chọn mua giày bóng bàn online

bachikho

Đại Tá
thấy nhiều bác mua giày online hay mua theo size dẫn tới k vừa về phải thanh lý, mở topic này giúp các bác mua giày chuẩn hơn:
nếu mua online thì các bác nên mua theo cm, đừng mua theo size sẽ hạn chế đc phần nào việc k vừa, thêm vào đó các bác cần nắm đc form các đôi giày định mua qua đó chọn size theo cm chính xác hơn
như tui chân 245 thì với các đôi sau sẽ mua chuẩn 245 (asics excounter attack, mizuno wave drive A, wave medal, medal Z, butterfly lezoline rifones), với các đôi sau tui phải mua 250 (asics bladelyte, mizuno crossmatch plio, wave kaiserburg, wave drive, drive Z, lezoline mach)
các bác bổ sung thêm nhá

Last edited:

Thunderblade

Thượng Sỹ
thế nên mới có tus này để giúp các bác k có đk thử trước, cứ form chuẩn thì mua theo cm đúng chân mình, form hẹp thì mua lên 1 size là ok
Form hẹp thì tụi Nhật nó còn mấy loại cho cỡ chân béo, từ E cho đến 5E. Chứ mua tăng size bị thừa đầu mũi chân, mất cả thoải mái

lion

Đại Tá
Em toàn đi giày Mizuno, trước giờ đi Size Mỹ 6.0 (23.5Cm), em thấy sau khi xỏ tất thể thao rồi thì còn dư tầm 1.5Cm gì đó và thấy khá thoải mái và đủ ôm chân, không xộc xệch. Em cột dây giầy sẵn, cứ thế thuổng chân vào thôi chứ không theo kiểu mỗi lần đều tháo dây cột lại. Gần đây em đi giầy 5.5 thì thấy gọn hơn chút, tuy nhiên vẫn dư tầm 1.0Cm và thấy vẫn OK. Môn bóng bàn đòi hỏi di chuyển bằng nhấn mũi chân (hay gan bàn chân nhiều) nên chân hay có xu hướng ấn lao về mũi, khi đó phần gót sẽ rộng ra, nếu đi giày rộng quá (ví dụ em đi 26.5) thì sẽ có cảm giác không chắc chắn và xô giày khi di chuyển.

Hinoki_Co

Trung Tá
Các bác có kinh nghiệm xem dùm em 2 đôi này đôi nào Real (authentic) đôi nào Fake 1 với ạ. đôi 25.5 em mua 2nd hand 580k

Attachments

124.1 KB · Đọc: 123
    122.8 KB · Đọc: 122
    131.6 KB · Đọc: 121
Last edited:

lion

Đại Tá
Bác chụp hình không rõ lắm, đôi size to thì hình càng nhỏ tệ. Tuy nhiên, em nghĩ đôi 25.5 của bác là dòng Crossmatch Plio CN2, là giày thật, nhưng dây giày đã bị thay bằng loại dây khác.

Còn đôi size lớn 26.5 thì có phần bọc mu bàn chân đến cạnh và mũi thì hơi giống CN2, nhưng phần vải (da) hoạ tiết ở mũi giày lại giống dòng RX4, tóm lại là lai giữa 2 dòng Crossmatch Plio CN2 và Crossmatch RX4, ngoài ra phần màu vải bên trong giày là màu đỏ giống CN2, nhưng nếu là RX4 thì nó có màu xám, vì vậy em nghi đôi size lớn là hàng không chính hiệu (fake).

Bình luận từ Facebook