Chống lại cảm giác bị "ke" tay

tuyetchieu

Trung Uý
thứ nhất là không được sợ đối thủ, cố gắng đánh có chiến thuật đàng hoàng, đeo bám quyết liệt thì sẽ có cơ hội

Lý thuyết thì vậy chứ đánh hỏng liên tiếp 3, 4 quả cộng thêm đối phương chạm cạnh bàn 1 quả nữa là hoảng loạn ngay.

hungbongban

Moderator
Trên lý thuyết khó có phương pháp nào để Chống "ke" được hết. Chủ yếu do chính mình biết mình đang ở mức nào với đối thủ mà thôi. Ông cha ta thường nói: "biết mình, biết ta, trăm trận trăm thắng". Hãy dự đoán và tự tin vào lối đánh của mình sẽ không bao giờ ke tay cả, mặc dù thua vẫn tâm phục, như vậy mới tiến bộ được.
Nói chung phải chinh chiến, cọ sát thật nhiều lối đánh, trận mạc, nộp nhiều beer, ... tăng độ "lỳ lợm" khi đó mới hạn chế ke tay được. Tâm lý thi đâu là quyết định tất cả.

chilinh141

Trung Uý
Đây là 1 phương pháp chống "ke" tay, mình thấy dân pro cũng xài nó đấy!
[video=youtube;SUSs98r3nXQ]
đây là phương pháp đánh hết tay phải ko bạn, áp dụng được ko zậy, mình chưa thử. bỏ nửa năm nay. Giờ chơi lại được 10 ngày thấy tay vẫn run run. tập ko ổn định dc cứ 3, 4 quả là tèo.

Manhga

Thượng Sỹ
Cứ đánh như lúc tập ở nhà thôi. Cóng hay không thì gặp trình cao hơn vẫn đi như thường thôi, còn vấn đề tâm lý này đến tóp thế giới còn không giải quyết đc nữa là bạn

chilinh141

Trung Uý
Cứ đánh như lúc tập ở nhà thôi. Cóng hay không thì gặp trình cao hơn vẫn đi như thường thôi, còn vấn đề tâm lý này đến tóp thế giới còn không giải quyết đc nữa là bạn
mình nói cứ 3, 4 tèo: là mình tập đôi công với bạn tập đấy, cứ đối được 3,4 lượt là mình rúc lưới hoặc ra ngoài. Mình cảm giác như tay mình ko cố định ổn định được góc vợt hay sao ấy. thấy nó lỏng lẻo hay sao ấy.

Bình luận từ Facebook