Chọn mút cứng hay mềm

729-w6-729

Trung Uý
Nhờ các bác tư vấn dùm cú đánh của e thường ở điểm cao nhất của quỹ đạo bóng, vậy thì nên chơi mặt cứng xoáy để ép đầu bóng hay cơi mặt mềm và nảy để giật bạt hiệu quả hơn. tks

tosiosHD

Đại Tá
Nhờ các bác tư vấn dùm cú đánh của e thường ở điểm cao nhất của quỹ đạo bóng, vậy thì nên chơi mặt cứng xoáy để ép đầu bóng hay cơi mặt mềm và nảy để giật bạt hiệu quả hơn. tks
Muốn giật bạt hiệu quả thì mút TB cứng đến cứng sẽ hay hơn mút mềm nhiều. Nói chung còn tùy vào tình huống bóng, nhưng theo tôi thì vẫn thích mút TB cứng đến cứng để giật bạt...

luckyluckedh

Đại Uý
mút trung bình cứng e thấy luôn nhiều ưu điểm hơn nhé bác, đặc biệt mút từ cứng tune hoặc haifu làm mút thành trung bình cứng đều trội hơn.
Nguyên tắc đơn giản là quá cứng bóng nhả ra cũng nhanh tạo xoáy khó, cần vào lực thật nhanh, thật mạnh trong mọi tình huống.
Mút mềm thì lưu bóng cao nhưng quỹ đạo nhả bóng ko ổn định, lúc cao lúc thấp
Nên không nhất thiết phải l khó bản thân, có mút cứng thi tune hơi mềm ra rồi chiến. Còn xài mút mềm thì đừng chọn loại quá nảy như ten 64 2.1m.

729-w6-729

Trung Uý
Muốn giật bạt hiệu quả thì mút TB cứng đến cứng sẽ hay hơn mút mềm nhiều. Nói chung còn tùy vào tình huống bóng, nhưng theo tôi thì vẫn thích mút TB cứng đến cứng để giật bạt...
mút trung bình cứng e thấy luôn nhiều ưu điểm hơn nhé bác, đặc biệt mút từ cứng tune hoặc haifu làm mút thành trung bình cứng đều trội hơn.
Nguyên tắc đơn giản là quá cứng bóng nhả ra cũng nhanh tạo xoáy khó, cần vào lực thật nhanh, thật mạnh trong mọi tình huống.
Mút mềm thì lưu bóng cao nhưng quỹ đạo nhả bóng ko ổn định, lúc cao lúc thấp
Nên không nhất thiết phải l khó bản thân, có mút cứng thi tune hơi mềm ra rồi chiến. Còn xài mút mềm thì đừng chọn loại quá nảy như ten 64 2.1m.
tiện các bác cho e vài lựa chọn mặt trung bình cứng hay để đánh FH với ợ. tks

hoangtbyt

Trung Sỹ
Bác nên chọn mút cứng dán trên cốt nhún như ALC để giật bạt hiệu quả nhất. Mút cứng cho độ ổn định và tốc độ xoays bóng tốt. Cốt nhún cho độ lưu bóng để điều chỉnh quỹ đạo bóng tót hơn.
Muta mềm giật moi thì còn dc chứ giật bạt độ ổn định em thấy khá là kém. Quả cao bạt ra ngoài, quả vừa có khi lại chân lưới.

luckyluckedh

Đại Uý
tiện các bác cho e vài lựa chọn mặt trung bình cứng hay để đánh FH với ợ. tks
Bác có thể tham khảo ten 05, hexer HD, razka z, razka 9. Tuy nhiên tb cứng với e có thể là mềm với bác nên bác dùng tay nắn miếng mút hien tại đang xài, lúc chơi cảm giác của bác là cứng hay mềm để xác dinh nhu cầu bản thân thì khi chọn mút khác bác nắn mút tìm theo sở thích của bác ; )

minhlee

Trung Uý
Bạn muốn đánh điểm cao nhất, vậy bàn nên chọn lối chơi gần bàn, đánh sớm đờ mi động tác ngắn (kiểu rơ nữ). Rơ nay phong trào ảe mình khá mệt vì sử dụng chân di chuyển nhún nhiều, nên chọn mút trung bình cứng để tăng sát thương. K nên chọn cứng quá gần bàn khó phát lực

Longtroc

Trung Uý
Nếu bác cũng gà như em thì chọn mút mềm, còn cao thủ thì chọn miếng cứng nhất mà chơi :D mút cứng sẽ bền hơn mút mềm (Thiển ý của em ạ)

Bình luận từ Facebook