chống lại super block ntn

tanya

Thượng Sỹ
muốn thắng dc người chơi super block thì việc đầu tiên là bạn phải biết dc xoáy mà ngta trả lại là xoáy gì, rồi sau đó bạn áp dụng kỹ thuật đánh của bạn mà xử lý.

Đối phương dùng super block, chống lsij ntn cho hịu quả hả csc bác
Bác Phải đánh nhiều để quen bóng thôi ạ.trình B,C diễn đàn nhiều khi mới gặp sperblock còn bí.vì nhiều khi dọc dc chiều xoáy của bóng rồi nhưng sperblock còn làm bóng lắc nên hơi khó chịu.tuy nhiên có 1 kinh nghiệm em đúc kết dc sau khi đánh với superblock kha khá là moi cao vào gai cho người ta muốn làm gì thì làm.hớ ra cái bóng ngon là phang hết góc luôn.còn người ta xử lý khéo lại mình lại tiếp tục moi cao vào gai hoặc cắt khéo lại.quan trọng nhất khi đánh với gai là phải biết chọn bóng mà đánh.chúc bác nhanh thịt dc đối thủ^^

Đừng để họ block... >>> SB vô dụng thui :D ...mình k giật đố họ block đuợc:D
Đánh như trẻ con ấy... đẩy đẩy..hẩy hẩy bóng qua bàn càng k xoay càng tốt..
canh me bóng cao... bạt tai 1 cái ...chết tốt :D
chuẩn,:)).em cũng hay dùng chiến thuật này/nghe thì có vẻ hơi ngông nhưng thực tế gai họ sợ lối này hơn là lối giật cơ bản:)).cứ mơi mơi bổng lên vào gai muốn làm gì thì làm:))

Joo xoay vợt như chong chóng bạn ạ!
Bác thật là vui tính:)).chủ thớt đang hỏi đấu pháp với spblock chứ đâu hỏi cách đánh thắng joo:)).vận động viên chuyên nghiệp việt nam gặp joo ko nên nổi điểm 4 nhé bác.vấn đề ở đây là đưa ra biện pháp hiệu quả nhất ở trình nghiệp dư việt nam(cái trình mà joo chấp 9-10 quả ấy):))

Ex_Hai05

Đại Uý
Bác thật là vui tính:)).chủ thớt đang hỏi đấu pháp với spblock chứ đâu hỏi cách đánh thắng joo:)).vận động viên chuyên nghiệp việt nam gặp joo ko nên nổi điểm 4 nhé bác.vấn đề ở đây là đưa ra biện pháp hiệu quả nhất ở trình nghiệp dư việt nam(cái trình mà joo chấp 9-10 quả ấy):))
Mình thấy bạn nào có ý nói joo ko xoay mặt vợt nên góp ý vậy thôi.

Daoky09

Đại Tá
Bác Phải đánh nhiều để quen bóng thôi ạ.trình B,C diễn đàn nhiều khi mới gặp sperblock còn bí.vì nhiều khi dọc dc chiều xoáy của bóng rồi nhưng sperblock còn làm bóng lắc nên hơi khó chịu.tuy nhiên có 1 kinh nghiệm em đúc kết dc sau khi đánh với superblock kha khá là moi cao vào gai cho người ta muốn làm gì thì làm.hớ ra cái bóng ngon là phang hết góc luôn.còn người ta xử lý khéo lại mình lại tiếp tục moi cao vào gai hoặc cắt khéo lại.quan trọng nhất khi đánh với gai là phải biết chọn bóng mà đánh.chúc bác nhanh thịt dc đối thủ^^
Họ xoay mặt bắn một phát. đi nhặt bóng bạn à.

Họ xoay mặt bắn một phát. đi nhặt bóng bạn à.
vâng.Cái này thường gặp thôi a.họ dùng gai đánh ko nổi sẽ dùng chiêu xoay mặt vợt bắn thường là bắn trái:)).Nhưng em lưu ý bác điều là.khi xoay vợt làm chậm đy 1 nhịp rưỡi.với 1 nhịp rưỡi chậm thì mình dư sức bắt điểm rơi của bóng ạ.nói chung dùng gai thì khi đã quen cách đánh rồi,.coi như gai phế:))

ketquadi

Thượng Tá
Còn tùy người đánh nữa. Người đánh gai giỏi lại còn công giỏi thì khó chịu vô cùng. Như bác mình đánh 2 mặt gai, BH Gai dài mút mỏng, FH gai trung, nên sang bên nào thì cũng same same nhau thôi. Bóng đi rất khó chịu, ông ấy lại bạt tốt, mặt gai vẫn giật bình thường, BH vẫn bạt trái thậm chí thỉnh thoảng hứng lên ông ấy giật trái luôn, tóm lại là khó chịu. Chỉ những ai quen gai và trình hơn thì mới có cơ hội không thì đi nhanh lắm.

Profess.medical

Đại Uý
Còn tùy người đánh nữa. Người đánh gai giỏi lại còn công giỏi thì khó chịu vô cùng. Như bác mình đánh 2 mặt gai, BH Gai dài mút mỏng, FH gai trung, nên sang bên nào thì cũng same same nhau thôi. Bóng đi rất khó chịu, ông ấy lại bạt tốt, mặt gai vẫn giật bình thường, BH vẫn bạt trái thậm chí thỉnh thoảng hứng lên ông ấy giật trái luôn, tóm lại là khó chịu. Chỉ những ai quen gai và trình hơn thì mới có cơ hội không thì đi nhanh lắm.
:).có lẽ bác cần mục khán 1 trận đấu với gai và anti thì mới ngộ ra cách đánh dc:).

Bình luận từ Facebook