đức cương thích bài này.
  12. boma9999

boma9999 Trung Uý

Mua vợt ngày:
    28 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    339
    Tầm hạng c cứng ha nội bác nhé

13. Zhang-xì -ke 1997

Zhang-xì -ke 1997 Đại Uý

Mua vợt ngày:
    19 Tháng tư 2016
    Đường bóng:
    548
    Thế cũng đang chơi C pre HN k bác ơi? để hôm nào gặp thử xem có Khoai lắm k:D

đức cương thích bài này.
  14. lamtanmai

lamtanmai Thượng Tá

Mua vợt ngày:
    1 Tháng tám 2012
    Đường bóng:
    944

Em là người dùng SB đây ah :)

anhthinh098 and Trainee like this.
  15. lion

lion Đại Tá

Mua vợt ngày:
    2 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    1,848
    Nói nhiều dài dòng, em thấy có cái bí kíp này hay và đúng, anh em nên tham khảo ạ:
    Screen Shot 2016-06-01 at 41204 PM

16. lion

lion Đại Tá

Mua vợt ngày:
    2 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    1,848
    Séc này bác lamtanmai làm chủ rồi, em chỉ dựa vào bảng bí kíp ở trên, phân tích pha
    bóng đầu tiên, có gì sai sót nhờ bác lamtanmai vào chỉ giáo ạ.

Đối phát bóng xoáy xuống
    Screen Shot 2016-06-01 at 43836 PM
    Lamtanmai trả giao bóng bằng quả gạt, coi như trả bằng động tác xoáy xuống, theo
    nguyên lý, bóng sang bàn bác đối là bóng xoáy lên
    Screen Shot 2016-06-01 at 43953 PM
    Bác đối thò tay gò lại, quả nhiên bóng bềnh lên, bác lamtanmai chỉ chờ có thế nhảy
    vào bạt (giật?) về góc xa bên trái bác đối
    Screen Shot 2016-06-01 at 44140 PM
    ...Bạt mạnh phết ;)
    Screen Shot 2016-06-01 at 44209 PM
    Quả này bác đối lốp đỡ lại được, ngay lập tức bác lamtanmai dùng mặt đỏ (mút) trả
    lại theo kiểu bỏ nhỏ (coi như bóng trả lại xoáy lên), bác đối tiếp tục lốp bóng (x. lên)
    trả lại, bác lamtanmai tiếp tục phang, cho đến khi bác đối lốp trả lại.

Lần này, bác lamtanmai không ép lại bằng thuận tay (mặt mút, trả lại sẽ là topspin)
    nữa mà xoay mặt đen ép xuống, bóng sang bàn bác đối sẽ là xoáy xuống (nhìn cái
    tay còn úp nguyên đấy nhé)
    Screen Shot 2016-06-01 at 44307 PM
    Bóng sang bàn bác đối vừa xuống, vừa ngắn, bác đối phải từ xa chạy vào gò bóng
    sang, để ý thấy gò bóng xoáy xuống, cho nên bóng đi thấp, không nhổng lên như
    quả đầu tiên nữa
    Screen Shot 2016-06-01 at 44328 PM
    Khi đó, bóng sang bàn lamtanmai là xoáy xuống, lamtanmai liên gò lại để trả sang
    bóng xoáy lên, bác đối thò tay nâng bóng, vậy là bê bóng xoáy lên trả lại lamtanmai,
    nghĩa là "mời lamtanmai xơi tiếp", các bác nhìn cái điệu bộ lamtanmai thì biết là sắp
    đánh cú gì rồi
    Screen Shot 2016-06-01 at 44430 PM
    Và kết quả đây
    Screen Shot 2016-06-01 at 44444 PM
    Lamtanmai tung cú bạt trời giáng vào góc xa bên trái bác đối, ăn điểm đầu tiên của
    séc đấu ợ ;)

quyetcatvan, aunhh and Trainee like this.
  17. Trainee

Trainee Đại Tá

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2013
    Đường bóng:
    7,914
    Lâm đánh C ngon diễn đàn rùi mà!

P/s: Ku áo đỏ đen, đánh bàn sau lưng em đánh cỡ A2 Vũng Tàu, không biết giải này đánh hạng gì vậy?

đức cương thích bài này.
  18. Trainee

Trainee Đại Tá

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2013
    Đường bóng:
    7,914
    Ở clip séc 2 (trận trên) phía check sau lưng em, có một ông áo xanh nõn chuối, cũng dân Vũng Tàu. Không rõ ông này đánh ở đó thì đánh hạng gì vậy @lamtanmai ơi!

đức cương thích bài này.
  19. lamtq

lamtq Đại Tá

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    8,861
    chệch phía sau có phải QUỐc Anh VT ko
    Báo HN chỉ có 2 hạng A và B thôi.
    Quang VT đánh HN pre thì tầm C cứng

Trainee and đức cương like this.
  20. Profess.medical

Profess.medical Đại Uý

Mua vợt ngày:
    28 Tháng một 2013
    Đường bóng:
    402
    bác bỏ lối 2 càng đy mới đánh super block dc:))

đức cương thích bài này.